• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

Hôm nay mình táy máy vào kiểm tra thử có bản cập nhật phần mềm qua OTA thì thấy có bản cập nhật với dung lượng 9,7mb sau khi cập nhật xong thấy báo "chúc mừng đã cập nhật phần mềm lên số phần mềm 1.45.415.5". Mình không biết là HTC nâng cấp gì trong đó nữa.

có bạn nào đang online mình nhờ cái vụ radio với mình up theo hướng đẫn của mấy bác chủ chốt mà ko thể up dc máy mình unlock+ s-off rùi khi up radio toàn báo là failed là sao vậy.
Mong các bạn chỉ dùm

có bạn nào đang online mình nhờ cái vụ radio với mình up theo hướng đẫn của mấy bác chủ chốt mà ko thể up dc máy mình unlock+ s-off rùi khi up radio toàn báo là failed là sao vậy.
Mong các bạn chỉ dùm
Bạn làm thế nào, viết cụ thể hơn được không& Và lỗi báo là gì?

Mong các bạn chỉ dùm

Chính xác, khi bạn up radio của khu vực khác bạn phải có supercid, như vậy là máy bạn mới UNLOCKED+S-OFF còn thiếu Supercid.

Chính xác, khi bạn up radio của khu vực khác bạn phải có supercid, như vậy là máy bạn mới UNLOCKED+S-OFF còn thiếu Supercid.
Radio không phân khu vuẹc, để update radio cũng không cần supercid, S-off + CWM là đủ.

Bạn làm thế nào, viết cụ thể hơn được không& Và lỗi báo là gì?
Mình làm Theo hướng dẫn up radio cua bạn ancola chay tool fashradio cua bạn ay khi chay thì toàn báo failed minh up bằng reco up qua thẻ nhớ nhưng khi xem lại thì radio của mình vẫn như cũ

Mình làm Theo hướng dẫn up radio cua bạn ancola chay tool fashradio cua bạn ay khi chay thì toàn báo failed minh up bằng reco up qua thẻ nhớ nhưng khi xem lại thì radio của mình vẫn như cũ
Radio không flash qua CWM được đâu bạn nhé. Bạn download file này về. Giải nén và copy file radio.img vào tệp trên. Chạy start_here.bat Rồi gõ lần lượit gõ các lệnh:
adb reboot bootloader (khởi động lại máy về fastboot)
fastboot flash radio radio.img (flash radio)
fastboot reboot (khởi động lại máy)

Bị lỗi ở đâu bạn reply lai cho mình thì mới biết được là vì sao không flash được radio trên máy của bạn.

Chào anh em, mình mới mua sensation, dùng rất ưng ý nhưng có một vấn đề ngốn pin quá. Nếu tắt màn hinh ăn pin 120-150mA, còn chạy chương trình thì 500-600mA. CỦa mọi người có bị thế không nhỉ.
Chuyển qua Sen rồi hả Bác, có thông tin gì về rom nhớ giúp đỡ nhiệt tình anh em pda nhé, như hồi xài HD2 ấy, Preview bài viết nhiều nhiều tí

Bác tải file radio dạng zip về chép vào thể nhớ , tắt máy , vào loadder nó sẽ tự động tìm file radio zip của mình , nhấn volume up nó sẽ úp tự động vài giây là xong ngay,
Lưu ý nhớ vào setting - power bỏ chọn ô fast boot
Có thể bạn làm theo cách của bác ancola mà quên bỏ chọn fast boot nên nó k load được đấy

mình download radio.rar của bạn về copy radio.img ở bên xda vào làm theo hướng đẫn của bạn
sending 'radio' ....okay
writing 'radio' ....failed <remote: not allowed

Bác tải file radio dạng zip về chép vào thể nhớ , tắt máy , vào loadder nó sẽ tự động tìm file radio zip của mình , nhấn volume up nó sẽ úp tự động vài giây là xong ngay,
Lưu ý nhớ vào setting - power bỏ chọn ô fast boot
Có thể bạn làm theo cách của bác ancola mà quên bỏ chọn fast boot nên nó k load được đấy
cảm ơn bạn nhé tại mình ko bỏ chọn ô fastboot nên nó không load dc

Chỉnh sửa cuối:
không biết có ai bị như mình không. bữa giờ bị 2 rom rồi. mấy rom khác chưa test thử. cứ up rom lần đầu tiên thì vô camera chụp tấm đầu tiên là nó bị tắt máy ngay. phải mở lên và vô chụp lại thì không sao. mình bị ở 2 rom là TripMIUI và AR HD 3.6.4. không có ai bị như dậy không và như dậy có sao không? chỉ bị khi mới up rom và vô chụp bức ảnh đầu tiên thôi. lần sau thì không sao hết

không biết có ai bị như mình không. bữa giờ bị 2 rom rồi. mấy rom khác chưa test thử. cứ up rom lần đầu tiên thì vô camera chụp tấm đầu tiên là nó bị tắt máy ngay. phải mở lên và vô chụp lại thì không sao. mình bị ở 2 rom là TripMIUI và AR HD 3.6.4. không có ai bị như dậy không và như dậy có sao không? chỉ bị khi mới up rom và vô chụp bức ảnh đầu tiên thôi. lần sau thì không sao hết
Máy mình bị gần như máy bạn. Mình up AR HD 3.6.3 thì bị lỗi ở camera như sau : vào chụp bức đầu tiên thì bình thường, tiếp tuc chụp bức thứ 2 thì bị hiện lại ảnh đã chụp lần 1 và ảnh 2 này bị trộn giữa lần 1 với lần 2.Thoát ra vào chụp lại thì lại như cũ : lần 1 bình thường và lần 2 là bị lỗi. Mình đã restart và cả up lại rom nhưng vẫn bị thế.
Mong a e trên diễn đàn ai biết cách sửa lỗi camera này chỉ cho chúng tôi với . Tks !

Có bạn nào biết về thông tin khi nào sen được cập nhật lên giao diện 3.5 không nhỉ?hay là đợi lên android 4.0 + luôn giao diện sen 3.5?=D>

Có bạn nào biết về thông tin khi nào sen được cập nhật lên giao diện 3.5 không nhỉ?hay là đợi lên android 4.0 + luôn giao diện sen 3.5?=D>
trời đất.giao diên.sense 3.5 androi 2.3.5 tui up dùng đươc cả tháng nay rùi nè

mình đang xài ROM Paramid3D 8.2.1 XE cũng bị như bạn, chụp hình lần đầu tiên xong nhận đc tin nhắn cũng bị random rs máy 2 lần, trước kia up ROM Revolution HD XE cũng hay bị random rs máy vài lần, up về ROM stock thì không bị tình trạng này nhưng do thích Beats audio nên muốn xài ROM cook :( không biết khắc phục tình trạng này như thế nào ? :(

con sensation của mình mới mua cầm vào màn hình và vỏ rồi ấn nhẹ thì có tiếng ọp ẹp rất khó chịu. chứng tỏ vỏ máy làm chưa khít hẳn. bạn cho mình hỏi đó là bình thường hay có vấn đề. mình cầm ấn nhẹ giữa phần vỏ và phần main thì thấy ọp ẹp. kiểu như main bị lõm xuống vỏ 1 chút. Các bạn cho hỏi máy như vậy có phải hiện tượng bình thường ko? mình mua máy ở CellphoneS. Cám ơn các bạn

Back