• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

Do bản Rom, vả lại Sen thì loa ngoài nghe nhỏ là bình thường. Bạn thử rom khác đi.

Em nghe nói là Sen thường hay Sen 4G khi up ROM cook có kèm Beats Audio thì loa ngoài sẽ bị rè do loa ngoài của Sen thường hay Sen 4G không đáp ứng nổi âm bass do Beats Audio gây ra, mà chỉ có Sen XE do thay đổi thiết kế loa tương thích với Beats Audio nên không bị rè. Không biết điều này có đúng không? Hay là loa rè là do lỗi phần cứng.

Em nghe nói là Sen thường hay Sen 4G khi up ROM cook có kèm Beats Audio thì loa ngoài sẽ bị rè do loa ngoài của Sen thường hay Sen 4G không đáp ứng nổi âm bass do Beats Audio gây ra, mà chỉ có Sen XE do thay đổi thiết kế loa tương thích với Beats Audio nên không bị rè. Không biết điều này có đúng không? Hay là loa rè là do lỗi phần cứng.
Beats audio chỉ mở khi cắm tai nghe, không liên quan đến loa ngoài bạn ah

Trong những bản rom cook có tích hợp Beats thì đa phần chỉ có thể hiệu ứng Beats khi cắm tay nghe vào thì nó mới kích, tuy nhiên không hiểu sao thì ở bản rom Senseay v2.1 thì Beats cũng o\có khi ta mở loa ngoài nhưng không rè, có thể do loa ngoài của Sen nghe nhỏ nên không cảm nhận được.

Mình đang dùng Sen Xe mình đã up lại rom Ship mới nhưng cài Sys tuner pro thì thấy chỉ có 1 CPU hoạt động vậy các bác cho mình hỏi có nên set lại để cả 2 CPU chạy ko ? cảm ơn các bác !

Hi, hoan hô bác Ăn cò lả đã mở topic này!
Cho em đặt câu hỏi đầu tiên:
1/ WIFI của máy e connected với mạng của cơ quan (có pass), nhưng không vào mạng được; ra hàng cafe thì lại được (cả mạng có pass hay open); hôm sau quay lại hàng cafe có mạng open thì không thể nào connect được. Không hiểu vì sao các bác? (liệu có phải vì hôm trước em dùng mạng của nó down khoảng 100Mb nên nó cho em vào black list không nhi?) Hay do WIFI máy em bị lỗi?
2/ Có soft nào quản lý file mà tính năng và giao diện đẹp như Resco Explorer 2010 trên WinMo ko? (E đã thử File manager, File Expert, Astro FM, Root Explorer nhưng thấy chưa có cái nào được như RE2010 cả)
3/ Có soft nào xem và quản lý ảnh được như Resco Photo Manager không? (đã thử Quickpic nhưng không thik lắm)
Thanks in advanced! ^_^
1. Bác ko phải Factory Reset lại đâu ! bác thử vào cài đặt wifi-> cài đặt cấp cao bỏ chọn sử dụng IP tĩnh đi ! rồi thử lại xem sao !

Mình đang dùng Sen Xe mình đã up lại rom Ship mới nhưng cài Sys tuner pro thì thấy chỉ có 1 CPU hoạt động vậy các bác cho mình hỏi có nên set lại để cả 2 CPU chạy ko ? cảm ơn các bác !

Bạn set cho cpu1 hoạt động luôn, mình thấy khi set 2 cpu online thì máy chạy ít nóng hơn.

Bạn set cho cpu1 hoạt động luôn, mình thấy khi set 2 cpu online thì máy chạy ít nóng hơn.
Mình làm thử rồi nhưng hình như tốc độ ko được cải thiện là mấy ! công nhận là nhiệt độ mấy có giảm thật nhưng cũng ko được nhiều ! 2 Cpu chạy thì chắc là Pin sẽ tốn nhiều hơn mọi người nhỉ !
Cho mình hỏi luôn là Rom cook cho sen XE thì bây giờ theo mọi người Rom nào ổn định nhất ! mình mới dùng mọng mọi người giúp đỡ !

Trong những bản rom cook có tích hợp Beats thì đa phần chỉ có thể hiệu ứng Beats khi cắm tay nghe vào thì nó mới kích, tuy nhiên không hiểu sao thì ở bản rom Senseay v2.1 thì Beats cũng o\có khi ta mở loa ngoài nhưng không rè, có thể do loa ngoài của Sen nghe nhỏ nên không cảm nhận được.
EM mới up lại ROM Senseay v2.1 thì thấy có cả 3 hiệu ứng là DOLBY MOBILE, SRS ENHANCEMENT VÀ BEATS AUDIO. Khi nghe bằng tai nghe thì xài hiệu ứng Beats Audio là hay nhất còn khi nghe bằng loa ngoài thì xài DOLBY MOBILE thì loa ngoài có to hơn và không còn rè nữa. Nhưng vẫn nhỏ hơn loa ngoài của Desire HD. Vậy đây là đặc điểm của Sen hả anh? Có cách nào kích loa ngoài to hơn nữa không?
À mà em thấy trong phần thông tin thì ROM Senseay v2.1 có tích hợp luôn phần camera của Amaze 4G giúp máy ảnh đẹp hơn nhưng khi up rom xong em thấy phần camera vẫn giống như cũ, không có gì khác biệt. Vậy phần camera Amaze 4G phải update thêm hay là có sẵn trong ROM Senseay v2.1?

ĐA phần em sen này nghe loa ngoài rất nhỏ kể cả khi dùng room có hiệu ứng beats nhưng khi nghe bằng tai nghe thì numberone\-/

EM mới up lại ROM Senseay v2.1 thì thấy có cả 3 hiệu ứng là DOLBY MOBILE, SRS ENHANCEMENT VÀ BEATS AUDIO. Khi nghe bằng tai nghe thì xài hiệu ứng Beats Audio là hay nhất còn khi nghe bằng loa ngoài thì xài DOLBY MOBILE thì loa ngoài có to hơn và không còn rè nữa. Nhưng vẫn nhỏ hơn loa ngoài của Desire HD. Vậy đây là đặc điểm của Sen hả anh? Có cách nào kích loa ngoài to hơn nữa không?
À mà em thấy trong phần thông tin thì ROM Senseay v2.1 có tích hợp luôn phần camera của Amaze 4G giúp máy ảnh đẹp hơn nhưng khi up rom xong em thấy phần camera vẫn giống như cũ, không có gì khác biệt. Vậy phần camera Amaze 4G phải update thêm hay là có sẵn trong ROM Senseay v2.1?
- Không có cách kích loa đâu em.
- Amaze 4G cho nhiều hiêu ứng chụp đẹp hơn, em cài v7 tốt hơn.
Tham khảo ở đây

- Không có cách kích loa đâu em.
- Amaze 4G cho nhiều hiêu ứng chụp đẹp hơn, em cài v7 tốt hơn.

Tham khảo ở đây

ROM Senseay v2.1 bị lỗi font tiếng Việt nó bỏ dấu lung tung. Có cách nào khắc phục lỗi này không anh?

cho em hỏi sao cái máy của em k kết nối đc vào wifi >.< có wifi mà nó cứ bị disconected ai chỉ dùm em với

cho em hỏi sao cái máy của em k kết nối đc vào wifi >.< có wifi mà nó cứ bị disconected ai chỉ dùm em với

Tình trạng này là bạn mới bị hay sao? bạn thử mạng wifi khác chưa?

Ai giải thích giúp mình với sao trong cấu hình của Sen XE ghi Ram là 768 vậy sao trong máy Ram lại chỉ hiện là 563 ! liệu có cách nào làm nó tăng lên được ko ? hay là phần còn thiều kia nó dùng vào việc gì khác ?!

Ai giải thích giúp mình với sao trong cấu hình của Sen XE ghi Ram là 768 vậy sao trong máy Ram lại chỉ hiện là 563 ! liệu có cách nào làm nó tăng lên được ko ? hay là phần còn thiều kia nó dùng vào việc gì khác ?!

RAM tổng số là 768 MB nhưng khi cài bản ROM thì dẵ chiếm hết 200mb rồi nên RAM trống thật sự chỉ trên dưới 550mb là chính xác rồi bạn à. ROM tích hợp Sense 3.0 khá nặng nên chiếm nhiều RAM.

Mình đang xài rom Android Revolution HD 4.0.11 sense 3.5 nhưng kon thể thay đổi lockring được( vào recovery up nhưng ko được,đã wipe cache,davil cache )
co ai bị giống vậy ko vậy,xin giúp đỡ
links để up lock ring đây
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1098849

Cái này chỉ là thay đổi cái Lock Ring thôi. Bạn ko cần phải Wipe gì đâu.
Cũng có thể cái Lock Ring đấy tác giả chưa updata để nó phù hợp với Android 4.0 và Sen 3.5.

Back