• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

Các bác cho em hỏi chút là có phần mềm làm hiển thị % dung lượng pin cho em nó không? (link download cũng được) chứ chỉ có cái vạch này không đẹp mà lại quan sát không chính xác ! ? :D
Battery indicator

Ancola ở HN hay HCM vậy? mình k biết gì về Android cả, h mới tập tành. Nếu bạn ở ngoài Bắc hôm nào vác máy đến nhà bạn học hỏi nhé

Bác ancola năm nay có ít tuổi ấy mà.chắc ông anh này cũng phải ngoài 50 rồi mới thế

Các bác cho em hỏi chút là có phần mềm làm hiển thị % dung lượng pin cho em nó không? (link download cũng được) chứ chỉ có cái vạch này không đẹp mà lại quan sát không chính xác ! ? :D

bạn lên market tìm ứng dụng battery watcher mà dùng thử coi cũng được đó

Mình lúc đầu cũng thíc opera. nhưng sau khi cai Miren sử dụng thử thì thấy giao diện của nó rất trực quan. mình bị hút nó vì điều này. không khác gì đang lướt web trên PC bằng google chrome vậy. còn về tốc độ mình không khẳng định nó nhanh hơn hay chậm hơn opera. nhưng mình dùng nó để lướt web thì tốc độ nhanh không hể thua opera, thuận tiện. điều quan trọng là có nút exit ứng dụng mà trên opera không có.

Ok man, nghe bạn nói vậy để mình test thử xem sao hihi

Pro cho mình hỏi là mình cài "Market Enable" lên để sử dụng full maket cho htc sesation của mình. nhưng sao khi mình vào đổi mạng sang của nhà mạng khác. rồi quay lại maket để tìm google maps nhưng vẫn không thấy chuyển biến gì. không có gì thay đổi so với truớc khi dùng "Market Enable" cả. không biết là để sử dụng ứng dụng Market Enable có phải hách máy không?

Bên blog này thấy bà con chỉ cách mạ chrome cho vỏ nắp lưng của Sensation nhìn đẹp vãi
Còn ở VN thì các bác cứ ra các tiệm sơn xem như Sài Gòn AirBrush nhờ họ làm cho :D

http://blog.whitesites.com/HTC-Sensation-4G-Chrome-Polished-Frame__634471425817343750_blog.htm

Pro cho mình hỏi là mình cài "Market Enable" lên để sử dụng full maket cho htc sesation của mình. nhưng sao khi mình vào đổi mạng sang của nhà mạng khác. rồi quay lại maket để tìm google maps nhưng vẫn không thấy chuyển biến gì. không có gì thay đổi so với truớc khi dùng "Market Enable" cả. không biết là để sử dụng ứng dụng Market Enable có phải hách máy không?

Phải Root máy thì mới dùng đc bạn nhé.

Phải Root máy thì mới dùng đc bạn nhé.
Thế không có cách nào khác sao bạn?mình muốn cập nhật phiên bản mới nhất cho google map của mình trên maket. không muốn dùng bản mod nào khác.

Thế không có cách nào khác sao bạn?mình muốn cập nhật phiên bản mới nhất cho google map của mình trên maket. không muốn dùng bản mod nào khác.

Sensation đã root đc rùi bạn đấy. Chiến thôi bạn. Còn nhìu thứ cần dùng qua root lắm. :)

Mình đã thực hiện S-OFF + Recovery + Root thành công theo hướng dẫn rồi. Nhưng sau khi cài QuickReboot, HotRebootTitanium Backup thì vẫn không hoạt động được, mặc dù Superuser đã cấp quyền cho những phần mềm này. Trong đó: QuickReboot, Hot Reboot đã thực hiện khởi động lại, nhưng không lên được màn hình (tức là Tắt luôn máy), phải tháo pin lắp lại rồi bật nguồn mới lên. Còn Titanium Backup không hoạt động được 1 tẹo nào.

Mình đã thực hiện S-OFF + Recovery + Root thành công theo hướng dẫn rồi. Nhưng sau khi cài QuickReboot, HotRebootTitanium Backup thì vẫn không hoạt động được, mặc dù Superuser đã cấp quyền cho những phần mềm này. Trong đó: QuickReboot, Hot Reboot đã thực hiện khởi động lại, nhưng không lên được màn hình (tức là Tắt luôn máy), phải tháo pin lắp lại rồi bật nguồn mới lên. Còn Titanium Backup không hoạt động được 1 tẹo nào.
Mình đang dùng bản Romcook RevulationHD1.1.2.Titanium Backup hoạt động tốt mà bạn.remove bớt app đi freeRam ~300M.Máy chạy tít nhưng vẫn nóng kinh khủng. :(

Có bác nào thành thạo tiếng anh thì sưu tầm vài bản Rom cook cho em nó, về giới thiệu cho anh em trong diễn đàn mình thưởng thức nhỉ. Mình mù tiếng anh nên chỉ biết đợi các Cooker Việt mình build rom, các trang tiếng anh thì chịu chết !... :D

Mình đang dùng bản Romcook RevulationHD1.1.2.Titanium Backup hoạt động tốt mà bạn.remove bớt app đi freeRam ~300M.Máy chạy tít nhưng vẫn nóng kinh khủng. :(

đúng như bác nói test tẹt bô từ hôm qua đến giờ máy cám thấy vẫn tốn pin ( có khi còn tốn hơn khi chưa root >> cảm giác )và nóng lắm. ngày trước dùng DHD chẳng bao giờ phải phàn nàn về vấn đề này.theo lí thuyết thì chip lõi kép phải đỡ tốn pin hơn và do tốc độ cao xử lí nhanh lên cũng mát hơn.ôi thực tế đáng buồn.theo cách em nghĩ là do phần cứng thì khoẻ nhưng phần mềm vẫn chưa đáp ứng được. có khi phải chờ lên 2.3.4 mới mát máy được :((
không khác gì cái cảnh đầu thì to nhưng máu lên não chậm lên vẫn ngu :))

đúng như bác nói test tẹt bô từ hôm qua đến giờ máy cám thấy vẫn tốn pin ( có khi còn tốn hơn khi chưa root >> cảm giác )và nóng lắm. ngày trước dùng DHD chẳng bao giờ phải phàn nàn về vấn đề này.theo lí thuyết thì chip lõi kép phải đỡ tốn pin hơn và do tốc độ cao xử lí nhanh lên cũng mát hơn.ôi thực tế đáng buồn.theo cách em nghĩ là do phần cứng thì khoẻ nhưng phần mềm vẫn chưa đáp ứng được. có khi phải chờ lên 2.3.4 mới mát máy được :((
không khác gì cái cảnh đầu thì to nhưng máu lên não chậm lên vẫn ngu :))
Bạn nói hơi bị ngược :D
Trực quan nhất là các bạn mở một cây máy tính ra xem :
Các CPU của các máy ngày xưa có cái quạt tản nhiệt bé tí. Các CPU bây giờ quạt to đùng, thậm chí còn làm mát bằng dung dịch đó là chưa kể quạt thông gió cho cây.....>>> Vậy Chip lõi đôi 1.2 trên Sen chạy nóng hơn chip lõi đơn 1G của DHD là đương nhiên:D.

báo cáo bác Ân cái phần bên trên kia là em đọc được của 1 tờ báo nước ngoài nó nói thế

báo cáo bác Ân cái phần bên trên kia là em đọc được của 1 tờ báo nước ngoài nó nói thế
Vậy tờ báo đó chắc chuyên bán rau cải roài! HTC Sen nói riêng (các ĐT chíp lõi kép nói chung) muốn bớt nóng thì phải trang bị thêm 1 bộ đế tản nhiệt như laptop ấy (hoặc lắp thêm quạt như trong PC) :D

các pac cho e hỏi có ai sài sensation bị giống e ko
đang xài sim dcom lướt web máy báo pin yếu con 8%
tắt máy tháo pin ra gắn sim vô sài máy báo pin 25%
lúc trước sài hd2 va dhd khi tháo pin ra gắn lại toàn giảm
chỉ có con này là tăng

các pac cho e hỏi có ai sài sensation bị giống e ko
đang xài sim dcom lướt web máy báo pin yếu con 8%
tắt máy tháo pin ra gắn sim vô sài máy báo pin 25%
lúc trước sài hd2 va dhd khi tháo pin ra gắn lại toàn giảm
chỉ có con này là tăng
thế thì bác yên tâm là máy bác hoàn toàn khoẻ mạnh.k có vấn đề gì đâu.trc e dùng hd2 cũng thế.mỗi lần thay sim thì % pin lúc nào cũng tăng.chỉ có tắt máy đi khởi động lại thì pin mới bị giảm thui.

Back