• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

cả nhà cho mình hỏi là làm thế nào để cái đèn led báo hiệu có tin nhắn đến hoặc có cuộc gọi nhỡ nó nhấp nháy cho đến khi nào mình xem tin nhắn đó hoặc cuộc gọi nhỡ đó nó mới không nhấp nháy nữa không? Hiện tại mình chỉnh mãi nó chỉ nhấp nháy tầm 10 phút, sau đó nó không nháy báo hiệu nữa (mặc dù mình chưa xem tin nhắn hoặc cuộc gọi nhỡ đó) Máy của mình dùng rom ship chưa can thiệp gì cả
Cả nhà biết giúp mình với.

Mình đang dùng Sensation và xem phim bằng moboplayer nhưng mà sao hay bị giật quá
720p còn giật chứ chưa dám thử 1080p. Ai xem mượt mà hướng dẫn mình với
Máy cấu hình cao mà xem phim HD hok dc thì chán

sao hok ai giúp mình thế :((

Mình đang dùng Sensation và xem phim bằng moboplayer nhưng mà sao hay bị giật quá
720p còn giật chứ chưa dám thử 1080p. Ai xem mượt mà hướng dẫn mình với
Máy cấu hình cao mà xem phim HD hok dc thì chán
Đó là do thẻ nhớ bạn có thể là class 4,ngày xưa lúc mới mua máy mình xem file .mkv 720p cũng giật tưng,mình mua thẻ 16GB class10 thì thấy khả quan hơn

Các bạn cho mình hỏi mình đang dùng Rom ADHD 6.2.1 Xe nhưng Music ko tìm thấy bài hát dù trong thẻ nhớ có bài hát,phần galary thì ko thấy ảnh đã chụp.Ko bít có bạn nào gặp trường hợp giống mình ko,xin chỉ cách khắc phục

Chào mọi người !
Mình là mem mới của diễn đàn,đây là lần đầu mình dùng HTC sen cũng như lần đầu dùng Android.Rất mong được các bạn chia sẻ kinh nghiệm dùng HTC cũng như Android.

Yahoo: Duongkhuonghuy_1988

Ah ! tiện thể cho mình hỏi mình không kết nối zune với điện thoại được,bạn nào giúp mình với,đang cần chuyển ít ảnh chụp trong máy sang thẻ nhớ...

thanks các bạn nhé !

Chào mọi người !
Mình là mem mới của diễn đàn,đây là lần đầu mình dùng HTC sen cũng như lần đầu dùng Android.Rất mong được các bạn chia sẻ kinh nghiệm dùng HTC cũng như Android.

Yahoo: Duongkhuonghuy_1988

Ah ! tiện thể cho mình hỏi mình không kết nối zune với điện thoại được,bạn nào giúp mình với,đang cần chuyển ít ảnh chụp trong máy sang thẻ nhớ...

thanks các bạn nhé !

Zune là cho window phone bạn ơi, đề kết nối android phone với PC thì bạn sang box phần mềm nhé, sẽ có cho bạn.

Đó là do thẻ nhớ bạn có thể là class 4,ngày xưa lúc mới mua máy mình xem file .mkv 720p cũng giật tưng,mình mua thẻ 16GB class10 thì thấy khả quan hơn

16GB class 10 giá nhiêu thế bạn ? class cao thế thì chơi game hay load dữ liệu đỡ khổ :D

Zune là cho window phone bạn ơi, đề kết nối android phone với PC thì bạn sang box phần mềm nhé, sẽ có cho bạn.

thanks bạn nhé....cho mình hỏi là dùng phần mêm nào mình search luôn....thanks bạn nha..
được thì cho mình yahoo,có gì mình xin chỉ giáo....
cảm ơn mọi người

em mới lấy 1 con XL(mua lại)
cho em hỏi máy em là dòng gì
đang chạy phiên bản 2.3.5
HTC Sense 3.5
Số Phần mềm là 1.24.708.2
em muốn kiểm tra xem máy đả s-of,unlock baseband ... thì phải làm sao vậy các bác
em xin cám ơn nhiều

các bác chỉ giúp em với
HTC Sense 3.5
em muốn kiểm tra xem máy đả s-of,unlock baseband ... thì phải làm sao vậy các bác
em xin cám ơn nhiều

các bác chỉ giúp em với
HTC Sense 3.5
em xin cám ơn nhiều
bạn tắt máy, mở nắp máy và gỡ pin ra cho vào lại.
- Bấm giữ nút volumDown (nút phía dưới để chỉnh volum) Nhấn nút power và thả tay ra trong khi vẫn giữ nút volum, Máy sẽ chuyển về màn hình Bootloader. Bạn sẽ đọc được các thông tin ví dụ:
+ Máy đã unlock hay chưa
+ Đã S OF hay chưa
+ các thông số về Base ....

bác cho em hỏi thêm máy em để là 1.24.708.2
là bản của nước nào vậy bác để em biết em tải rom
thanks bác

em cũng có vào đó xem rồi nhưng ko thấy dòng 1.24.708.2 giống của em
máy em như hình dưới là đã có những gì rồi ạ ?
em mới mua lại và chưa biết nhiều về cái này
em cám ơn các bác nhiều

em cũng có vào đó xem rồi nhưng ko thấy dòng 1.24.708.2 giống của em
máy em như hình dưới là đã có những gì rồi ạ ?
em mới mua lại và chưa biết nhiều về cái này
em cám ơn các bác nhiều

Trong link ấy có ROM của máy bác đấy, nhưng là phiên bản cũ hơn, dòng đầu tiên ấy.
Bootloader như của bác thì máy chưa được unlock, chưa S-OFF => Chưa thể vọc vạch gì được.

các bác cho e hỏi
em up rom 1 số bản cần up firmware
up firmware xong em vào bootloader sao thấy lúc là revolutionary luc thì là locked
vậy có sao k ah
cụ thể em cài FW 3.24 thì ra locked màu hồng ngay đầu tiên
FW 3.25 lại về revolutionary
có ai rành giải thích tại sa0 cho em vs

Back