• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

lắp pin vào chỉ sáng mờ mờ. ko vào được cái gì cả. mình bị lôir khi đang ở room ship mà. cắm váo PC ko nhận . híc. ko lẻ ném luôn cho đở bực. chán quá. vlup+volum dă +powen = ko có gì màn hình củng chỉ sáng như thế thôi
vlup+volum dă +powen ?
*Chỉ nhấn giữ Volume down và nhấn nhả nút Power (Sau đó vẫn giữ nút Volume down) đến khi vào được HBoot

Mình lỡ unlock bằng HTC rồi chắc phải làm thêm s-OFF nếu muốn root, Mà làm như bác hóa ra 2 thao tác trong khi chỉ có 1 mục đích: s-off, recovery, root. Trong khi chi cần revolutation là có thể làm đủ 3 cái này, mặc khác trong nó còn pro hơn là chẳng thấy cái chữ màu hồng nữa. Vậy không biết cái gọi là unlock bootloader từ HTC có vai trò gì nữa, có ai biết khi unlock bằng HTC thì nó cho phép chúng ta làm gì không. Tạm thời quay lại cái revolution mà dùng tạm.
Với Sensation thì không rõ nhưng với EVO 3D thì Unlock bằng HTCdev cũng tương đương (Recovery và root sau đó có thể up rom Cook bình thường) với Unlock bằng Revolutionary

vlup+volum dă +powen ?
*Chỉ nhấn giữ Volume down và nhấn nhả nút Power (Sau đó vẫn giữ nút Volume down) đến khi vào được HBoot

khi em lắp pin vào thì nó tự sáng màn hình rồi ạ. cứ lắp pin là sáng luôn. hoặc ko có pin nhưng cắm cáp ÚB củng sáng ạ.sáng mờ mờ thôi. em làm đủ mọi thứ dể vào hbot mà ko được. tù sáng đến h bấm mỏi cả tat rùi ạ. chán, mà no ko tắt màn hình. tháo pin mói tắt màn hình bác ạ. em chr bít lsao nưa. thà nó đen thui luôn cho thành cục gạch còn nhìn đở hi vọng. dằng này vẩn sáng mới ức chế

Chỉnh sửa cuối:
khi em lắp pin vài thì nó tự sáng màn hình rồi ạ. sáng mờ mờ thôi. em làm đủ mọi thứ dể vào hbot mà ko được. tù sáng đến h bấm mỏi cả tat rùi ạ. chán, mà no ko tắt màn hình. tháo pin mói tắt màn hình bác ạ. em chr bít lsao nưa. thà nó đen thui luôn cho thành cục gạch còn nhìn đở hi vọng. dằng này vẩn sáng mới ức chế
Bạn thử làm theo cách HD2 ngày trước xem sao :-?
* Tháo pin ra
* Cứ để vậy khoảng 1 tiếng rồi lắp Pin vào
* Vào thử Hboot.

Cũng có thể:-?. Vấn đề là bạn kiểm tra lại HBoot của bạn sau khi update lên 2.3.4 là bao nhiêu (So sánh với tool Revolutionary xem nó có hỗ trợ không? Mình không có máy trong tay nên không nói chắc được:p
* Hỏi thêm : Bạn cài Recovery qua HBoot (bằng file P58PMG.zip) hay Fastboot (file *.img) ?
bác cho e hỏi câu hơi ngu 1 tý là cài bằng file*.img là như thế nào ạ.bác hướng dẫn e tý có đc k ạ.chứ unlock rùi mà cài recovery k dc thì thà cứ để nguyên s-off bằng revolution cho xong.hix.

vâng ạ để em thử. tháo ra vậy. chiều làm ko được chắc em điên quá. căm ơn bác nhiều

bác cho e hỏi câu hơi ngu 1 tý là cài bằng file*.img là như thế nào ạ.bác hướng dẫn e tý có đc k ạ.chứ unlock rùi mà cài recovery k dc thì thà cứ để nguyên s-off bằng revolution cho xong.hix.
Cài bằng file *.img qua fastboot (Ví dụ như recovery.img, radio.img, boot.img) là dùng bộ tool adb để flash qua kết nối với PC

máy e đã unlocked sau đó vì k cài đc recovery,e đã chay lại revolution để s-off.khi nâng cấp lên 2.3.4,máy của e có hboot là 1.18.0000.sau khi e s-off lại thì vào hboot nó lại báo là 1.17.1111.e kiểm tra base rom thì vẫn là 1.45.707.1 2.3.4.như vậy là thế nào vậy bác ân.

vâng ạ để em thử. tháo ra vậy. chiều làm ko được chắc em điên quá. căm ơn bác nhiều

Máy cuả bác bị bệnh giống thằng em em ngày trước( desire hd).cái này bác phải đưa time về lúc mua máy rồi tháo pin để khi nào pin trong máy hêt mới đc.có khi đến 2 ngày đấy
Còn máy cuâ bác mà chỉ sáng lờ mờ mà ko vào đc màn hình home thì chịu.đem đi bảo hành vậy

Chỉnh sửa cuối:
Với Sensation thì không rõ nhưng với EVO 3D thì Unlock bằng HTCdev cũng tương đương (Recovery và root sau đó có thể up rom Cook bình thường) với Unlock bằng Revolutionary
Với htcdev thì khi unlock xong có thể chạy ngay recovery và root.nhưng khi up lại rom ship thì ko đc.sau khi relock mới chạy rom ship đc.chả hiểu sao nưã.chứng tỏ nó chưa mở hết.anh em sen tốt nhất cứ chạy bằng tool revolution.ý kiến nhỏ cuâ cháu ah.

Máy chạy Android không giống chạy WinMo đâu.
Có lẽ bạn nên nạp lại PIN thật đầy (qua máy khác hoặc dùng công cụ nào đó để nạp), tháo hết SIM và thẻ ra rồi lắp PIN, vào lại thử xem. Kiểm tra khi lắp PIN có chắc chắn không nhé, tiếp xúc kém đôi khi gây ra như vậy.
Hi vọng là máy không có vấn đề nghiêm trọng đâu.

Máy chạy Android không giống chạy WinMo đâu.
Có lẽ bạn nên nạp lại PIN thật đầy (qua máy khác hoặc dùng công cụ nào đó để nạp), tháo hết SIM và thẻ ra rồi lắp PIN, vào lại thử xem. Kiểm tra khi lắp PIN có chắc chắn không nhé, tiếp xúc kém đôi khi gây ra như vậy.
Hi vọng là máy không có vấn đề nghiêm trọng đâu.
cảm ơn bác. bác ơi pin của em lúc đang làm là đầy ắp bác ạ. cứ bỏ pin vào là sáng màn hình,. ko lắp pin mà cắm mình dây USB củng sáng như lắp pin. em tháo pin để cả chiều mà lắp vào là sáng. chắc phải đem đi thợ thôi. ko làm sao vào Hboot được. bị như thế là do em đang dùng CMD.EXE để đánh lệnh. em làm song thì gỏ lệnh adb.reboot song máy tối đen lại. em rút cáp ra thì bị như vậy luôn. híc híc
khi cắm cáp USB vào thfi trong maganet của PC nó yêu cầu có QHSUSB_DLOAD bác ạ. em tim cái đó mà ko thấy

Chỉnh sửa cuối:
cảm ơn bác. bác ơi pin của em lúc đang làm là đầy ắp bác ạ. cứ bỏ pin vào là sáng màn hình,. ko lắp pin mà cắm mình dây USB củng sáng như lắp pin. em tháo pin để cả chiều mà lắp vào là sáng. chắc phải đem đi thợ thôi. ko làm sao vào Hboot được. bị như thế là do em đang dùng CMD.EXE để đánh lệnh. em làm song thì gỏ lệnh adb.reboot song máy tối đen lại. em rút cáp ra thì bị như vậy luôn. híc híc

Mượn thử thỏi PIN khác lắp kiểm tra xem sao hoặc bây giờ lắp PIN vào bạn giữ đồng thời cả 3 núm: POWER + VOLUME DOWN. + VOLUME UP khoảng 10-15s xem có hiện tượng gì không?

em làm rùi bác ạ. vẩn y như lúc ban đầu
theo như em đọc lỏm bỏm bên XDA thì con SEN của em chết chắc rồi. híc. bán sắt vụn quá

Với htcdev thì khi unlock xong có thể chạy ngay recovery và root.nhưng khi up lại rom ship thì ko đc.sau khi relock mới chạy rom ship đc.chả hiểu sao nưã.chứng tỏ nó chưa mở hết.anh em sen tốt nhất cứ chạy bằng tool revolution.ý kiến nhỏ cuâ cháu ah.

Sens của bác là bản Châu Á WWE hay là bản nào ạ, của em WWE sau khi unlocked bằng HTCdev thì không thể cài đc recovery, em dùng cả 2 cách cài bằng *.zip và qua *img qua fastboot nhưng vẫn không được. Cài qua *.zip thì nó báo CID incorrect!, còn cài qua fastboot thì không thấy báo lỗi gì nhưng khi vào recovery thì chỉ hiện cái tam giác và dấu chấm than đỏ lòm thôi ---> có nghĩa là vẫn chưa có recovery.

Thắc mắc không hiểu bản của bác là bản gì mà sau khi HTCdev unlocked xong mà cài recovery bt đc, hoặc bác có cao kiến gì ạ?

Cũng có thể:-?. Vấn đề là bạn kiểm tra lại HBoot của bạn sau khi update lên 2.3.4 là bao nhiêu (So sánh với tool Revolutionary xem nó có hỗ trợ không? Mình không có máy trong tay nên không nói chắc được:p
* Hỏi thêm : Bạn cài Recovery qua HBoot (bằng file P58PMG.zip) hay Fastboot (file *.img) ?

Hboot của em sau khi update lên 2.3.4 và unlocked là: 1.18.0000
Khi cài recovery thì lúc đầu em cài qua HBoot bằng file P58PMG.zip thì báo lỗi "CID incorrect!"
Sau đó lại cài bằng Fastboot (file.img) qua adb tool thì không thấy báo lỗi gì nhưng khi vào lại recovery thì nó vẫn báo cái tam giác với dấu chấm than đỏ ---> em vẫn chưa cài đc recovery.

Hic, chắc em chuột bạch chạy lại revolutionary để lấy S-OFF vậy, chứ S-ON thì em sợ không cài nổi recovery. Tiếc là bác lên EVO 3D rồi nên không làm thử đc hộ em cho ăn chắc.

máy e đã unlocked sau đó vì k cài đc recovery,e đã chay lại revolution để s-off.khi nâng cấp lên 2.3.4,máy của e có hboot là 1.18.0000.sau khi e s-off lại thì vào hboot nó lại báo là 1.17.1111.e kiểm tra base rom thì vẫn là 1.45.707.1 2.3.4.như vậy là thế nào vậy bác ân.

Hê lô bacmeogia1, có vẻ tình trạng của bạn cũng giống của mình, sau khi unlocked Bootloader bằng HTCdev thì không thể cài đc recovery, mình có thử thêm bc cài bằng Fastboot qua file.img như bác Ân nói nhưng cũng chịu.

Vậy mình muốn hỏi bạn là sau đó bạn relock lại rồi dùng tool revolutionary để S-OFF hay bạn cứ để nguyên Unlocked vậy rồi chạy tool revolutionary để lấy S-OFF.

Và nếu như vậy hiện tại khi vào bootloader bạn có UNLOCKED và S-OFF đúng không?

Mong câu trả lời của bạn để mình mạnh dạn dùng tool revolutionary để lấy S-OFF sau khi unlocked bằng HTCdev, hic, HTC đưa ra cái này có cũng bằng không, treo đầu dê bán thịt chó, bực ghê.

Hê lô bacmeogia1, có vẻ tình trạng của bạn cũng giống của mình, sau khi unlocked Bootloader bằng HTCdev thì không thể cài đc recovery, mình có thử thêm bc cài bằng Fastboot qua file.img như bác Ân nói nhưng cũng chịu.

Vậy mình muốn hỏi bạn là sau đó bạn relock lại rồi dùng tool revolutionary để S-OFF hay bạn cứ để nguyên Unlocked vậy rồi chạy tool revolutionary để lấy S-OFF.

Mong câu trả lời của bạn để mình mạnh dạn dùng tool revolutionary để lấy S-OFF sau khi unlocked bằng HTCdev, hic, HTC đưa ra cái này có cũng bằng không, treo đầu dê bán thịt chó, bực ghê.
he he.mình cũng đau đầu như bạn từ khi unlocked đc là k thể up lại recovery.sau khi đắn đo mãi mình đã quyết định s-off lại bằng tool revolutionary.mình để nguyên unlocked và chay tool.sau khi chạy thì vào hboot máy mình hiện nên thông số như ở trên đã nêu.khi vao bootloader k hiện là unlocked nhưng đã s-off đc.mình cài recovery và root bình thường.và đã cài rom khác ok.:D

he he.mình cũng đau đầu như bạn từ khi unlocked đc là k thể up lại recovery.sau khi đắn đo mãi mình đã quyết định s-off lại bằng tool revolutionary.mình để nguyên unlocked và chay tool.sau khi chạy thì vào hboot máy mình hiện nên thông số như ở trên đã nêu.khi vao bootloader k hiện là unlocked nhưng đã s-off đc.mình cài recovery và root bình thường.và đã cài rom khác ok.:D(nhưng mình nghĩ là bạn nên làm super cid,nếu rùi có thể bỏ qua)

he he.mình cũng đau đầu như bạn từ khi unlocked đc là k thể up lại recovery.sau khi đắn đo mãi mình đã quyết định s-off lại bằng tool revolutionary.mình để nguyên unlocked và chay tool.sau khi chạy thì vào hboot máy mình hiện nên thông số như ở trên đã nêu.khi vao bootloader k hiện là unlocked nhưng đã s-off đc.mình cài recovery và root bình thường.và đã cài rom khác ok.:D(nhưng mình nghĩ là bạn nên làm super cid,nếu rùi có thể bỏ qua)

Lạ thật, cứ để nguyên UNLOCKED vậy mà chạy revolutionary, sau đó khi vào bootloader nó lại hiện là Lock nhưng mà S-OFF hả bạn? Chắc có vấn đề gì đây. Có lẽ mình relocked rùi đợi ý kiến các cao thủ vậy.

Back