• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

Mấy bác cho em hỏi . Con sen của em sao bây giờ bắt wifi chập chờn quá mấy thằng bạn em xài ip4 wifi bắt được 2cục còn đt em cao lắm được 1 cục có lúc chẳng thấy đâu :(
Rom ship va rom cook rom nào tốt hơn ạ :D

Nếu máy đã S-OFF thì Bạn vào ĐÂY mà tìm một bản Romcook về up thì mấy ông bạn IP4 chạy mất dép về vụ wifi ngay! :D

Mình đang xài bản rom hover của bác hanoiwap .vậy cái này là do rom hả bạn
Bắt WIFI hay sóng điện thoại tốt hay kém là nhiệm vụ của RADIO. Nếu bản ROM bạn đang dùng bắt WIFI kém thì bạn hãy kiểm tra lại xem RADIO đang sử dụng cùng ROM có tương thích tốt ko, nếu ko thì hãy tìm hiểu và up 1 bản RADIO khác phù hợp nhất cho ROM đó (chú ý: em Sen này có thiết kế antena WIFI hơi bị "nhạy cảm", có thể bắt WIFI kém vì tay bạn để ở chỗ nhạy cảm của em nó!!! ;) )

Sau khi update OTA lên 2.3.4 thì bạn có thể Mở khoá bộ nạp khởi động (Unlock Bootloader ) trực tuyến với HTCdev :

http://htcdev.com/bootloader/

*** Hiện nay HTC mới mở khóa Bootloader cho SENSATION và EVO 3D
ancola66 có thể hướng dẫn chi tiết các bước được không?

Hề Hề, đã gọi là diễn đàn thì phải có giao lưu tý cho thoải mái, khi nào buôn chuyện nhảm nhí hoặc đấu khẩu găng quá thì mới coi là spam cần nhắc nhở!
Tại hâm mộ bác Ân quá, nên theo bác ý chuyển sang Sen, mà từ hồi ấy đến giờ ngóng mãi chẳng thấy bác ấy ra bản ROM nào, khác hẳn hồi HD2, mỗi ngày "đẻ" một ROM :D
Mà bạn up lên 2.3.4 thấy thế nào? Cho nhận xét để a e còn liệu đường vọc vạch? Liệu hơn Cooked ROM điểm nào ko?
Cạm nhận khi lên 2.3.4 thì mình thấy không có gì khác biệt lắm so với 2.3.3. vì mình sử dụng thấy vẫn thế. chỉ có lỗi các icon ứng dụng mình đưa ra màn hình đã được khắc phục khi mình khởi động lại máy nó vẫn giữ nguyên icon dạng ứng dụng của nó (không như bản 2.3.3 thì khi khởi động lại máy các icon của các ứng dụng đều bị thay đổi, icon của ứng dụng khác nhau đều giống nhau)

Châu Á cũng phân ra nhiều khu vực lắm mà. Của tui cũng Châu Á (TW - 709), nhưng Check mãi chẳng thấy bản Cập nhật đâu!
Bạn gắng đợi mấy hôm chắc cũng có thôi. theo mình thì cảm nhận 2.3.4 cũng chẳng khác gì mấy,hỗ trợ tiếng việt tốt hơn.pin mình thấy vẫn thế.

Giúp em với mấy bác :((sao em down file tren mega hay upload vv... Nó toàn ra file html :((

cập nhật thì cũng phải từ từ: châu mỹ, châu âu, châu á thì to nhất nên nó chia nhỏ châu á ra, thấy lên đến 5xx và 6xx rồi, 7xx thì sau cùng,

nhanh thì cũng phải 2 tuần nữa, nhưng 7xx chắc cú là htc nó cho up lên 1.45 theo kế hoạch tận cuối tháng 9 lận

đâu phải cập nhật là làm cái bụp là xong hết đâu, server nào mà chịu nổi, thằng Apple đã từng bị sập server rồi đấy thôi(chỉ riêng mỹ)

xin lỗi anh em, cập nhật cho sen 707,708,709 đã dc qua ota từ đầu tháng 9 chứ ko phải tháng 10, vì lúc mail htc trả lời mình xem nhầm lẫn giữa tháng 9 và 10(sep, oct)

đã lên 1.45 cho mã 707, 708, 709

cáo lỗi cùng anh em, lần sau đọc mail chinh xác chút heheee

xin lỗi anh em, cập nhật cho sen 707,708,709 đã dc qua ota từ đầu tháng 9 chứ ko phải tháng 10, vì lúc mail htc trả lời mình xem nhầm lẫn giữa tháng 9 và 10(sep, oct)

đã lên 1.45 cho mã 707, 708, 709

cáo lỗi cùng anh em, lần sau đọc mail chinh xác chút heheee

Xác nhận đúng, vì máy của mình (mã 709) đã Update lên 2.3.4 hôm nay!

các pac update ota rồi cho bài cảm nhận về rom ship 2.3.4 đi.mình đã root máy giờ up rom hoài chán wa nên định s-on lại máy đây ko bik giờ rom ship có sài chuẩn chưa.thanks.

Tại sao mấy hôm nay BOX sensation vắng tanh thế nhỉ các anh em nhảy sang EVO 3D hết rồi à ? chẳng thấy ai giới thiệu gì mới cho em nó nhỉ?

707 cũng đã update lên, đang test, có gì sẽ phản hồi với anh em. Đồng ý là box Sensation dạo này vắng thật, nhiều lý do anh em đã ổn định với bản room của mình, còn lính mới không có ai cả.

Dùng để chờ qua 1 đêm đến 8 giờ sáng mất 3%, htc đã cải thiện pin tốt, rom ship ko dùng auto kill task.....

Hình ảnh, icon....hiển thị rất đẹp, so 2 máy sẽ thấy, ko bị sọc màu nữa rất mịn màn

Wifi rất nhanh, cải thiện đáng giá lắm đây, duyệt web vèo vèo hầu như ko bị trễ 1 giây nào, nhấn là chạy

Loa ngoài và loa thoại hơn bản cũ, to, ấm và hay hơn, ko có rè rè

Máy hầu như ko nóng nữa, chơi game đến hết pin mà máy chỉ 42-43 độ

Htc lấy 1 ít ram nên giờ nó chạy như ngựa, dù ram 563(cũ 588) nhưng đã chơi android thì đừng quan tâm đến ram trống và task kill, task kill nhiều máy nóng và hao pin kinh, hãy để android tự làm việc. Máy chạy nhanh, ko lag, ko giật, nói chung là mượt ở tất cả khiaa cạnh

Video call gtalk tốt

Sms, mail có menu backup....

:.........

Htc đã giữ đúng lờivới bản nâng cấp này, quá ngon

707 cũng đã update lên, đang test, có gì sẽ phản hồi với anh em. Đồng ý là box Sensation dạo này vắng thật, nhiều lý do anh em đã ổn định với bản room của mình, còn lính mới không có ai cả.

707, 709 đã update, riêng 708 chưa thấy update, buồn quá

Back