• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

em đang xài tự nhiên có 1 số viettel nhắn tin vào máy em "
rom htc gần hết hạn và các điện thoại sẽ được khởi động lại ngay" như vậy là sao mấy bác>

em đang xài tự nhiên có 1 số viettel nhắn tin vào máy em "
rom htc gần hết hạn và các điện thoại sẽ được khởi động lại ngay" như vậy là sao mấy bác>
Bị doạ thôi, yên tâm đi!

sao nó biết mình xài em nào và sđt nào mà nó nt hay nhỉ?thanks bác

Thì nó cứ nhắn tin bừa cho bạn. Đúng thì đúng ko đúng thì thôi =)).
Hoặc có thể một người bạn của bạn đùa bạn.

Hi, các bạn cho mình hỏi chút. Mình đã cài bản ROM ICS 4.0.3 của Mike1986 thành công. Tuy nhiên, mình lại không tìm thấy chỗ nào để enable "unknown sources" để cài được các file apk có sẵn trên thẻ nhớ. Ai biết chỉ giùm mình với nhé. Thanks all

khi bạn cài 1 apk mà chưa được cho phép thì nó sẽ tự hiện ra unknown sources bạn tự click vào ô trống là được mà

Có ai bị Bản Đồ định vị vị trí hiện tại không chính xác ko. Mỗi lần mở bản đồ lên là máy cứ báo vị trí là Phật Sơn, Quảng Đông, TQ hà. Lúc trước định vị rất chính xác, kể tử khi Update lên 2.3.4, Số phần mềm 1.50.707.1 qua OTA thì bị hiện tượng này. Sử dụng Locations thì rất chính xác.

khi bạn cài 1 apk mà chưa được cho phép thì nó sẽ tự hiện ra unknown sources bạn tự click vào ô trống là được mà

Mình không hiểu sao nữa. Lúc cài nó chỉ hiện ra chức năng cài đặt security gì đó, còn vào chức năng "app" thì cũng chả thấy chỗ để tick "unknown sources" đâu cả. Hic

Có bạn nào dùng cả Desire HD và Sen không? Lúc trước mình xài Desire HD đã phiền vì loa ngoài nó khá nhỏ mà khi đổi sang Sen thì tình trạng còn trầm trọng hơn. Không biết loa ngoài của máy mình có vấn đề gì không? Có ai xài cả 2 máy thì so sánh giùm loa ngoài của Sen so với DHD thì như thế nào?

em sen này loa ngoài nghe cực bé nhưng qua tai phone thì cực hay bạn àh

Thì nghe qua tai nghe kèm theo beats audio thì miễn bàn rồi. Nghe một hồi lùng bùng lỗ tai nhưng mình chỉ thắc mắc cái loa ngoài thôi vì loa ngoài Desire HD đã nổi tiếng là nhỏ mà loa ngoài của Sen này còn nhỏ hơn nữa nên mới lạ. Đi ngoài đường nhiều khi chuông đổ không nghe luôn dù đã để max âm lương chuông báo. Hic:(

Hi, các bạn cho mình hỏi chút. Mình đã cài bản ROM ICS 4.0.3 của Mike1986 thành công. Tuy nhiên, mình lại không tìm thấy chỗ nào để enable "unknown sources" để cài được các file apk có sẵn trên thẻ nhớ. Ai biết chỉ giùm mình với nhé. Thanks all

Mình cũng bị install block. thử vào hỏi tác giả coi sao.

vừa mùa cái Sen XE ở Huyền và thực sự thất vọng vì cái tai nghe beats by dr.dree mà các bạn đang ca ngợi. Tai nghe chỉ được cái đẹp mã, ko hiểu các bác ca ngợi nó kiểu gì, với mình cảm nhận thì tai nghe ibeats này thực sự kém xa chiếc tai nghe của hãng creative mình mua ngoài có 50$ mà khi cắm vào sen XE nghe to hơn, rõ hơn hẳn siểu phẩm ibeats audio. HTC thành công vs nó bằng kiểu dáng đẹp cộng với chiến lược Marketing hợp lí vì thực tế dù sao nó là chiếc tai nghe theo máy tốt nhất của tất cả các dòng mobile. Còn để nghe nhạc và so sánh vs những tai nghe chuyên nghiệp khác thì thực sự beats đi kèm trong HTC còn thua xa. Hiện tại mình dùng Sen XE và dùng tai nghe của hãng Creative cực to và phê, còn chiếc ibeats by dr dree thì mình để trong hộp máy làm kỉ niệm vậy.... Các bác nào không tin thì đừng ném gạch, có thể alo mình giao lưu cafe, mình sẽ chứng minh điều mình nói! Hic, vừa đổi em sensation để lên XE tưởng nghe nhạc thế nào, hóa ra cũng thường thôi, chỉ được cái kiểu dáng đẹp mã

Chắc cái tai nghe của bạn là hàng fake ,hoặc là bạn không biết thưởng thức âm nhạc cho lắm,theo bạn nói thì cái nào nghe. To hơn thì cái đấy hay à,có lẽ bạn đã nhầm rồi đấy,tốt nhất là bạn bán con XE đi chứ than phiền nhiều làm gì,trước khi bạn đi mua máy điện thoại bạn không biết thử à,để đến lúc mua về rồi lại hối hận,thật thiếu suy nghĩ

Tính năng beat audio trên sensation thường nằm ở đâu nhỉ ? mình nghe nhạc bằng chương trình mặc định của rom ADHD của mikel1986 chỉ có SRS effect thôi à

Chắc cái tai nghe của bạn là hàng fake ,hoặc là bạn không biết thưởng thức âm nhạc cho lắm,theo bạn nói thì cái nào nghe. To hơn thì cái đấy hay à,có lẽ bạn đã nhầm rồi đấy,tốt nhất là bạn bán con XE đi chứ than phiền nhiều làm gì,trước khi bạn đi mua máy điện thoại bạn không biết thử à,để đến lúc mua về rồi lại hối hận,thật thiếu suy nghĩ
ồ, còn bạn thì biết thử nhỉ?? nói nghe như đúng rồi, nghe bạn nói chỉ trích mình nghĩ bạn là người biết thẩm thấu âm nhạc nhể. sợ bạn quá cơ, dạo này gặp nhiều thể loại nguy hiểm như bạn trên mấy diễn đàn quá

ồ, còn bạn thì biết thử nhỉ?? nói nghe như đúng rồi, nghe bạn nói chỉ trích mình nghĩ bạn là người biết thẩm thấu âm nhạc nhể. sợ bạn quá cơ, dạo này gặp nhiều thể loại nguy hiểm như bạn trên mấy diễn đàn quá
tuỳ mỗi người 1 sở thích và 1 cách chơi nhạc ^^
em beats này thì thiên về thời trang và để trưng là chính vì hãng này khá nổi tiếng rồi còn nhiều sao đeo, còn chất lượng mình chỉ thấy khá thôi
cùng mức tiền ta có thể kiếm đc nhiều em ngon hơn để chơi

chính xác. bác nói quá chuẩn
tuỳ mỗi người 1 sở thích và 1 cách chơi nhạc ^^
em beats này thì thiên về thời trang và để trưng là chính vì hãng này khá nổi tiếng rồi còn nhiều sao đeo, còn chất lượng mình chỉ thấy khá thôi
cùng mức tiền ta có thể kiếm đc nhiều em ngon hơn để chơi

em mới dùng HTC sensation.
XIn đc nhờ anh em cho yahoo hay giúp đỡ với. Để root máy thì làm sao ? em muốn root để cài ct xoá những ct của máy ko cần thiết....! chân thành cảm ơn

Back