• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

hihi, mình cũng ko rõ, mình thì dùng rom ship ,cũng chả cài j, vì dạo này bận quá mua mà cũng chưa nghịch được :D

Mà mình không hiểu da nhiệm trên android là thế nào nhỉ?

theo mình biết trước mình dùng WM6.5, ví dụ khi mà mình mở chương trình download một phần nào đó, sau đó mình mở chương trình khác, lúc sau quay lại thì nó download xong. Khi mình dùng android, mình cũng làm như trên, nhưng mình quay lại chương trình download thì thấy nó vẫn y nguyên như lúc trước, và chỉ khi dùng nó mới chạy tiếp. Như vậy là sao nhỉ?

Mình cũng vừa mới sắm em case nillkin, thấy cũng đẹp, nhưng mà nó bị hở hai đầu. nếu rơi hay cọ xát thì vẫn bị xước ở đầu. híc. Chắc phải làm em Case Capdase xem sao!
Đa nhiệm của Android thông minh hơn win6.5 nhiều bạn à. Mình chắc chắn là các chương trình download có thể chạy nền được, bạn xem lại xem sao!

Các bro cho e hỏi vs, sen XE em dùng wifi thì ok nhưng chuyển sang dùng 3G(H) thì chỉ duyệt web = Opera vs nhận mail đc thôi, còn dùng trình duyệt web mặc định của HTC, yahoo, fb thì không vào được... Help em vs
Thanks cả nhà!
AK, lúc mới mua em test thì trình duyệt mặc định vẫn chạy ngon trên 3G, một đợt nghịch ngợm linh tinh h ko dùng đc nữa.
Ak quên fb của e vẫn chạy trên Opera bình thường, còn cái app fb thì lại ko load đc.
Mọi ng giúp vs...

Các bro cho e hỏi vs, sen XE em dùng wifi thì ok nhưng chuyển sang dùng 3G(H) thì chỉ duyệt web = Opera vs nhận mail đc thôi, còn dùng trình duyệt web mặc định của HTC, yahoo, fb thì không vào được... Help em vs
Thanks cả nhà!
AK, lúc mới mua em test thì trình duyệt mặc định vẫn chạy ngon trên 3G, một đợt nghịch ngợm linh tinh h ko dùng đc nữa.
Ak quên fb của e vẫn chạy trên Opera bình thường, còn cái app fb thì lại ko load đc.
Mọi ng giúp vs...

FB thì dùng Opera vào thì đc. còn dùng App ko vào đc vì nó bị nhà mạng chặn mất rồi.

FB thì dùng Opera vào thì đc. còn dùng App ko vào đc vì nó bị nhà mạng chặn mất rồi.
bạn ơi thế còn ứng dụng yahoo, và trình duyệt mặc định cũng ko vào đc web khi dùng 3G. Trong khi dùng opera thì chạy ầm ầm ...

bạn ơi thế còn ứng dụng yahoo, và trình duyệt mặc định cũng ko vào đc web khi dùng 3G. Trong khi dùng opera thì chạy ầm ầm ...

Bạn xem bạn có cài thêm ứng dụng gì gây xung đột ko. Bạn thử đổi qua một Sim khác mạng xem sao. Hoặc nhanh nhất là Backup dữ liệu lại Factory Reset lại máy.

Mình chuyển sang chế độ chỉ GMS thì chỉ hiện mỗi chữ E (GPRS) thì vào được tất cả nhưng chậm như rùa:D
Ak, mình có cài cái 3G watchdog để kiểm soát dung lượng 3G, ko bt có liên quan j không?

Máy mình gặp hiện tượng như sau: sạc được một nửa thì lên rất chậm, mãi mới lên 1%. Khi nó chưa đầy (khoảng 75-80%) thôi mình khởi động lại máy thì lại full 100% luôn. Thực sự không hiểu tại sao nữa, nó bị như này nhiều lần rồi :(

Mình chuyển sang chế độ chỉ GMS thì chỉ hiện mỗi chữ E (GPRS) thì vào được tất cả nhưng chậm như rùa:D
Ak, mình có cài cái 3G watchdog để kiểm soát dung lượng 3G, ko bt có liên quan j không?

Thử gỡ bỏ ra đi bạn. xem tình trạng có cải thiện ko. Nếu ko đc thì cho nó về như lúc mới mua =))

Máy mình gặp hiện tượng như sau: sạc được một nửa thì lên rất chậm, mãi mới lên 1%. Khi nó chưa đầy (khoảng 75-80%) thôi mình khởi động lại máy thì lại full 100% luôn. Thực sự không hiểu tại sao nữa, nó bị như này nhiều lần rồi :(

Thử tham khảo cách xạc với EVO 3D xem có đc ko bạn: http://www.pdaviet.net/showthread.p...C-EVO-3D-GSM&p=1804113&viewfull=1#post1804113

Bạn sạc một lần đầy pin (để hẳn qua đêm, tắt máy) rồi vào recovery - advance - wip battery stats.

Máy mình không hiểu sao rất hay bị mất sóng, mình dùng mạng Mobifone ở trung tâm Hà Nội. Nhà mình cả 4 người đều dùng mobifone nhưng không máy nào bị, như vậy mình có thể kết luận không phải do nhà mạng. Hiện giờ mình đang dùng:
Model: HTC Sensation (non XE)
Android version: 2.3.5 sense 3.5
ROM: Android Revolution HD 4.1.9
Kernel: bricked 2.6.35.14 v1.5 mới nhất trên XDA
Baseband: 11.59.3504U_11.16.3504.16_M
Máy mình luôn để GSM only
Thực sự mình đang rất khó chịu về điều này, nhiều người gửi mail cho mình là không thể gọi điện hay thậm chí nhắn tin vào máy.
Vấn đề này trên XDA cũng có một số người hỏi nhưng hiện giờ chưa có câu trả lời.
Bác nào biết giúp mình với :(

Máy mình không hiểu sao rất hay bị mất sóng, mình dùng mạng Mobifone ở trung tâm Hà Nội. Nhà mình cả 4 người đều dùng mobifone nhưng không máy nào bị, như vậy mình có thể kết luận không phải do nhà mạng. Hiện giờ mình đang dùng:
Baseband: 11.59.3504U_11.16.3504.16_M
Máy mình luôn để GSM only
Thực sự mình đang rất khó chịu về điều này, nhiều người gửi mail cho mình là không thể gọi điện hay thậm chí nhắn tin vào máy.
Vấn đề này trên XDA cũng có một số người hỏi nhưng hiện giờ chưa có câu trả lời.
Bác nào biết giúp mình với :(

Bạn hãy thử up radio khác xem.

mọi người ơi game em này đa phần chơi ko full màn hình?ai có game full xin tư vấn mình với,thanks!!!

1 sự thật là e này bắt sóng wifi ko bằng em ip 3gs , cùng tìm thấy địa điểm nhưng em ip thì kết nối được còn em sen thì ko:((X_X

Các bác cho em hỏi bản ROM nào cho HTC Sensation có PIN lâu nhất ạ?
(em chỉ quan tâm đến pin, không quan tâm đến những thứ khác)

mấy bác cho em hỏi em sen của em khi quay phim hay chụp hình gì vừa mở camera lên là hình nó mờ lắm ko thể chụp liền được, phải để sau 30s hình ảnh tự lấy net lại thì mới chụp và quay được?có phải do mặc định của e sen là vậy?mong các bác chỉ giúp.thanks

Baseband: 10.58.9035.00U_10.15.9035.02_2
PIN máy em khá là ảo @@
1. Chỉ giảm 2% chứ không giảm 1% bao giờ
2. Pin sụt rất nhanh mặc dù đã cài thêm ROM Cleaner, tắt mọi kết nối, để GSM only, etc... (nói chung là dùng rất tiết kiệm)
3. Pin đang 45%, khởi động lại thành 55% hoặc đang 20% khởi động lại sẽ thành 25%... em để ý và thử rất nhiều lần như thế rồi
Đã cài file Battery_fix.zip trên XDA như mọi người bảo nhưng chỉ khắc phục được lỗi số 1
Có bác nào bị lỗi giống em không? :(

Máy mình nguyên bản chưa unlock lẫn root, chưa vọc phá j cả,

Hiện tại thông số thì như thế nay:
Phiên bản 2.3.4
Số phần mềm: 1.45.707.2
Baseband: 10.56.9035.00U_10.14.9035.01_M
Mã số phiên bản xây dựng: 1.45.707.2 CL125597 release-keys

Mình muốn vọc phá nó nên trước khi nghịch mình có chuẩn bị, down rom ship, theo như mình thấy thì của mình là phiên bản châu Á: Pyramid_HTC_1.35.707.1_R_10.43a.9007.00U_10.51.900 7.27_M3
Tuy nhiên khi mình update thử, sau khi máy khởi động vào bootloader thì bắt đầu đứng một lúc, báo xóa dữ liệu sử dụng, đến bước sending thì nhận được thông báo phiên bản ROM không đúng?
Có bạn nào bị như mình không? nguyên nhân là do bản rom bị sai, hay là do phiên bản hiện tại lớn hơn phiên bản gốc nên ko up ngược lại được.

Ngoài ra mình muốn sao lưu lại bản ROM trước khi mình nghịch. song mình toàn thấy công cụ phải root rồi, như vậy là máy phải vọc phá mất rồi. Vậy có cách nào mà máy chưa vọc phá vẫn backup lại bản rom ship trước khi nghịch không?

Ngoài ra mình muốn chuyển file exe sang dạng zip, mình làm theo các bước hướng dẫn nhưng ko thể nào tìm thấy file rom.zip.

Làm ơn giúp đỡ mình, thanks!

Chỉnh sửa cuối:
Máy mình nguyên bản chưa unlock lẫn root, chưa vọc phá j cả,

Hiện tại thông số thì như thế nay:
Phiên bản 2.3.4
Số phần mềm: 1.45.707.2
Baseband: 10.56.9035.00U_10.14.9035.01_M
Mã số phiên bản xây dựng: 1.45.707.2 CL125597 release-keys

Mình muốn vọc phá nó nên trước khi nghịch mình có chuẩn bị, down rom ship, theo như mình thấy thì của mình là phiên bản châu Á: Pyramid_HTC_1.35.707.1_R_10.43a.9007.00U_10.51.900 7.27_M3
Tuy nhiên khi mình update thử, sau khi máy khởi động vào bootloader thì bắt đầu đứng một lúc, báo xóa dữ liệu sử dụng, đến bước sending thì nhận được thông báo phiên bản ROM không đúng?
Có bạn nào bị như mình không? nguyên nhân là do bản rom bị sai, hay là do phiên bản hiện tại lớn hơn phiên bản gốc nên ko up ngược lại được.

Ngoài ra mình muốn sao lưu lại bản ROM trước khi mình nghịch. song mình toàn thấy công cụ phải root rồi, như vậy là máy phải vọc phá mất rồi. Vậy có cách nào mà máy chưa vọc phá vẫn backup lại bản rom ship trước khi nghịch không?

Ngoài ra mình muốn chuyển file exe sang dạng zip, mình làm theo các bước hướng dẫn nhưng ko thể nào tìm thấy file rom.zip.

Làm ơn giúp đỡ mình, thanks!

1. Bạn ko up đc là phải rồi. Vì bản Rom Ship kia thấp hơn bản cũ của bạn. Muốn hạ đc Rom ship xuống bạn phải có Gold Card hoặc máy bạn Ship S-Off. Mình cũng ko hiểu công nghệ thì phải ngày càng phải tiến lên mà sao bạn lại đi up thụt lùi vậy :p
2. Muốn Backup lại Rom thì 100% máy bạn phải đc Root thì mới backup lại đc.
3. Chuyển file Rom.exe sang file .zip thì bạn xem lại cách làm xem đúng chưa nhé.
Chạy file ROM (*.exe) mà bạn định UP cho máy
Tích vào ô I understand the caution.... (Không nhấn NEXT)
Vào thư mục : C > Documents and Settings > Tên user máy bạn > Local Settings > Temp
Sẽ thấy file rom.zip

1. Bạn ko up đc là phải rồi. Vì bản Rom Ship kia thấp hơn bản cũ của bạn. Muốn hạ đc Rom ship xuống bạn phải có Gold Card hoặc máy bạn Ship S-Off. Mình cũng ko hiểu công nghệ thì phải ngày càng phải tiến lên mà sao bạn lại đi up thụt lùi vậy :p
2. Muốn Backup lại Rom thì 100% máy bạn phải đc Root thì mới backup lại đc.
3. Chuyển file Rom.exe sang file .zip thì bạn xem lại cách làm xem đúng chưa nhé.

thanks bro nhé,
sao mình ko thể vào được Documents and Setting nhỉ, nó báo ko thể truy cập,

của mình là win7 thì nó ở đây đúng ko:
C:\Users\Tên user máy bạn\AppData\Local\Temp

Tuy nhiên, mình dùng tính năng tìm kiếm mà vẫn ko thấy, lạ thế chứ, híc

Mình hỏi thêm chút, với bản 1.35.707.1 có phải là phiên bản 2.3.3 không vậy?

vì mình đang làm : "
3.PHƯƠNG PHÁP UNLOCK KẾT HỢP

REVOLUTIONARY

HTCdev"

có mục : b.
Chạy lại ROM ship 2.3.3 một lần nữa để có thể update lên 2.3.4 qua OTA. Nếu ai có ROM ship 2.3.4 thì up thẳng luôn chứ không cần về lại 2.3.3. Mục tiêu là phải lên 2.3.4 để có Hboot 1.18.0000

nếu bro nào mà có rom ship 2.3.4 file exe hoặc zip phiên bản ASIA_WWE thì cho em xin luôn với ạ. thanks!

Back