• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

Bajn nào có cái app vào recovery ko cho mjnh xin với.hôm trước có bạn bảo tren maket có.mjnh tìm thấy nhưng gjo ko nho tên là gi nưa

Em moi dùng Android nên không bít, máy em đã up rom Asia 707 bằng OTA lên 2.3.4. Bây giờ mún mở khóa bootloader bằng HTCdev, sau đó cài recovery và root. sau này mún up tip Rom ship có dc nữa không? Vì mục đích em chỉ muốn cài thêm 1 số ứng dụng yêu cầu root máy thôi, còn rom em muốn xài rom Ship cho ổn định. Thanks!

1 ngày là 12h hay được đủ 24h bạn. nếu được 24h là được rồi. cái setcCPU suống 192 Min thêm được vài tiếng nửa đấy. máy em làm đủ trò rồi mà dùng củng sống được 29h ( em dùng bt ko game ) là ngất xỉu luôn :D

các bạn cho hỏi. sau khi unlock bootloader - s-off - rooted và up rom cook thì pin dùng không tới 1/2 ngày. các bạn biết cách khắc phục xin chỉ giúp. cám ơn nhiều

máy mình mua cũ đã root,S-OFF và cài recovery hết rồi. hiện đang chạy rom 2.3.3.h máy mình thấy có báo update thì có nên update ko.mình thấy có bạn nói máy root rồi ko up qua OTA đc. mình muốn lên 2.3.4 thì up theo cách nào. mong các bạn giúp đỡ. xin cám ơn nhiều.

Các bác cho em hỏi là nên mua cái Samsung Galaxy S2, hay là con HTC Sensation này ạ? Cái Samsung được khen nhiều quá,mà từ ngày dùng Smartphone tới nay em chỉ dùng HTC,với lại những bài viết về HTC nhiều hơn,ROM cũng nhiều hơn..... Cái Sámsung về giá còn rẻ hơn nữa. Chỉ tiếc diễn đàn PDA việt lại ko có nhiều bài viết,ko nhiều thảo luận về Samsung S2,nên phân vẫn quá. Mong các bác giúp dùm,em cảm ơn

Các bác cho em hỏi là nên mua cái Samsung Galaxy S2, hay là con HTC Sensation này ạ? Cái Samsung được khen nhiều quá,mà từ ngày dùng Smartphone tới nay em chỉ dùng HTC,với lại những bài viết về HTC nhiều hơn,ROM cũng nhiều hơn..... Cái Sámsung về giá còn rẻ hơn nữa. Chỉ tiếc diễn đàn PDA việt lại ko có nhiều bài viết,ko nhiều thảo luận về Samsung S2,nên phân vẫn quá. Mong các bác giúp dùm,em cảm ơn
bác thích con nào thì múc thôi. tuỳ nhu cầu và kiểu cách. vấn đề này bàn nhiều rồi mà. nếu kiên nhẩn bác đợi thêm ít nửa múc em iphone 5 khỏi có đối thủ để so sánh (tính đến bi h. theo em là thế )
nhiều bài vì chắc là nhiều cái để phá ấy mà :D . giá HTC hạt rẻ hơn nhưng khi bán lại ko rẻ đâu ạ. mua sen sài 3 4 tháng đem cân lúc nào chả 9 đến 9 quả 5
mấy bác đừng chém em nhá

Anh em ơi,nhờ anh em giup mình vấn đề này với. máy mình mua cũ đã root,S-OFF và cài recovery hết rồi. hiện đang chạy rom 2.3.3. giờ mình thấy có báo update thì có nên update ko. bên tinhte có bạn bảo cứ up nhưng mình thấy có bạn up qua OTA bị lỗi. mình muốn lên 2.3.4 thì up theo cách nào. mong anh em cho mình 1 lời giải đáp ạ. cám ơn anh em nhiều.

Anh em ơi,nhờ anh em giup mình vấn đề này với. máy mình mua cũ đã root,S-OFF và cài recovery hết rồi. hiện đang chạy rom 2.3.3. giờ mình thấy có báo update thì có nên update ko. bên tinhte có bạn bảo cứ up nhưng mình thấy có bạn up qua OTA bị lỗi. mình muốn lên 2.3.4 thì up theo cách nào. mong anh em cho mình 1 lời giải đáp ạ. cám ơn anh em nhiều.

Vấn đề này đã được nhắc nhiều rồi bác, sao bác kg tìm đọc, có trên 4rum hết. Với tình trạng máy của bạn Minh xin tóm tắc như sau:

- Nếu có file OTA dạng zip (chọn đúng ROM cho đúng khu vực) thì có thể update qua thẻ nhớ. Xem:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?144185-H%C6%AF%E1%BB%9ANG-D%E1%BA%AAN-UP-ROM-V%C3%80-RADIO-CHO-SENSATION
- Về stock recovery để update online. xem:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?153094-HTC-Sensation-Update-OTA-2.3.4-b%E1%BB%8B-l%E1%BB%97i&p=1845783#post1845783
- Bạn có thể update rom ship 2.3.4 bằng file RUU thông qua máy tính. Lưu ý khi đó thì bạn sẽ về nguyên bản, bạn phải cài lại recovery, root. Nếu máy bạn là asia_wwe, Bạn có ROM ship dạng RUU ở đây:
,
http://dl.dbank.com/c0c1yy5ukj

Nếu máy không phải là asia_wwe thì bạn có thể tìm ROM SHIP phù hợp ở pdaviet hay xda 4rum

Theo tôi: nếu bạn không quá nặng nề về việc cài lại các phần mềm trên máy thì bạn làm theo cách thứ 3. Sau khi update bạn sẽ có S-OFF, HBoot 1.18.0000, bạn cài lại recovery và root là vi vu (nếu chưa có unlocked thì làm thêm cái unlock, nhưng nếu kg quan tâm thì như thế cũng đủ rồi). Việc này có lợi cho bạn vì bạn càng làm thì bạn càng có kinh nghiệm (coi như bài thực tập vậy)

Chỉnh sửa cuối:
Cácb bác cho em hỏi thăm một chút: máy em đã S-OFF (cả bằng tool Revolutionary và HTCdev) hiện tại thì đang dùng Rom cook nhưng hôm qua ngứa ngáy chân tay mang ra up về Shiprom bản RUU_Pyramid_hTC_Asia_WWE_1.45.707.1_Radio_10.56.9035.00U_10.14.9035.01_M_release_207651_signed nhưng up 2-3 lần đều báo lỗi không up được - cứ đến lúc sending thì máy lại báo recovery hoặc finish; mặc dù máy đang sync với PC OK, driver không thiếu, kiểm tra lại kết nối em đã bật chế độ USB debug lên rồi nhưng không thấy hiển thị cái tam giác quen thuộc lên nữa dù đã làm đủ cách nhưng vẫn bó tay,

e đang dùng bình thường thì máy ko nhận thẻ nhớ, máy hiện thông báo thẻ nhớ bị rút đột ngột, có ai biết nguyên nhân ko ạ, tại rom hay máy

Máy mình hàng chính hãng (FPT) dùng được >tháng, không dùng case thì thân sau - phần nhôm bổng dưng bị oxy hóa rổ rổ nhìn rất tệ, có bác nào bị thế không? Chẳng nhẽ tệ thế sao? trong khi đó thằng bạn dùng con DHD cũng chẳng bao bọc gì mà mặt kim loại phía sau chẳng hề gì cả.

Máy mình hàng chính hãng (FPT) dùng được >tháng, không dùng case thì thân sau - phần nhôm bổng dưng bị oxy hóa rổ rổ nhìn rất tệ, có bác nào bị thế không? Chẳng nhẽ tệ thế sao? trong khi đó thằng bạn dùng con DHD cũng chẳng bao bọc gì mà mặt kim loại phía sau chẳng hề gì cả.

Tôi cũng bị như vậy, cho dùng đã dùng bao da SEN. Nhưng không sao, sài thời gian, hết bảo hành thì có thể mua vỏ mới hoặc là đánh sạch lớp sơn sẽ lòi ra lớp nhôm trông cũng hay.

Back