• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

Bro nào có bản rom ship 2.3.3 (1.35.707.1) hoặc 2.3.4 (1.45.707.1) khu vực ASIA_WWE dưới dạng file *.zip không? cho mình xin với. Mình muốn cook từ file này mà không thể nào tìm được. Bạn nào có thì chia sẻ cho mình xin. thanks!

Bro nào có bản rom ship 2.3.3 (1.35.707.1) hoặc 2.3.4 (1.45.707.1) khu vực ASIA_WWE dưới dạng file *.zip không? cho mình xin với. Mình muốn cook từ file này mà không thể nào tìm được. Bạn nào có thì chia sẻ cho mình xin. thanks!

Thử mang file Rom .exe qua một máy tính khác bung lại đi bạn.

Nản quá các bác ơi, pin báo toàn hiển thị sai thôi, đang sạc được 41% reboot thành 57% luôn; sạc đến 75% reboot thành 97%...
Em để ý nhiều lần như này lắm rồi :( Thậm chí hôm nay ngồi cài cả stock rom vẫn bị :( (hiện giờ đang dùng stock rom)
Để ý một chút thì em thấy pin báo trong recovery mới hiển thị đúng, và sau khi reboot thì pin luôn hiển thị theo pin trong recovery (em đang dùng 4EXT)

Hi các bác! Bác nào biết cách tắt cái nghiêng màn hình của Sensation XL làm ơn chỉ giúp em với. Mỗi lần nghiêng ĐT thì screen nó lệch theo chẳng biết tắt chức năng này thế nào. Thanks các bác!

Hi các bác! Bác nào biết cách tắt cái nghiêng màn hình của Sensation XL làm ơn chỉ giúp em với. Mỗi lần nghiêng ĐT thì screen nó lệch theo chẳng biết tắt chức năng này thế nào. Thanks các bác!

Bạn đang đề cập đến xoay màn hình phải không? nếu đúng như vậy thì bạn vào quick setting và uncheck cái auto rotation là ok

Thanks bác, nhưng ko phải, cái đó thì em biết. Cái này là khi nghiêng màn hình thì screen lệch nghiêng theo (làm giả như 3D ấy), chẳng giải quyết gì chỉ nhức mắt thêm. Máy mới chưa up rom đã có như vậy rồi, ko biết là mặc định hay tuỳ chỉnh được.

Mình đang có vấn đề với market, nếu như mình dùng 3G Viettel thì mình down được bình thường nhưng khi dùng wifi thì không down được, tuy nhiên mình vẫn dùng wifi để lướt web bình thường.Không biết có bạn nào bị lổi này giống mình hay không?hoặc cách xử lý ra sao.

Thanks bác, nhưng ko phải, cái đó thì em biết. Cái này là khi nghiêng màn hình thì screen lệch nghiêng theo (làm giả như 3D ấy), chẳng giải quyết gì chỉ nhức mắt thêm. Máy mới chưa up rom đã có như vậy rồi, ko biết là mặc định hay tuỳ chỉnh được.
uncheck cái Enable 3D Home. Nếu chưa có thì cài RCteam tweaks vào Display option là có ngay.

Settings / Display bỏ dấu tích ở cái 3D home screen đi là nó hết.

Mình đang có vấn đề với market, nếu như mình dùng 3G Viettel thì mình down được bình thường nhưng khi dùng wifi thì không down được, tuy nhiên mình vẫn dùng wifi để lướt web bình thường.Không biết có bạn nào bị lổi này giống mình hay không?hoặc cách xử lý ra sao.

Bạn đang sử dụng Rom cook à. kiểm tra xem phiên bản Market là bao nhiêu. V3.4.4 bây giờ là cao nhất. Nếu bạn đang ở V3.4.4 thì thử gỡ bỏ đi cài bản thấp hơn hoặc đang ở bản thấp thì up lên thử bản cao hơn xem như thế nào. Đang ở cao mà xuống thấp thì bạn phải xóa luôn cái MarketUpdater.apk trong system/app đi thì nó mới ko tự up lên nữa.
Một số trường hợp với Market v3.4.4 bị lỗi nếu máy sử dụng ngôn ngữ tiếng việt.

Settings / Display bỏ dấu tích ở cái 3D home screen đi là nó hết.

Thanks bác! Nhưng ko có cái dấu tich 3D trong đó bác ơi. Con này là ROM nguyên bản 2.3.5, HTC Sense 3.5 của Vodafone Úc, chưa up gì hết.

Một lỗi nữa là từ thi thoảng (1 - 2 lần/ngày) máy tự động restart lại, nhất là sau khi có cuộc gọi đến. Chán ghê, ko biết do ko tương thích với app nào hay do ROM. Bác nào biết chỉ giúp e. Thanks

Thanks bác! Nhưng ko có cái dấu tich 3D trong đó bác ơi. Con này là ROM nguyên bản 2.3.5, HTC Sense 3.5 của Vodafone Úc, chưa up gì hết.

Một lỗi nữa là từ thi thoảng (1 - 2 lần/ngày) máy tự động restart lại, nhất là sau khi có cuộc gọi đến. Chán ghê, ko biết do ko tương thích với app nào hay do ROM. Bác nào biết chỉ giúp e. Thanks

Máy tự động khỏi động lại chắc là do Rom thôi. Bạn up thử qua rom khác đi.

các bác nào có link về các thuật ngữ và hướng dẫn sử dụng cơ bản cho android thì cho em xin vs
mới tập tành android :p
mong các bác giúp đỡ

Các bạn cho hỏi là hiện nay ROM nào cho Sen thường mà có hỗ trợ Beats Audio chạy ổn định nhất?

Các bạn cho mình hỏi, làm thế nào để thay đổi icon cho ứng dụng android nhỉ?

Các bạn cho hỏi là hiện nay ROM nào cho Sen thường mà có hỗ trợ Beats Audio chạy ổn định nhất?
Sensation thường/XL/XE/4G đều có thể dùng chung 1 ROM
Máy mình sen thường và đang dùng Virtuous, ngoài ra bạn có thể tham khảo LeeDroid, ARHD hoặc Insertcoin đều được cả

Máy mình là Sen 4G khi mua đã được cài sẵn ROM Revolution HD 3.6.7 by mike 1986 thì loa ngoài rất nhỏ, còn nhỏ hơn cả loa HTC Desire HD và pin thì cực kỳ tệ. 10h tối sạc đầy nhưng để tới sáng thì pin chỉ còn 60%. Không biết lỗi này do bản ROM bị lỗi hay do phần cứng máy có vấn đề?

Máy mình là Sen 4G khi mua đã được cài sẵn ROM Revolution HD 3.6.7 by mike 1986 thì loa ngoài rất nhỏ, còn nhỏ hơn cả loa HTC Desire HD và pin thì cực kỳ tệ. 10h tối sạc đầy nhưng để tới sáng thì pin chỉ còn 60%. Không biết lỗi này do bản ROM bị lỗi hay do phần cứng máy có vấn đề?

Do bản Rom, vả lại Sen thì loa ngoài nghe nhỏ là bình thường. Bạn thử rom khác đi.

Back