• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

Tôi cũng bị như vậy, cho dùng đã dùng bao da SEN. Nhưng không sao, sài thời gian, hết bảo hành thì có thể mua vỏ mới hoặc là đánh sạch lớp sơn sẽ lòi ra lớp nhôm trông cũng hay.
Vỏ mới mua ở đâu bạn? Có vỏ kiểu khác vỏ rin không?

Tôi cũng bị như vậy, cho dùng đã dùng bao da SEN. Nhưng không sao, sài thời gian, hết bảo hành thì có thể mua vỏ mới hoặc là đánh sạch lớp sơn sẽ lòi ra lớp nhôm trông cũng hay.
bi bong phần trên rưới hay ở giuả bạn. Ở giủa bagn nhôm màu nâu mà. Đáng hết đi nó ra mầu gì bạn

bác cho e hỏi thẻ nhớ của bác class mấy , bác thử vào 1 thư
mục ảnh khoảng 2, 300 ảnh xem tốc độ load thế nào, có bị chậm ko, em bị chậm và hay bị tự
ngắt thẻ nhớ, phải tắt nguồn, cắm lại

bi bong phần trên rưới hay ở giuả bạn. Ở giủa bagn nhôm màu nâu mà. Đáng hết đi nó ra mầu gì bạn
Bị bong phân giữa - phần kim loại ấy, nó bị oxy hoá nên nhìn xấu quá! con Sen mới mua nhìn mê luôn, bây giờ dùng được hơn tháng mà cái vỏ sau nhìn thấy tội. Tệ hơn vỏ DHD nhiều.

Bị bong phân giữa - phần kim loại ấy, nó bị oxy hoá nên nhìn xấu quá! con Sen mới mua nhìn mê luôn, bây giờ dùng được hơn tháng mà cái vỏ sau nhìn thấy tội. Tệ hơn vỏ DHD nhiều.
hình như nó rôr hạt hạt màu trắng pkhooing bábasc. Nếu đúng mìmifnh bị 2 hạt

bác cho e hỏi thẻ nhớ của bác class mấy , bác thử vào 1 thư
mục ảnh khoảng 2, 300 ảnh xem tốc độ load thế nào, có bị chậm ko, em bị chậm và hay bị tự
ngắt thẻ nhớ, phải tắt nguồn, cắm lại
Em mua ở cellphone thẻ đj theo máy em ko để ý nhưng tầm 300 vào cái thấy lun.

cái vỏ máy này mua mới cũng có nhiều tiền đâu, cứ dùng thôi, mình mới mua mà bị rơi vài phát, thế là mua cái mới thành mới tinh luôn, 680k

cái vỏ máy này mua mới cũng có nhiều tiền đâu, cứ dùng thôi, mình mới mua mà bị rơi vài phát, thế là mua cái mới thành mới tinh luôn, 680k
Mua ở đâu vậy bác? Vỏ rin hay lô? Có loại khác không?

Cácb bác cho em hỏi thăm một chút: máy em đã S-OFF (cả bằng tool Revolutionary và HTCdev) hiện tại thì đang dùng Rom cook nhưng hôm qua ngứa ngáy chân tay mang ra up về Shiprom bản RUU_Pyramid_hTC_Asia_WWE_1.45.707.1_Radio_10.56.9035.00U_10.14.9035.01_M_release_207651_signed nhưng up 2-3 lần đều báo lỗi không up được - cứ đến lúc sending thì máy lại báo recovery hoặc finish; mặc dù máy đang sync với PC OK, driver không thiếu, kiểm tra lại kết nối em đã bật chế độ USB debug lên rồi nhưng không thấy hiển thị cái tam giác quen thuộc lên nữa dù đã làm đủ cách nhưng vẫn bó tay,

Bác cho em hỏi bản Shiprom RUU_Pyramid_hTC_Asia_WWE_1.45.707.1_Radio_10.56.90 35.00U_10.14.9035.01_M_release_207651_signed bạn down ở đâu thế? Mình tìm mãi chỉ có banr 1.35.707.1 thui (tìm cả ở đây lẫn XDA)

Tình hình con SEN của em tự nhiên màn hình như bị bụi bẩn giữa hai lớp kính, theo em là do bị rạn màn hình. Anh em có ai biết thay màn cho em nó ở đâu không? Giá thành cho màn nữa nha. Thanh anh em nhiều

Tình hình con SEN của em tự nhiên màn hình như bị bụi bẩn giữa hai lớp kính, theo em là do bị rạn màn hình. Anh em có ai biết thay màn cho em nó ở đâu không? Giá thành cho màn nữa nha. Thanh anh em nhiều

không phải bị rạn màn hình đâu, với những máy khi mua mới đã thấy bụi là do khâu đóng gói rồi, còn với nhũng máy dùng 1 thời gian mới thấy bụi thì ko phải do bị hở màn hình đâu, cái đó là do bụi bị đóng xung quanh (phần mặt dưới dán keo với màn hình) bung ra khi sử dụng.

thải màn hình là 1.7T, còn thay kính cảm ứng là 1.1T(cái kính mình chọt chích ấy)

muốn thổi bụi đi thì chả cần bung máy đâu, chỉ cần một cái hít màn hình, 1 cây nạy màn hình chuyên dụng là ok.

bạn cầm máy thẳng đứng (kiểu cầm để dùng hằng ngày ấy), lấy cây nạy nong kính cảm ứng ra kèm theo dùng hít màn hình hít vào và giựt ra từ từ (từ dưới lên), nhớ là làm từ dưới lên và khi mở ra lên trên rồi thì dùng ống thổi mạnh (loại máy thổi hơi) là hết bụi rồi chít keo và úp lại,

lưu ý cọng dây cáp nó ở trên đỉnh đầu nhé, vì thế đừng có nạy từ trên đầu nó xuống :D

P/S: dùng con này chả cần dùng case làm gì đâu, cái vỏ của nó không giống máy loại máy khác nên chỉ cần tháo ra là cả trước lẫn sau...cái vỏ mới tinh hàng của HTC có 680k thôi các bác ạ, dùng thoải mái đi....

Chào anh em, mình mới mua sensation, dùng rất ưng ý nhưng có một vấn đề ngốn pin quá. Nếu tắt màn hinh ăn pin 120-150mA, còn chạy chương trình thì 500-600mA. CỦa mọi người có bị thế không nhỉ.

không phải bị rạn màn hình đâu, với những máy khi mua mới đã thấy bụi là do khâu đóng gói rồi, còn với nhũng máy dùng 1 thời gian mới thấy bụi thì ko phải do bị hở màn hình đâu, cái đó là do bụi bị đóng xung quanh (phần mặt dưới dán keo với màn hình) bung ra khi sử dụng.

thải màn hình là 1.7T, còn thay kính cảm ứng là 1.1T(cái kính mình chọt chích ấy)

muốn thổi bụi đi thì chả cần bung máy đâu, chỉ cần một cái hít màn hình, 1 cây nạy màn hình chuyên dụng là ok.

bạn cầm máy thẳng đứng (kiểu cầm để dùng hằng ngày ấy), lấy cây nạy nong kính cảm ứng ra kèm theo dùng hít màn hình hít vào và giựt ra từ từ (từ dưới lên), nhớ là làm từ dưới lên và khi mở ra lên trên rồi thì dùng ống thổi mạnh (loại máy thổi hơi) là hết bụi rồi chít keo và úp lại,

lưu ý cọng dây cáp nó ở trên đỉnh đầu nhé, vì thế đừng có nạy từ trên đầu nó xuống :D

P/S: dùng con này chả cần dùng case làm gì đâu, cái vỏ của nó không giống máy loại máy khác nên chỉ cần tháo ra là cả trước lẫn sau...cái vỏ mới tinh hàng của HTC có 680k thôi các bác ạ, dùng thoải mái đi....
Thank bạn nha, mình cũng nghi là bụi mà không biết nó chui vào bằng cách nào. Nhìn bình thường không thấy được nhưng để ý tinh mắt thấy, mà khi rỗi hay lôi e nó ra, cứ tắt màn hình chú ý thấy tức mắt.

Back