• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI NAND ANDROID ROM CHO HD2 & FIX LỖI TREO MÁY, PARTITION EXT SD

Mình cũng bị y như bác này, lúc đầu up ko sao hết, nhưng sau khi up cái SuperNAND Froyo thì ko up lại bằng Recovery lại được nữa

Sau nhiều lần Format lại SD card và HardReset, cuối cùng mình cũng đã update lại bằng Recovery được rồi\-/

--------------
DucLong[B nói:
PHẦN 3: LÀM SAO ĐỂ UP ROM_ZIP KHÔNG BỊ TREO MÁY:[/B]

Đa số các rom đều up được và chạy tốt theo các hướng dẫn trên. Riêng các build của dòng NAND_GingerBread.zip hoặc MIUI khi up có thể treo máy ở đoạn gogogo hay không boot hoàn chỉnh được mà màn hình sẽ bị treo. Khi gặp trường hợp này các bạn tải Tool MAGLDR đã có chỉnh sửa theo link: http://www.mediafire.com/?n3i5mkkg8dsuod5
Tháo pin ra cho vào lại máy, bấm giữ nút power liên tục cho đến khi máy boot vào MAGLDR. Khi này bạn dùng nút volum để chọn mục số 04 USB FLASHER. Kết nối máy tính và chạy tool đính kèm. Khi chạy xong máy tự trả về boot MAGLDR các bạn chỉ việc chọn mục số 1 để up rom zip trên thẻ.
Sau khi up tool Ginger_fix thì khi quay lại up rom có Base từ Desire HD để máy chạy tốt có những rom các bạn phải chạy lại Tool MAGLDR V1.2 này: http://www.mediafire.com/?czow4290b1kfj27

Bác ĐucLong cho em hỏi với em làm theo cách hướng dẩn trên nhưnng máy vẫn treo ở logo HTC (rom có Base từ Desire HD.Zip) còn rom non sense thì chạy bình thường ạh.bác giúp em với . Em đang máu thắng Recovery quá
thanks bac

--------------

Bác ĐucLong cho em hỏi với em làm theo cách hướng dẩn trên nhưnng máy vẫn treo ở logo HTC (rom có Base từ Desire HD.Zip) còn rom non sense thì chạy bình thường ạh.bác giúp em với . Em đang máu thắng Recovery quá
thanks bac

+1 e cũng bị khi up rom mccm 5.0, fix theo hướng dẫn vẫn vậy

+1 e cũng bị khi up rom mccm 5.0, fix theo hướng dẫn vẫn vậy

Khi up các rom nếu không boot hoàn chỉnh, các bạn nên tháo pin ra cho vào lại, bấm giữ nút power để boot vào MAGDLR rồi chạy lại tool tương ứng với rom mình up cho phù hợp kế đó mới flash rom.
Tôi up đủ các loại ROM android và đều fix như vậy thành công 100%.
Riêng các rom phải chia thẻ nhớ và đưa app ra thẻ thì phải làm theo chỉ dẫn của ROM đó. ( cái này một số rom khi giới thiệu còn thiếu cách chia (partition) cho thẻ cũng như thao tác chuyển data ra thẻ nhớ) từ đó gây ra lỗi khi boot hoặc ROM sẽ hiển thị không đầy đủ trên màn hình chờ.

Chỉnh sửa cuối:
Dùng Task29 có xóa được MAGLDR này không hả MOD ơi.Lúc trước tắt máy cắm sạc không sao.H tắt máy cắm sạc là nó lại bị báo đèn vàng và không bặt máy lên được (Task29 rồi) còn chưa taskma bị thi em biết rồi.

MOD làm bài hướng dẫn mọi người up bản Rom có App2SD(Data2SD) đi.Nhiều bản khó cài quá

Chỉnh sửa cuối:
Dùng Task29 có xóa được MAGLDR này không hả MOD ơi.Lúc trước tắt máy cắm sạc không sao.H tắt máy cắm sạc là nó lại bị báo đèn vàng và không bặt máy lên được (Task29 rồi) còn chưa taskma bị thi em biết rồi.

MOD làm bài hướng dẫn mọi người up bản Rom có App2SD(Data2SD) đi.Nhiều bản khó cài quá

Bạn lấy ROM win 6.5 flash vào là nó trở lại như cũ. còn nếu dùng android thì phải chấp nhận mà bạn cũng chưa nói rõ tắt máy hoàn toàn hay chỉ tắt màn hình thôi, nếu xạc báo đèn vàng thì bình thường như win nhưng trên Android nếu tắt hẳn thì một số phiên bản như gingerbread không bật màn hình được mà phải gỡ pin cho vào lại bật mới lên.

Khi up các rom nếu không boot hoàn chỉnh, các bạn nên tháo pin ra cho vào lại, bấm giữ nút power để boot vào MAGDLR rồi chạy lại tool tương ứng với rom mình up cho phù hợp kế đó mới flash rom.
Tôi up đủ các loại ROM android và đều fix như vậy thành công 100%.
Riêng các rom phải chia thẻ nhớ và đưa app ra thẻ thì phải làm theo chỉ dẫn của ROM đó. ( cái này một số rom khi giới thiệu còn thiếu cách chia (partition) cho thẻ cũng như thao tác chuyển data ra thẻ nhớ) từ đó gây ra lỗi khi boot hoặc ROM sẽ hiển thị không đầy đủ trên màn hình chờ.

vậy tool tương ứng với bản mcm 5.1 tải ở đâu hả bác

Sau khi up tool Ginger_fix thì khi quay lại up rom có Base từ Desire HD để máy chạy tốt có những rom các bạn phải chạy lại Tool MAGLDR V1.2 này: http://www.mediafire.com/?czow4290b1kfj27
Mod ơi cái này là CWM Recovery 1.2 mà.Đâu phải MAGLDR
Mod post luôn link down các Recovery luôn đi.VD: Recovery 250M; Recovery 350M; Recovery 400M.cái Recovery 400M chỉ dùng được cho Tmous thôi vì HD2 thường toàn báo file quá to.Còn 350M trở xuống thì dùng được tuốt

Nhờ các cao thủ giúp đỡ. Tình hình thằng em có con HD2-TM nghịch úp rom Androi của Cotulla V1.11 nhưng hình như cu cậu chưa HARD SPL thì phải bây giờ khi ấn phím Power chỉ nổi chỗ lựa chọn boot menu thôi. Ko kết nối dc với máy tính nên đang bó tay nhờ giúp đỡ khẩn cấp.

Nhờ các cao thủ giúp đỡ. Tình hình thằng em có con HD2-TM nghịch úp rom Androi của Cotulla V1.11 nhưng hình như cu cậu chưa HARD SPL thì phải bây giờ khi ấn phím Power chỉ nổi chỗ lựa chọn boot menu thôi. Ko kết nối dc với máy tính nên đang bó tay nhờ giúp đỡ khẩn cấp.

bro đưa máy về bootloader và up rom ship bằng thẻ nhớ xem kết quả thế nào

Cảm ơn bác em đã up thành công, bản rom đầu tiên bằng FLASHING NAND ANDROID, nói chung nghe gọi wifi ok, pin ổn.

máy em chưa up rom android và wp7 lần nào . bây giờ em muốn thử nhưng đọc hai diển đàn wp7 và android thì thấy sử dụng Magldr khác nhau ( Magldr 1.12 dùng cho wp7 , Magldr 1.11 dùng cho android )
nếu em cài Magldr 1.12 rồi tiến hành up rom android thì có bị gì không ??
hay là phải theo nguyên tắc là cài Magldr 1.11 để chạy android rồi muốn chạy wp7 thì cài lại Magldr 1.12 ??
mong các bác chỉ rỏ dùm em nhé

máy em chưa up rom android và wp7 lần nào . bây giờ em muốn thử nhưng đọc hai diển đàn wp7 và android thì thấy sử dụng Magldr khác nhau ( Magldr 1.12 dùng cho wp7 , Magldr 1.11 dùng cho android )
nếu em cài Magldr 1.12 rồi tiến hành up rom android thì có bị gì không ??
hay là phải theo nguyên tắc là cài Magldr 1.11 để chạy android rồi muốn chạy wp7 thì cài lại Magldr 1.12 ??
mong các bác chỉ rỏ dùm em nhé

Dùng cái 1.12 thì cài được cả WP7 và Android nhé.
Chỉ khác là cái 1.12 trong menu có thêm cái Boot WP7 ở đầu tiên, nên khi chọn các mục phải chú ý vì thứ tự thay đổi so với bản 1.11

Các bác có ai test, HD2 sau khi chạy MAGLDR 1.11, Máy hầu như không thể sạc được khi off máy.

I/ HƯỚNG DẪN CÁCH FLASH MAGLDR

- Cách này áp dụng tốt cho cả HD2 thường và HD2 Tmobile 1024M
- Tool MAGLDR không bị cài đè lên OSPL/HSPL do đó nó cũng dễ dàng gỡ bỏ và không gây hại đến máy
- Để kết nối PC&PPC các bạn sử dụng như trên Windows Mobile bằng activesync hay WMDC bằng USB cable.
Tiến hành cài đặt:
1/ Tìm đến folder có chứa MAGLDR đã được giải nén, nhấp chuột phải lên
ROMUpdateUtility.exe và chọn Run as Administrator
2. Lúc này sẽ hiện lên cái khung và bạn chọn 'Next' để tiếp tục.
3. Tiếp tục chọn 'Next' tương tự như up rom trên winmo và chương trình sẽ tự động kiểm tra kết nối USB.

4. Chọn 'Update'
5. Khi hiện khung có chứa thông tin (it should say 2.00.000.0) tiếp tục chọn 'Next'
6. Đọc các thong tin và tiếp tục chọn 'Next'
7. Lúc này PPC sẽ về chế độ BootLoader Mode và PPC sẽ reboot.
8. Khi xong trên khung hình sẽ hiện chữ finished, (tức là xong)

Các bác cho em hỏi: khi em chạy ROMUpdateUtility.exe và chọn Run as Administrator em quên không chạy Run as Administrator mà nhấp đúp chuột trái rùi chạy luôn. Sau khi chương trình chạy kết thúc khởi động lại thì chạy đến bước khởi động lại vào màn hình menu của MAGLDR Sử dụng nút volumdown để đưa con trỏ đến menu 4 kế đó và bấm tiếp vào 'Call' button (nút màu xanh ở dưới ngoài cùng bên trái). trên góc trái màn hình hiện chữ USB Flasher. Đến lúc này máy cứ đứng im ở Wait USB... mãi không chạy được nữa. Dù khởi động lại máy vẫn bị đến bước đó không vào được Win. Các bác chỉ em cách khắc phục với. Thanks

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho em hỏi: khi em chạy ROMUpdateUtility.exe và chọn Run as Administrator em quên không chạy Run as Administrator mà nhấp đúp chuột trái rùi chạy luôn. Sau khi chương trình chạy kết thúc khởi động lại thì chạy đến bước khởi động lại vào màn hình menu của MAGLDR Sử dụng nút volumdown để đưa con trỏ đến menu 4 kế đó và bấm tiếp vào 'Call' button (nút màu xanh ở dưới ngoài cùng bên trái). trên góc trái màn hình hiện chữ USB Flasher. Đến lúc này máy cứ đứng im ở Wait USB... mãi không chạy được nữa. Dù khởi động lại máy vẫn bị đến bước đó không vào được Win. Các bác chỉ em cách khắc phục với. Thanks
đến bước này bạn phải nối cap cho phone với PC để tiếp tục flash Tool recovery để flash rom zip hoặc flash rom nan trên máy tính chứ. Bạn phải có phần mềm kết nối giữa hai máy và chắc chắn cọng cab còn tốt.

Back