• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

hix cài NokiaSoftwareUpdater k được, nó bảo ram có 256m cài k được huhu, có ai biết làm cách nào k chỉ với :((

Bạn nên nâng cấp ram cho PC đi,ram 256mb thì không đủ để dùng NSU đâu bạn ơi!!!

hix cài NokiaSoftwareUpdater k được, nó bảo ram có 256m cài k được huhu, có ai biết làm cách nào k chỉ với :((
Bác này giống mình,cái PC cùi bắp ở nhà mua lâu lắm òi chỉ để duyệt web của mình cũng có 256mb ram không chạy đc nên phải đi up nhờ! Điên thế !

Posted via Mobile Device

Mình xài 7610 FW của mình là
v7.0642.0
18-10-06
RH-51
Có FW nào dành cho máy mình mà mới hơn ko? Và chỉ mình cụ thể để up nhé :D

Mình cài PC Suit và Nokia Update Software nhưng nó ko update được
Bạn cho hỏi là làm sao để up lên version giống của bạn vậy?
Mình đang dùng
Nokia 7610
V 6.052.0
02-06-05
RH-51
Tiện thể cho mình hỏi luôn là phiên bản mới có tính năng gì hơn phiên bản cũ ko?

Mình cài PC Suit và Nokia Update Software nhưng nó ko update được
Bạn cho hỏi là làm sao để up lên version giống của bạn vậy?
Mình đang dùng
Nokia 7610
V 6.052.0
02-06-05
RH-51
Tiện thể cho mình hỏi luôn là phiên bản mới có tính năng gì hơn phiên bản cũ ko?
Máy của bạn thuộc dòng WD2 nên ko thể update online đc. Phiên bản mới của 7610 là 7.06.420
phiên bản mới giúp cho máy bạn chạy mượt hơn, cho thẻ 1G vào chạy ầm ầm, ko bị treo máy.

cho hỏi tí...mình sài n70 ME...làm sao bik để bik máy đang sài firmware nào...và nếu có thể up fimware thì máy có thể chạy nhanh lên đc ko...cần gấp...mong bạn pm trả lời nick chát mình nha thuglife_491991...thanks

cho hỏi tí...mình sài n70 ME...làm sao bik để bik máy đang sài firmware nào...và nếu có thể up fimware thì máy có thể chạy nhanh lên đc ko...cần gấp...mong bạn pm trả lời nick chát mình nha thuglife_491991...thanks

Bấm *#0000# là biết FW thôi bạn.Cứ cắm vào NSS rồi để chương trình tự check và lost bản mới về là ok thôi.

đã download và tiến hành update cho N72 , nhưng không thấy phần reinstall trong quá trình update . Xin giúp đở . cảm ơn

đã download và tiến hành update cho N72 , nhưng không thấy phần reinstall trong quá trình update . Xin giúp đở . cảm ơn

Bạn update thôi chứ! Reinstall chỉ xuất hiện khi máy bạn đang dùng fw mới nhất, giống như NSU đang có, lúc đó bạn mới có lựa chọn reinstall. Mà hình như NSU bản mới ko còn hiện cái này nữa thì phải :)

em dùng N3250 thuong 4.21 RM_38 da phai la moi nhat chua? sao em update thi may khong cho update vay

Post bài có dấu tiếng việt nhé!

Ko phải là mới nhất, hình như 4.60 bạn à.

thế cho em hỏi luôn làm thế nào để nâng cấp firmware cho N7610 ah. nếu có thì up lên cho mọi người lun nhé. firmwara của máy em là: v6.0522.0 RH-51 02-06-2005 no was cũ rồi thì phải giúp em nhé.

Bạn update thôi chứ! Reinstall chỉ xuất hiện khi máy bạn đang dùng fw mới nhất, giống như NSU đang có, lúc đó bạn mới có lựa chọn reinstall. Mà hình như NSU bản mới ko còn hiện cái này nữa thì phải :)

Đúng vậy , không còn phần re install .

thế cho em hỏi luôn làm thế nào để nâng cấp firmware cho N7610 ah. nếu có thì up lên cho mọi người lun nhé. firmwara của máy em là: v6.0522.0 RH-51 02-06-2005 no was cũ rồi thì phải giúp em nhé.

7610 ko thể up online hoặc offline đc mà phải up bằng box bạn à.

Minh dang xai E65, dang up firmware den buoc thu 3 thi bi duc ket noi, minh phai lam gi? Co ban nao giup minh voi? Dt khong mo duoc, chet ngat luon!

Minh dang xai E65, dang up firmware den buoc thu 3 thi bi duc ket noi, minh phai lam gi? Co ban nao giup minh voi? Dt khong mo duoc, chet ngat luon!

Post bài có dấu tiếng Việt đàng hoàng nhé!

Khi up, PC báo mất kết nối là chuyện bình thường, NSU đã có thông báo thế rồi, trường hợp của bạn là máy tự báo hay làm rơi cáp? Bạn nên cắm cap vào điện thoại lại và up lại tại chính PC bạn up lúc đầu, hy vọng còn kịp.

Back