• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

Dùng để chờ qua 1 đêm đến 8 giờ sáng mất 3%, htc đã cải thiện pin tốt, rom ship ko dùng auto kill task.....

Hình ảnh, icon....hiển thị rất đẹp, so 2 máy sẽ thấy, ko bị sọc màu nữa rất mịn màn

Wifi rất nhanh, cải thiện đáng giá lắm đây, duyệt web vèo vèo hầu như ko bị trễ 1 giây nào, nhấn là chạy

Loa ngoài và loa thoại hơn bản cũ, to, ấm và hay hơn, ko có rè rè

Máy hầu như ko nóng nữa, chơi game đến hết pin mà máy chỉ 42-43 độ

Htc lấy 1 ít ram nên giờ nó chạy như ngựa, dù ram 563(cũ 588) nhưng đã chơi android thì đừng quan tâm đến ram trống và task kill, task kill nhiều máy nóng và hao pin kinh, hãy để android tự làm việc. Máy chạy nhanh, ko lag, ko giật, nói chung là mượt ở tất cả khiaa cạnh

Video call gtalk tốt

Sms, mail có menu backup....

:.........

Htc đã giữ đúng lờivới bản nâng cấp này, quá ngon

Của mình là 707 mình đã update lên bản 2.3.4 v1.45.707.1 qua OTA nhưng cài superuser vẫn chưa đc, titanium backup cũng vậy, mình tưởng up lên bản này là máy đc root rồi chứ nhỉ?

Của mình là 707 mình đã update lên bản 2.3.4 v1.45.707.1 qua OTA nhưng cài superuser vẫn chưa đc, titanium backup cũng vậy, mình tưởng up lên bản này là máy đc root rồi chứ nhỉ?
Nó chỉ mở khoá bootloader thôi, còn lại rescovery và roo
Nó chỉ mở khoá bootloader thôi, còn lại rescovery và root bạn vẫn phải làm các thao tác nhu dùng revolution

Vẫn phải S-OFF = Tools hoặc Unlock Bootloader qua trang web, sau đó ROOT cho em nó thì mới cài được các phần mềm như bạn nêu trên chứ!

Vẫn phải S-OFF = Tools hoặc Unlock Bootloader qua trang web, sau đó ROOT cho em nó thì mới cài được các phần mềm như bạn nêu trên chứ!

Vậy nếu unlock BL qua web, sau đó Root thì có thể update OTA khi có bản rom chính hãng mới không bạn?

mình vừa vào bootloader của máy, đúng là vẫn locked và S-ON, chắc phải unlocked theo hướng dẫn trên web rồi tiến hành recovery và root như hướng dẫn của bác Ân vậy.

hix,mình đã unlocked đc máy,nhưng khi cài thì máy toàn báo lỗi.k nhận ra đc recovery.nen k thể cài đc recover và root.đã có bác nào cài đc recovery rùi thì hướng dẫn a e làm với nào.

hix,mình đã unlocked đc máy,nhưng khi cài thì máy toàn báo lỗi.k nhận ra đc recovery.nen k thể cài đc recover và root.đã có bác nào cài đc recovery rùi thì hướng dẫn a e làm với nào.

bạn unlocked qua web htc hả, để mình thử cài recovery rùi root xem sao, bản mới update này chạy mượt ghê.

Mấy bác cho em hỏi với. Set cpu thi min la 19.2 vậy để max là bao nhiu.em để hết lun có sao ko ạ.hết là 524hay sao y.
bác nào cho em xin file ban room ship 2.3.4 asia 707 với. em root máy nên ko úp qua OTA được

Chỉnh sửa cuối:
các pac cho e hỏi
máy e gốc là asia e đang xài rom cook leedorid 2.4 xài vẫn ok như có 2 điểm hiện tại là điểm benchmark chỉ tầm 2000 và quay fim ở chế độ full hd thì nó bị rè
ko bik rom ship asia 2.3.4 quay fim có bị rè ko và điểm benchmark có cao hơn 2000 ko.thanks.
à với lại có bản cập nhật recovery mới sao các pac ko cập nhật vậy.hiih:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:
các pac cho e hỏi
máy e gốc là asia e đang xài rom cook leedorid 2.4 xài vẫn ok như có 2 điểm hiện tại là điểm benchmark chỉ tầm 2000 và quay fim ở chế độ full hd thì nó bị rè
ko bik rom ship asia 2.3.4 quay fim có bị rè ko và điểm benchmark có cao hơn 2000 ko.thanks.
à với lại có bản cập nhật recovery mới sao các pac ko cập nhật vậy.hiih:)):)):))
Các Rom cook nếu Kernel không hỗ trợ OC (Vẫn dùng Kernel Stock) thì điểm benchmark chỉ tầm hơn 2000 tí. Nếu OC thì nó lên khoảng 2500 hoặc 2700 với mức độ OC khoảng 1.5Ghz hoặc trên dưới 3000 với mức độ OC 1.8Ghz. Tuy nhiên bắt đầu từ Sensation (Chip lõi kép) thì các ứng dụng Benchmark không còn chính xác nữa >>> Các bạn đừng quá lăn tăn về cái vụ này mà cảm nhận bản thân là chính :
* Máy chạy có chậm không?
* Cảm ứng và hiệu ứng có bị trơ và lag không?
* Chơi Game nặng có bị lag không?
* Xem Video có bị giật không?
Nếu câu trả lời là không với các câu hỏi trên thì các bạn quên Benchmark đi :D

xem video ko bị giật như khi chơi game thì đôi lúc có bị giật
lúc chơi game đua xe asphalt 6 thi lúc đang chạy video giới thiệu nhắn nút giảm âm lượng nó bị giật còn lúc chơi đua nhiều thi bị giật thoát ra taskill thì chơi lại hết giật.
à wen còn vụ quay fim chề độ full hd mà xem lại bị rè tất cả các máy điều bị đúng ko pac.

trên sohoa ghi sắp có phiên bản nâng cấp của sensation lên ko bik sen hiện tại sẽ ra sao đây.
chip lên 1,5ghz có chíp nghe nhạc công nghệ âm thanh của Beats pin lên 1730 rom lên 4gb

Máy của mình là 1.45.707.1 đã S-off nhưng chưa unlock bootloader tren web. Vào trang htcdev.com thì thấy hình như phiên bản rom này chưa được hỗ trợ để unlock phải không các bạn. Máy mình lúc trước đã S-off, root, revovery nhưng muốn xài lại rom ship cho ổn định.

Máy của mình là 1.45.707.1 đã S-off nhưng chưa unlock bootloader tren web. Vào trang htcdev.com thì thấy hình như phiên bản rom này chưa được hỗ trợ để unlock phải không các bạn. Máy mình lúc trước đã S-off, root, revovery nhưng muốn xài lại rom ship cho ổn định.

Đã lên 2.3.4 rồi thì unlock bootloader trên htcdev thoải mái bác ạ

xem video ko bị giật như khi chơi game thì đôi lúc có bị giật
lúc chơi game đua xe asphalt 6 thi lúc đang chạy video giới thiệu nhắn nút giảm âm lượng nó bị giật còn lúc chơi đua nhiều thi bị giật thoát ra taskill thì chơi lại hết giật.
à wen còn vụ quay fim chề độ full hd mà xem lại bị rè tất cả các máy điều bị đúng ko pac.

ô, bạn chơi đc Asphalt 6 hả, mình thấy nó không hỗ trợ qHD của Sens nên không dám cài, có full màn hình không bạn?

Máy mình dùng rom ship đã có UNLOCKED + S-OFF nhưng quay film full khi xem lại không bị rè gì cả.

ô, bạn chơi đc Asphalt 6 hả, mình thấy nó không hỗ trợ qHD của Sens nên không dám cài, có full màn hình không bạn?

Máy mình dùng rom ship đã có UNLOCKED + S-OFF nhưng quay film full khi xem lại không bị rè gì cả.

Bạn cài bản Asphalt 6 3.0.9 , chơi full screen trên Sens

Máy mình dạo này sao tự nhiên bị tình trạng bật loa ngoài tự động khj mình gọi đt cho ạj đó hoặc có cuộc gọi đến
Aj bjk chỉ giúp mình cách tắt luôn nha
mỗi khi có cuộc gọi phải tắt loa ngoài bực mình wa
cảm ơn mọi ng nhiều lắm

cái pin mới của sen nâng cấp có lắp được cho sen củ không nhỉ mấy bác nhỉ. mua về lắp cho khoẻ

Máy mình dạo này sao tự nhiên bị tình trạng bật loa ngoài tự động khj mình gọi đt cho ạj đó hoặc có cuộc gọi đến
Aj bjk chỉ giúp mình cách tắt luôn nha
mỗi khi có cuộc gọi phải tắt loa ngoài bực mình wa
cảm ơn mọi ng nhiều lắm

nếu bạn cài phần mền ghi âm cuộc gọi, thì gõ bỏ đi là được

Back