• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

con sensation của mình mới mua cầm vào màn hình và vỏ rồi ấn nhẹ thì có tiếng ọp ẹp rất khó chịu. chứng tỏ vỏ máy làm chưa khít hẳn. bạn cho mình hỏi đó là bình thường hay có vấn đề. mình cầm ấn nhẹ giữa phần vỏ và phần main thì thấy ọp ẹp. kiểu như main bị lõm xuống vỏ 1 chút. Các bạn cho hỏi máy như vậy có phải hiện tượng bình thường ko? mình mua máy ở CellphoneS. Cám ơn các bạn
Máy mình cũng bị, và có 2 giải pháp mà mình làm thành công.
1/ Lót 1 miếng giấy hay bất cứ vậy gì tương đương vào ngay vị trí mà mình nhấn xuống nó ọp ẹp.
2/ Dùng cục pin dung lượng cao, nó dày hơn pin stock tí => triệt để nhất. (Mình dùng cục Anker 1900 MA)

máy mình mục báo thời tiết trên màn hình sense nó báo là Việt Nam chứ k báo cụ thể từng địa điểm cụ thể của tỉnh hay huyện là sao nhỉ. mới tuần trc báo cụ thể cơ mà

máy mình mục báo thời tiết trên màn hình sense nó báo là Việt Nam chứ k báo cụ thể từng địa điểm cụ thể của tỉnh hay huyện là sao nhỉ. mới tuần trc báo cụ thể cơ mà
Bạn bật GPS lên để máy xác định vị trí đúng, sau đó tắt đi cũng được!

Bật GPS, Mở Bản Đồ ra. Đợi một lúc cho nó Load vi trí của mình rồi thoát Bản Đồ ra. Bạn vào lại cái weather cho nó cập nhật lại. Mình cũng hay bị vậy và toàn phải làm vậy thì đc.

Cháo các bác,
Chả là con sensation của em đang gặp phải vấn đề vê update lên bản 2.3.4. Con máy hiện tại của em đang ở bản 2.3.3, đã s-off, root thành công và giờ em muốn update lên 2.3.4, sau khi download bản update 2.3.4 về nó tắt máy tiền hành cài đặt thì lăn ra chết hiện hình biển báo ! màu vàng và con rô bốt màu xanh. Đã thử factory reset làm lại vẫn gặp lại con robot màu xanh và dấu chấm cảm màu vàng giờ em không biết dùng cách nào để sửa mong các bác chẩn bệnh và trị giúp em.
Em xin chân thành cảm ơn mọi sự giúp đỡ.

Cháo các bác,
Chả là con sensation của em đang gặp phải vấn đề vê update lên bản 2.3.4. Con máy hiện tại của em đang ở bản 2.3.3, đã s-off, root thành công và giờ em muốn update lên 2.3.4, sau khi download bản update 2.3.4 về nó tắt máy tiền hành cài đặt thì lăn ra chết hiện hình biển báo ! màu vàng và con rô bốt màu xanh. Đã thử factory reset làm lại vẫn gặp lại con robot màu xanh và dấu chấm cảm màu vàng giờ em không biết dùng cách nào để sửa mong các bác chẩn bệnh và trị giúp em.
Em xin chân thành cảm ơn mọi sự giúp đỡ.
bác tìm down rom ship 2.3.4 hoặc rom cook 2.3.4 về rồi cài vào máy qua máy tính hoặc thẻ nhớ, chứ bác đã s-off rồi thì update OTA thế nào được nữa.

bác tìm down rom ship 2.3.4 hoặc rom cook 2.3.4 về rồi cài vào máy qua máy tính hoặc thẻ nhớ, chứ bác đã s-off rồi thì update OTA thế nào được nữa.
Thank bác, em đã thử download bản room ship 2.3.4 (bản tự download của máy) bỏ vào sdcard, sau đó vào recovery để tiến hành install update.zip thì nhận được message assert failed: check_cid(.....) Error in /sdcard/update.zip....Installation aborted. Không biết em sót ở đâu mong bác chỉ giúp.

Bác xem lại cách hướng dẫn cài rom ship đi nhé, cách làm của bác là dành cho rom cook thôi. Mà bác dùng máy tính down về rồi up (khoảng gần 400Mb) chứ bản điện thoại tải về (~25mb) em nghĩ là không dc.

Bác xem lại cách hướng dẫn cài rom ship đi nhé, cách làm của bác là dành cho rom cook thôi. Mà bác dùng máy tính down về rồi up (khoảng gần 400Mb) chứ bản điện thoại tải về (~25mb) em nghĩ là không dc.

Trên ĐT Down về chỉ là Update những cái mới nên dung lượng thấp là đúng rồi

con sen cua e không hiểu sao mà thình thoảng bị tắt nguồn,bật lên thì đang 80% pin còn có 15%, khởi động lại 2 lần thì lại bt, có bác nào biết là em nó bị sao không?

con sen cua e không hiểu sao mà thình thoảng bị tắt nguồn,bật lên thì đang 80% pin còn có 15%, khởi động lại 2 lần thì lại bt, có bác nào biết là em nó bị sao không?

Vấn đề này khả năng do Rom thôi, bạn thử up Rom khác xem thế nào.

Bạn up ở đâu vậy?Mình check trên máy báo vẫn chưa có bản mới mà.(mình up qua OTA).

Bạn up qua OTA thì hiện tại chỉ là bản 2.3.4 và Sense 3.0 thôi. Chỉ có up Rom cook thì mới có Sense 3.5 và 2.3.5. Để up Rom Sense 3.5 bạn có thể tìm trong diễn đàn cũng có vài bản đấy hoặc sang bên XDA mà tìm. Chúc vui.

các bác ơi cho em hỏi chút về em HTC sensation z710e tự nhiên nó sinh ra bệnh thực thi lệnh gọi rất chậm, có lúc lại không bi nhưng rất ít. các bác ai đã bị tình huống như này chưa có cách nào khắc phục tình trạng này ko chỉ rùm em với

Chào các bác,
Chả là con sensation của em đang gặp phải vấn đề vê update lên bản 2.3.4. Con máy hiện tại của em đang ở bản 2.3.3, đã s-off, root thành công và giờ em muốn update lên 2.3.4, sau khi download bản update 2.3.4 về nó tắt máy tiền hành cài đặt thì lăn ra chết hiện hình biển báo ! màu vàng và con rô bốt màu xanh. Đã thử factory reset làm lại vẫn gặp lại con robot màu xanh và dấu chấm cảm màu vàng giờ em không biết dùng cách nào để sửa . Máy em đã UNLOCK KẾT HỢP REVOLUTIONARY và HTCdev giờ đã có UNLOCKED và S-OFF để có thể làm tất cả những gì mình muốn (Up Rom Cook, Ship, Radio) theo huong dan cua bạn minhdakai
mong các bác chẩn bệnh và trị giúp em.
Em xin chân thành cảm ơn mọi sự giúp đỡ

Chào các bác,
Chả là con sensation của em đang gặp phải vấn đề vê update lên bản 2.3.4. Con máy hiện tại của em đang ở bản 2.3.3, đã s-off, root thành công và giờ em muốn update lên 2.3.4, sau khi download bản update 2.3.4 về nó tắt máy tiền hành cài đặt thì lăn ra chết hiện hình biển báo ! màu vàng và con rô bốt màu xanh. Đã thử factory reset làm lại vẫn gặp lại con robot màu xanh và dấu chấm cảm màu vàng giờ em không biết dùng cách nào để sửa . Máy em đã UNLOCK KẾT HỢP REVOLUTIONARY và HTCdev giờ đã có UNLOCKED và S-OFF để có thể làm tất cả những gì mình muốn (Up Rom Cook, Ship, Radio) theo huong dan cua bạn minhdakai

Nếu muốn update qua OTA hoặc qua file update.zip thì bạn phải thực hiện thao tác đưa máy về Stock Recovery và S-ON
Tham khảo ở ĐÂY

Chào các bác,
Muốn úp lên 2.3.4 bằng OTA thì máy phải zin. Máy phải chưa root + recovery và onlock mới úp lên được. Trường hợp của bạn thì bạn phải úp lại rom ship 2.3.3 không làm gì hết và úp lên 2.3.4 luôn. Có 1 số bản rom đã được update lên 2.3.4 luôn rồi, up 1 phát lên luôn không cần úp qua OTA.
Trường hợp các bạn thỉnh thoảng muôn 1xai2 rom ship 2.3.4 mà k muôn 1úp lại nhiều lần thì các bạn backup lại , khi nào cần thì retore lại xài thôi khỏi phải úp tới úp lui mắc công

Back