• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

Mong các Pro vào Help me !!!!

Lời đầu tiên Em xin gửi lời chào trân trọng nhất ! E là mem mới của 4 rum ạ!
E lập cái Topic này mong các anh vào giúp em vấn đề này được không?
1/ E đã cài chương trình HTD Sync rồi nhưng làm thế nào để đưa Danh bạ từ ĐT sang PC ( Win XP ) ạ? Các anh chỉ chi tiết giúp em vì thực chất máy HTC em không biết nhiều ạ!
2/ Sao cái HTC HD2 của em không chụp ảnh được mặc dầu đã ấn vào biểu tượng nhưng không chụp được ạ! ( E nghe thấy mấy anh bên 36 Bà Triệu bào reset tổng thể : setting > Factory dât reset ) nhưng phải backup danh bạ trước mà em thì không biết !
3/ Máy em mua là đã qua sử dụng ạ ! Trong máy có mặc định 1 cái gmail rồi nhưng em ko có pass ạ do vậy em không vào được, khi vào mục Market của android em chịu ạ ( E cũng lập 1 cái gmail khác rồi nhưng nó không mặc định ạ )
4/ E cũng đã cài cái Adroid pc suite rồi nhưng khi cắm HTC vào thì nó báo lỗi gì về cái card SD ấy ạ - Cho em hỏi khi cắm HTC vào PC có cần bỏ chức năng Unmount SD card không ạ? Hoặc làm sao để khi cắm HTC vào PC nó nhận được máy HTC ? Vì em cắm vào Adroid PC suite thì PC nhận USB mà phần mềm không nhận HTC?

Mong các anh vào giúp đỡ em vì thực chất em không biết gì cả mà thời gian mang ra hiệu hầu như em không thể ạ!

Thanks các anh nhiều !

Nick yahoo của em : phantathung

Bạn nhầm BOX rồi, ở đây chỉ thảo luận cho HTC Sensation thôi. Bạn nên sang Đây để được giúp đỡ.

Lời đầu tiên Em xin gửi lời chào trân trọng nhất ! E là mem mới của 4 rum ạ!
E lập cái Topic này mong các anh vào giúp em vấn đề này được không?
1/ E đã cài chương trình HTD Sync rồi nhưng làm thế nào để đưa Danh bạ từ ĐT sang PC ( Win XP ) ạ? Các anh chỉ chi tiết giúp em vì thực chất máy HTC em không biết nhiều ạ!
2/ Sao cái HTC HD2 của em không chụp ảnh được mặc dầu đã ấn vào biểu tượng nhưng không chụp được ạ! ( E nghe thấy mấy anh bên 36 Bà Triệu bào reset tổng thể : setting > Factory dât reset ) nhưng phải backup danh bạ trước mà em thì không biết !
3/ Máy em mua là đã qua sử dụng ạ ! Trong máy có mặc định 1 cái gmail rồi nhưng em ko có pass ạ do vậy em không vào được, khi vào mục Market của android em chịu ạ ( E cũng lập 1 cái gmail khác rồi nhưng nó không mặc định ạ )
4/ E cũng đã cài cái Adroid pc suite rồi nhưng khi cắm HTC vào thì nó báo lỗi gì về cái card SD ấy ạ - Cho em hỏi khi cắm HTC vào PC có cần bỏ chức năng Unmount SD card không ạ? Hoặc làm sao để khi cắm HTC vào PC nó nhận được máy HTC ? Vì em cắm vào Adroid PC suite thì PC nhận USB mà phần mềm không nhận HTC?

Mong các anh vào giúp đỡ em vì thực chất em không biết gì cả mà thời gian mang ra hiệu hầu như em không thể ạ!

Thanks các anh nhiều !

Nick yahoo của em : phantathung

Bạn xem ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ẶT-DANH-BẠ-VÀ-MỘT-SỐ-ỨNG-DỤNG-CHO-HD2-ANDROID

Mình có nhận xét thế này vì sensation dùng giao diện Sense 3.0,Home screen quay đều( không có điểm đầu- cuối) nên khi để 1 số Live wallpaper thì khi di chuyển từ trái-->phải hoặc phải -->trái thì hình động ko di chuyển theo.Các bạn có thấy như vậy không ???

mấy bác cho e hỏi..e định mua 1 em sensation 4g mà hỏi chỗ mua nó nói unlock bằng phần mềm, chứ không phải bằng code thì liệu có tốt không ạ??mà unlock bằng phần mềm nào vậy các bác..có giống như DHD unlock bằng tool s-off không vậy ạ??

mấy bác cho e hỏi..e định mua 1 em sensation 4g mà hỏi chỗ mua nó nói unlock bằng phần mềm, chứ không phải bằng code thì liệu có tốt không ạ??mà unlock bằng phần mềm nào vậy các bác..có giống như DHD unlock bằng tool s-off không vậy ạ??

Theo mình nghĩ thì unlock bằng Code tốt hơn ( unlock 1 lần = code là vĩnh viễn thành QT) up rom nghich ngợm bét nhè đề vô tư, mình đã sử dụng. Còn unlock = sòft thì chưa thử nên cũng k có ý kiến .

mọi ng ơi cho mình hỏi làm cách nào để Hard Reset máy vậy
giúp mình nha
cảm ơn mọi ng nhiều

Bạn phải phân biệt được Có hai loại khác nhau là unlock sim và unlock cid.
- Thông thường nhà cung cấp bán sản phẩm ra thị trường nếu có nhà mạng nào mua và phát hành riêng họ sẽ khóa sim, có nghĩa phải sử dụng mạng của họ thì sim mới kích hoạt được. Các máy khác không bị khóa sim thì bỏ sim nào cũng dùng được.
- Unlock cid là để mở khóa để up các ROM cùng dòng nhưng không cùng khu vực hay ROM cook.
Khi đã unlock được máy bằng code hay bằng phần mềm thì dường như không có sự khác biệt. Đa số người dùng đều tìm cách unlock bằng phần mềm (do một số người có kỹ thuật tự làm ra và phổ biến cho cộng đồng) để unlock và khỏi phải tốn tiền mua code.

mọi ng ơi cho mình hỏi làm cách nào để Hard Reset máy vậy
giúp mình nha
cảm ơn mọi ng nhiều
Bạn vào Cài đặt/thẻ nhớ & bộ nhớ máy/Khôi phục cài đặt gốc - nếu muốn xóa hết cả dữ liệu trên thẻ thì tích vào ô vuông (backup dữ liệu trong thẻ trước khi thực hiện bạn nhé)!

Bạn vào Cài đặt/thẻ nhớ & bộ nhớ máy/Khôi phục cài đặt gốc - nếu muốn xóa hết cả dữ liệu trên thẻ thì tích vào ô vuông (backup dữ liệu trong thẻ trước khi thực hiện bạn nhé)!

cảm ơn bạn nhiều nhen

Theo mình nghĩ thì unlock bằng Code tốt hơn ( unlock 1 lần = code là vĩnh viễn thành QT) up rom nghich ngợm bét nhè đề vô tư, mình đã sử dụng. Còn unlock = sòft thì chưa thử nên cũng k có ý kiến .

Bạn phải phân biệt được Có hai loại khác nhau là unlock sim và unlock cid.
- Thông thường nhà cung cấp bán sản phẩm ra thị trường nếu có nhà mạng nào mua và phát hành riêng họ sẽ khóa sim, có nghĩa phải sử dụng mạng của họ thì sim mới kích hoạt được. Các máy khác không bị khóa sim thì bỏ sim nào cũng dùng được.
- Unlock cid là để mở khóa để up các ROM cùng dòng nhưng không cùng khu vực hay ROM cook.
Khi đã unlock được máy bằng code hay bằng phần mềm thì dường như không có sự khác biệt. Đa số người dùng đều tìm cách unlock bằng phần mềm (do một số người có kỹ thuật tự làm ra và phổ biến cho cộng đồng) để unlock và khỏi phải tốn tiền mua code.

Bản thân e đã có kính nghiệm trong việc này. E đã từng unlock 1 con HD2, 1 con sens bằng code và 1 con HD2 bằng phần mềm. Đại thể là như vầy: Như mod Long nói thì khi gắn sim lạ vào sens 4g hay bất kì device nào bị lock mạng ( ở đây là t-mobile) thì khởi động lên nó sẽ hỏi unlock code. E nghĩ chắc bác biết vụ này rùi. E xin nói về unlock bằng phần mềm. Ờ đây là e đi unlock HD2, người ta dùng 1 cái file dạng image (LEOIMG) để up rom chép vô thẻ nhớ, rùi chạy update cái image đó vô cùng (dạng như uprom bằng thẻ nhớ ấy ) với việc gắn 1 cái sim được nối với 1 cục giải mã hay disable security chip gì đó (chắc chắn lại là sản phẩm trung hoa anh hùng cái gì cũng làm được) . Sau 1 hồi chạy chạy thì máy lên okie, xóa cái file image kia đi là vô win bình thường, ko hỏi code nữa. Có 1 điểm khác nhau là khi vào bootloader thì sẽ thấy hiện lên ở máy unlock bằng phần mềm là "Security unlocked" nằm đè lên góc trên bootloader. Tới giờ thì e thấy con HD2 đó vẫn chạy bt, đã thử với 3 mạng ở vn ko thấy lỗi lầm gì (cũng đúng, chắc cái đó chỉ tắt con chip sờ cu rờ ty thôi). Up rom hay đổi HĐH thì ko liên quan đến vụ unlock này rùi nên làm vô tư, android, WP7 ầm ầm. Chỉ có cái dòng kia trong bootloader thì hơi bực mình tý. Giá unlock code thì mắc, có thể trên 300k do phải mua code từ nc ngoài. Giá unlock phần mềm rẻ hơn. chỉ 100k. Nói vậy để bác biết mà cân nhắc thôi. Cá nhân e cũng mua máy t-mobile unlock bằng code nè. Thiếu gì chỗ bán như vậy. E mua có 10chai7 thui. Bao lun code. Unlock bằng phần mềm không bít thằng tàu khựa có chắc ăn hay ko nữa.

Chỉnh sửa cuối:
e mới mua dc con sensation 4G ,nhưng e này có lỗi nhảm quá là mình cài các ứng dụng nào liên quan đến phần sound như talking tom cat nè,hoặc pandora,hoặc chương trình báo thức thì nó bị hiện tượng sài dc 1 lúc tự động mất tiếng toàn bộ ra loa ngoài,nghe nhạc hay làm gì cũng ko có loa rất tức vụ này,reset máy lại thì lại có loa lại,sài dc 1 lúc thì lại tịt,tức ko biết làm thế nào,tham khảo trên XDA thì có 1 topic nhiều người bị vấn đề giống vậy,ae nào dùng con này mà bị giống e thì chỉ e cách khắc phục với,ức chế thật,với 1 cái nữa là loa rất nhỏ,ko biết up rom có hết ko nữa

e mới mua dc con sensation 4G ,nhưng e này có lỗi nhảm quá là mình cài các ứng dụng nào liên quan đến phần sound như talking tom cat nè,hoặc pandora,hoặc chương trình báo thức thì nó bị hiện tượng sài dc 1 lúc tự động mất tiếng toàn bộ ra loa ngoài,nghe nhạc hay làm gì cũng ko có loa rất tức vụ này,reset máy lại thì lại có loa lại,sài dc 1 lúc thì lại tịt,tức ko biết làm thế nào,tham khảo trên XDA thì có 1 topic nhiều người bị vấn đề giống vậy,ae nào dùng con này mà bị giống e thì chỉ e cách khắc phục với,ức chế thật,với 1 cái nữa là loa rất nhỏ,ko biết up rom có hết ko nữa

Àh, lỗi này hình như mọi người đều bị mà bạn. Mình cũng bị như bạn. có thể là phần mềm chưa tương thích với máy. Hình như mình có nghe Mod giải thích một lần rồi.

các tiền bối cho ý kiến em có nên yêu em này không hàng xách tay.đang phân vân em này xt vs galaxy sII chính hãng

Đang sử dụng video call của GoogleTalk của Android 2.3.4 với mod @ancola66.
Có chụp ảnh nhưng bản quyền của @ancola66 nên chưa đưa lên

Chỉnh sửa cuối:
vậy là htc có thể gọi video call trực tiếp dc rồi hả pac

Tôi đã thử Video Call qua Skype với mod@caothanhhai sáng hôm kia với Android 2.3.3

Tuy nhiên trưa nay mới thử qua Google Talk (Android 2.3.4) với mod @ancoa66 .Tuy nhiên dùng wifi thì Skype tốt hơn Talk nhiều
Nhưng hình như dùng 3G có khác thì phải ( theo nhận xét của mod caothanhhai)

Chỉnh sửa cuối:
các bác cho em hỏi có ai bị giống em không?? máy em pin sạc đến 90% thì e nó bắt đầu "nhảy cóc" @_@ nghĩa là từ 90 lên 93 lên 94 rồi 97 xong 100 luôn @_@. mà sao pin e sạc mau quá.ai trên này cũng than là trên 3 tiếng. thế mà e sạc chỉ có 2h30 - 3h là full ah @_@
không biết như dậy cục pin có vấn đề gì không nữa

Back