• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

Bác thử kiểm tra lại có chữ l chứ hay chữ i ạ.
Em bị dính chữ này cũng phải rò mãi mới biết đấy là chữ l (lờ) ạ :D

Em moi dùng Android nên không bít, máy em đã up rom Asia 707 bằng OTA lên 2.3.4. Bây giờ mún mở khóa bootloader bằng HTCdev, sau đó cài recovery và root. sau này mún up tip Rom ship có dc nữa không? Vì mục đích em chỉ muốn cài thêm 1 số ứng dụng yêu cầu root máy thôi, còn rom em muốn xài rom Ship cho ổn định. Thanks!

Up tiếp rom ship đương nhiên là được rồi chứ bác.
Theo em bác cứ làm đầy đủ đi: S-Off, Unlock bootloader bằng HTCDEV, Recovery, Root.
Rồi cứ để rom ship dùng nếu thích. Sau này thích nghịch thì đổi sang rom cook đỡ phải làm gì :D

Up tiếp rom ship đương nhiên là được rồi chứ bác.
Theo em bác cứ làm đầy đủ đi: S-Off, Unlock bootloader bằng HTCDEV, Recovery, Root.
Rồi cứ để rom ship dùng nếu thích. Sau này thích nghịch thì đổi sang rom cook đỡ phải làm gì :D
Chính xác, sau đó có thể thêm bớt, chỉnh sửa bản rom Ship đó và cuối cùng vào Recovery Backup lại >>> Sau này nếu chán các bản Rom cook thi lại vào Recovery để Restore bản Rom Ship đó dùng:D

ok. cảm ơn các bác nhiều. nhưng mà em chưa biết backup.:D thôi để làm ấy cái kia đã rồi tìm hiểu thêm.

khi bác cài xong Recovery, khởi động chạy menu Recovery là có backup and restore thôi.
Em cũng là new member của Sensation thôi.
Học mót mấy bác trình cao được mấy món này.
Nhưng nghe chừng Sensation ở mình vẫn không phải có nhiều bác vọc. Nên thấy chủ đề Sensation ít thông tin mới quá. Thấy toàn link trực tiếp sang XDA thôi.
Ngày nào cũng vào khu vực này mà ít lượm được thông tin quá.

Em da hoàn thành S-Off và up lại rom 2.3.4 như phương pháp 3 nêu trên. Sau đó vào HTCdev để mở khoá bootloader, bước 5c em k làm vì thấy ko có gì để làm, Em làm đến buoc 8 trên Command Prompt máy báo: " 'fastboot' is not recognized as an internal or external command operable program or batch file ". Ai có thể hướng dẫn chi tiết giúp em với! Tks!

Bác up mấy cái ảnh lên đây anh em bắt bệnh cho. chứ ai cũng chỉ unlock bootloader có 1 lần. Nên không nhớ rõ lắm đâu.

Tiến hành RECOVERY h máy nó chỉ hiện hình tam giác với dấu chấm than là sao pro ơi

Chỉnh sửa cuối:
Tiến hành RECOVERY h máy nó chỉ hiện hình tam giác với dấu chấm than là sao pro ơi

Có nghĩa là vẫn chưa cài clockmod recovery đó bạn. Nếu máy đã S-off thì bạn có thể cài recovery 5.0.2 và tiến hành root

Bác An ơi giúp em với máy em đang ở 2.3.3 em S-off thì hiện ra dòng "press any key to exit"cho dù em làm đúng những gì bác hướng dẫn máy của em số pm 1.34.841.6.update qua OTA cũng không thấy 2.3.4

Bác An ơi giúp em với máy em đang ở 2.3.3 em S-off thì hiện ra dòng "press any key to exit"cho dù em làm đúng những gì bác hướng dẫn máy của em số pm 1.34.841.6.update qua OTA cũng không thấy 2.3.4
Bạn phải chụp cái màn hình DOS xem nó báo lỗi gì (ở trên dòng press key to exit) đưa lên đây thì mới biết mà tư vấn được.

Nay mình mới để ý, máy của mình ở trong hboot thì ghi là : Unlocked; S-off; Hboot 1.18... radio 10.14.9035.02_2 nhưng khi vào thông tin điện thoại trong sittings thì lại ghi là 10.15.9035.02_2 là thế nào nhỉ? ai hiểu rõ món này xin giải thích dùm như vậy là máy mình đang sử dụng phiên bản radio nào vây?

Rất đơn giản thôi, đó là do máy bạn chưa cài recovery thôi. Bạn kiểm tra xem máy đã S-off chưa, nếu chưa ---> không thể cài đc recovery đâu. HTCdev unlocked chưa đủ.

Các bác giúp em với, em vừa mua được con Sensation tối qua. Em đã đọc rất kỹ hướng dẫn mà không qua được bước S-off. em chụp mấy cái ảnh màn hình, các bác xem gúp em với nha. dùng rom gốc hao pin nhanh quá.

http://up.anhso.net[/IMG]

Cái chỗ ký tự "I" em đã thay cả i, l, 1 mà vẫn báo " Invaild beta key, aborting....
Press (almost) any key to exit."

Chỉnh sửa cuối:
Các bác giúp em với, em vừa mua được con Sensation tối qua. Em đã đọc rất kỹ hướng dẫn mà không qua được bước S-off. em chụp mấy cái ảnh màn hình, các bác xem gúp em với nha. dùng rom gốc hao pin nhanh quá.
Cái chỗ ký tự "I" em đã thay cả i, l, 1 mà vẫn báo " Invaild beta key, aborting....
Press (almost) any key to exit."

bạn xem lại thử bạn nhập đúng S/N chưa ? có thể beta key của bạn chưa đúng đó

Chỉnh sửa cuối:
bạn xem lại thử bạn nhập đúng S/N chưa ? có thể beta key của bạn chưa đúng đó

Em nhập đúng mà, làm đi làm lại vẫn thế. khi em vào Bootloader, ở dòng đầu tiên có nội dung thế này:
PYRAMID PVT SHIP S-OFF RL
Như vậy là máy của đã S-OFF chưa? em không flash Recovery được.

Đã S-Off. Chúc mừng bác.
Bác update OTA 2.3.4 và unlock bootloader bằng HTCDEV đi

Back