• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

theo mình thấy ở trang 1 thì cái ảnh khi unlocked cua bác ancola thì có ghi s-off mà, còn cái lỗi model id incorrect thi flash recovery chắc là do chưa s-off được quá các bác ơi
có bác nào unlock = htcdev và cai được recovery thì chỉ mình với chứ mình làm thì toàn bị model id incorret không ah .
mình sẽ nhiệt tình cảm ơn
èo,hiện tượng của e cũng bị y như là của bác.máy e bản châu á.hnay e mới unlock nhưng khi cài recovery thì máy nó cũng báo y hệt như của bác.có bác nào biết như thế là sao k ạ.chứ unlock kiểu này thì thà chẳng làm còn hơn.cứ để nguyên s-off của revolution còn hơn.hix

Đã làm như theo hướng dẫn kiểm tra lai get prop.cid: HTC_044
Bác xem dùm lý do tại sao không được à hướng dẫn dùm. Cám ơn Bác

Uploaded with ImageShack.us

mình cũng bị như thế này ai biết giúp mình với. ko hiểu như vậy đã có cid # chưa hix. mình định s-on lại mà ko chắc chắn

mình cũng bị như thế này ai biết giúp mình với. ko hiểu như vậy đã có cid # chưa hix. mình định s-on lại mà ko chắc chắn
mình đã s-on lại đc và k cần dùng super cid.bạn chỉ cần tải đúng bản rom ship của máy bạn.sau đó làm như bác ân hướng dẫn"1. UP Lại ROM SHIP cho máy của bạn qua KẾT NỐI VỚI PC
2. Sau khi Up rom xong thì máy sẽ khởi động lại
3. Bạn bỏ qua tất cả các bước cài đặt ban đầu
4. Bật chế độ USB Debugging trên Điện thoại
5. Bạn làm lại các bước như khi bạn chạy Super CID trên bài 1 (Từ bước 4 đến bước 9)
6. Gõ fastboot oem writesecureflag 3 nhấn Enter
7. Gõ fastboot reboot-bootloader nhấn Enter
* Bạn nhìn thấy màn hình hiện Pyramid PVT Ship S-ON RL là OK
8. Tháo pin ra, lắp lại và khởi động lại máy là xong"mình đã làm thử rùi,và đã đc trên máy của mình mà k cần cái super cid.:D

èo,hiện tượng của e cũng bị y như là của bác.máy e bản châu á.hnay e mới unlock nhưng khi cài recovery thì máy nó cũng báo y hệt như của bác.có bác nào biết như thế là sao k ạ.chứ unlock kiểu này thì thà chẳng làm còn hơn.cứ để nguyên s-off của revolution còn hơn.hix

Trong bootloader của mình sau khi unlocked bằng htc web thì nó báo unlocked nhưng vẫn là S-ON, khi up recovery thì không được, mình thử tải cả bản recovery mới nhất là 5.0.0.8 nhưng cũng đều bị lỗi CID incorrect! Update Fail! Hic, các cao thủ chỉ giáo ạ.

Mình cũng unlocked nhưng mà vẫn S-on là sao cac bác, neu thế quay lai revolution tool có khi nhìn no hay hơn vi chẳng co chữ unlocke. Có ai giúp vụ này không?

Mình cũng unlocked nhưng mà vẫn S-on là sao cac bác, neu thế quay lai revolution tool có khi nhìn no hay hơn vi chẳng co chữ unlocke. Có ai giúp vụ này không?
Unlock với HTCdev thì vẫn là S On nhưng bạn vẫn có thể flash Recovery và root bình thường. Ảnh mình đưa lên là do thời gian đầu chưa Unlock được với HTCdev thì mình dùng Revolutionary nên có S Off, sau đó thì HTCdev hỗ trợ Unlock mình lại up lại Rom ship và thí nghiệm unlock tiếp với HTCdev nên có đồng thời 2 cái mà các bạn hiện không có được : UNLOCKED và S OFF (Đó là cái được khi chấp nhận 50/50 mang máy ra thí nghiệm :D )

Unlock với HTCdev thì vẫn là S On nhưng bạn vẫn có thể flash Recovery và root bình thường. Ảnh mình đưa lên là do thời gian đầu chưa Unlock được với HTCdev thì mình dùng Revolutionary nên có S Off, sau đó thì HTCdev hỗ trợ Unlock mình lại up lại Rom ship và thí nghiệm unlock tiếp với HTCdev nên có đồng thời 2 cái mà các bạn hiện không có được : UNLOCKED và S OFF (Đó là cái được khi chấp nhận 50/50 mang máy ra thí nghiệm :D )

Dear anh Ân, em đã unlocked bằng HTCdev, khi vào bootloader nó báo Unlocked và S-ON, nhưng không tài nào cài recovery đc, em đã thử bản mới nhất là 5.0.1.0 nhưng vẫn bị lỗi CID incorrect!

Mong anh chỉ giáo giùm, em cũng đang mò bên XDA có một vài đồng chí bị thế nhưng với Incrediable S.

cho mình hỏi với. máy mình nghịch trên acm.ễ khi reboot lại thì nó ko lên nửa. chỉ hiện màn hình sáng mờ mờ là bị làm sao ạ. khi lắp pin thì nó cứ sáng thế ko tắt. làm đủ trogf mà ko lên gì cả. hic. hỏi mải chả thấy ai trả lời cho 1 chút gọi là. ko l

Đã thử mò theo cách này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1122694

Up bằng file.img nhưng cũng không được, ai đó thử làm xem sao. Mình làm theo thấy nó không báo lỗi gì cả nhưng khi vào recovery thì vẫn bị cái tam giác với cái dấu chấm than đỏ lòm ---> có nghĩa là vẫn chưa có recovery. Hic hic, có lẽ vẫn phải S-OFF thôi, chứ HTCdev để unlocked xong mà S-ON vẫn chưa ổn.

cho mình hỏi với. máy mình nghịch trên acm.ễ khi reboot lại thì nó ko lên nửa. chỉ hiện màn hình sáng mờ mờ là bị làm sao ạ. khi lắp pin thì nó cứ sáng thế ko tắt. làm đủ trogf mà ko lên gì cả. hic. hỏi mải chả thấy ai trả lời cho 1 chút gọi là. ko l

một cách đơn giản nhất, up lại rom ship xem sao.

Theo như bác thì khả năng bị vỡ mồm là rất cao.ac...ac.

Tình hình là unlock online qua HTC thì vẫn S-ON, và không thề cài recovery. Nếu nói như bác Ân là đúng thì có nhiều khả năng chưa có cái recovery tương thích, hoặc cũng có thề là nếu S-ON thì có nghĩa là chưa unlocked. Nói chung kg biết thế nào nữa. Đành phải chờ các cao thủ thôi.

Vậy hiện em đã UNLOCKED bằng HTCdev và muốn có S-OFF thì lại làm theo các bước S-OFF bằng Revolutionary là được đúng không ạ, em cũng sẽ vừa có UNLOCKED và S-OFF, có điều là thứ tự ngược với bác thôi.

Bác cho em ý kiến để mạnh dạn làm nhé, chứ UNLOCKED được rồi mà k tài nào cài nổi Recovery (mặc dầu em cầy nát XDA và Pdaviet từ hôm qua đến hôm nay rồi mà vẫn chịu) thì akay lắm.

Vậy hiện em đã UNLOCKED bằng HTCdev và muốn có S-OFF thì lại làm theo các bước S-OFF bằng Revolutionary là được đúng không ạ, em cũng sẽ vừa có UNLOCKED và S-OFF, có điều là thứ tự ngược với bác thôi.

Bác cho em ý kiến để mạnh dạn làm nhé, chứ UNLOCKED được rồi mà k tài nào cài nổi Recovery (mặc dầu em cầy nát XDA và Pdaviet từ hôm qua đến hôm nay rồi mà vẫn chịu) thì akay lắm.
Cũng có thể:-?. Vấn đề là bạn kiểm tra lại HBoot của bạn sau khi update lên 2.3.4 là bao nhiêu (So sánh với tool Revolutionary xem nó có hỗ trợ không? Mình không có máy trong tay nên không nói chắc được:p
* Hỏi thêm : Bạn cài Recovery qua HBoot (bằng file P58PMG.zip) hay Fastboot (file *.img) ?

Oho ! mình đã update được OTA 2.3.4 rồi mà chẳng cần S-ON lại, mình cũng vừa mới cài recovey (bằng file P58PMG) và Root bằng file su-2.3.6.3-efgh-signed xong, máy vẫn cài được các Game và apk bình thường, giờ chỉ cần xoá bớt vài app không dùng nũa là ok, ....

Mình lỡ unlock bằng HTC rồi chắc phải làm thêm s-OFF nếu muốn root, Mà làm như bác hóa ra 2 thao tác trong khi chỉ có 1 mục đích: s-off, recovery, root. Trong khi chi cần revolutation là có thể làm đủ 3 cái này, mặc khác trong nó còn pro hơn là chẳng thấy cái chữ màu hồng nữa. Vậy không biết cái gọi là unlock bootloader từ HTC có vai trò gì nữa, có ai biết khi unlock bằng HTC thì nó cho phép chúng ta làm gì không. Tạm thời quay lại cái revolution mà dùng tạm.

Chỉnh sửa cuối:
một cách đơn giản nhất, up lại rom ship xem sao.
lắp pin vào chỉ sáng mờ mờ. ko vào được cái gì cả. mình bị lôir khi đang ở room ship mà. cắm váo PC ko nhận . híc. ko lẻ ném luôn cho đở bực. chán quá. vlup+volum dă +powen = ko có gì màn hình củng chỉ sáng như thế thôi

Back