• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

Làm thế nào để biết đc mình đã root thành công hả mọi người? Tớ mới dùng nên ko biết, mặc dù đã làm theo hướng dẫn ở trên. Nhưng
chỉ thấy cái màn hình bootloader có chữ REVOLUTIONARY, ko phải UNLOCKED. Còn cái màn hình kia thì chả biết ở đâu?
Chạy thử một ứng dụng cần root, bạn tải titanium backup, cài ứng dụng này, nếu chạy được vào file.hệ thống thì bạn đã root thành công, chúc vui

Làm thế nào để biết đc mình đã root thành công hả mọi người? Tớ mới dùng nên ko biết, mặc dù đã làm theo hướng dẫn ở trên. Nhưng chỉ thấy cái màn hình bootloader có chữ REVOLUTIONARY, ko phải UNLOCKED. Còn cái màn hình kia thì chả biết ở đâu?
Khi đã Root thành công thì bạn vào Menu/All Applications sẽ thấy một cái icon hình đầu lâu xương chéo của ứng dụng Super Use. Hoặc bạn tải ứng dụng Terminal Emulator trên Market về, chạy ứng dụng và gõ SU nó lên dấu # là OK

Rất cảm ơn 2 bạn đã giúp đỡ. Mình đã thành công mà ko biết..! Bây h mình muốn S-ON trở lại để up OTA của HTC thì làm ntn nhỉ? Mình đã thử theo cách của bạn lebinh_hung mà chưa đc.
"3. về fastboot gõ lênh "fastboot oem writesecureflag 3" và reset lại máy, máy đã S-ON, cực kỳ đơn giản."
Máy của mình đang để rom ship phiên bản TW vẫn ở 2.3.3, chưa up đc lên 2.3.4. Mà bây h tự nhiên FB trong Friend stream ko login đc. :(

Rất cảm ơn 2 bạn đã giúp đỡ. Mình đã thành công mà ko biết..! Bây h mình muốn S-ON trở lại để up OTA của HTC thì làm ntn nhỉ? Mình đã thử theo cách của bạn lebinh_hung mà chưa đc.
"3. về fastboot gõ lênh "fastboot oem writesecureflag 3" và reset lại máy, máy đã S-ON, cực kỳ đơn giản."
Máy của mình đang để rom ship phiên bản TW vẫn ở 2.3.3, chưa up đc lên 2.3.4. Mà bây h tự nhiên FB trong Friend stream ko login đc. :(

nếu đang dùng rom ship thì chả cần s-on đâu, cứ để s-off

quan trọng là bạn có stock recovery hay ko thôi, nếu cài CWM rồi thì up lại recovery gốc rồi lên ota.

cho mình hỏi ngu tý. nếu S-off th][ngf thì có úp OTA được ko. mình chủ yếu dùng room shjip chỉ root để nghịc thôi. đọc cái UNLOCK qua HTC mà chóng cả mặt lằng nhădfgn kinh. s-ôff vơi root theo bác ancola làm có 5 phút là ok. định làm cái unlock mà ngại kinh.

nếu đang dùng rom ship thì chả cần s-on đâu, cứ để s-off

quan trọng là bạn có stock recovery hay ko thôi, nếu cài CWM rồi thì up lại recovery gốc rồi lên ota.
Hix.. Stock recovery là gì vậy bạn? Để có nó thì phải làm ntn? Cả CWM nữa.. Toàn khái niệm quá mới!:|

Nguy hiểm quá! Vừa nãy mới vào đc XDA đọc bài S-ON. Cứ lọ mọ nghịch ngợm, may sao nó chưa thành cục gạch...:D

Em cũng vừa từ bản Rom ship 2.3.3 -> S-Off, Up lên 2.3.4 qua OTA, Unlocked Bootloader theo HTCDev, Recovery, Root theo các bác hướng dẫn ok rồiVừa up bản Android Revolution HD 3.5.2 rồi. Nhưng chưa up radio Radio_10.58.9035.00U_10.15.9035.02_2 theo bản Revolution mới trên XDA.
Đang vọc tiếp. Không biết còn nên vọc gì nhỉ?

Hjx... Tại sao con Sesation của em nhắn tin lại chỉ có 80 ký tự.huhu...ai chỉ dùm em với...thank.

Khi đã Root thành công thì bạn vào Menu/All Applications sẽ thấy một cái icon hình đầu lâu xương chéo của ứng dụng Super Use. Hoặc bạn tải ứng dụng Terminal Emulator trên Market về, chạy ứng dụng và gõ SU nó lên dấu # là OK
bác chỉ em cách chạy lại room ship 2.3.3 được ko ạ. sao em cho chạy lại nó toàn bắt uplater lên thôi. ko up lên thì bị thoát. híc híc. em đang 2.3.4
bác cho em xin cai file recovery mới nhất 5.0.1.0 được ko ạ. em tìm mải ko thấy/ s-off bàng bản củ thì sao nó ko chạy trên 2.3.4 vậy ạ. ( em làm thành công trên 2.3.3 )

Chỉnh sửa cuối:
Mình đã S-off bằng tools Revolutinary rồi.Khi đó máy mình đã up lên 2.3.4.Nhưng mình đã up lại 2.3.3, rồi lên tiếp 2.3.4 để có Hboot đúng là 1.18.0000. Đến đây là ok rồi phải không?
Nhưng khi tiến hành HTCdev thì đến bước 9, mình copy được cái đoạn text đó rồi. Bạn cho hỏi là : tiếp theo mình past cái text đó vào cái ô ở bước 10 ( có cái chữ :enter token) rồi sau đó chọn Sumit và chờ code thôi àh?? ( làm đến đây thì mình được báo là Unlock failed )
bạn cho mình hỏi luôn là nếu mình làm lại từng bước 1 thì có phải gỡ các ứng dụng đã cài ở lần trước đó ko ? ( vd : SDK...)
Tks bạn vì đã nhiệt tình giúp đỡ nhé !
cho mình hỏi làm sao để chạy lại room 2.3.3 trong khi mình đang 2.3.4 được. mình chạy = PC nó toàn bắt uplate còn up = thẻ nhớ nó bảo lổi ko úp được. mình unlock = htcdve rồi đang làm s-off thì vướng ở đây

cho mình hỏi làm sao để chạy lại room 2.3.3 trong khi mình đang 2.3.4 được. mình chạy = PC nó toàn bắt uplate còn up = thẻ nhớ nó bảo lổi ko úp được. mình unlock = htcdve rồi đang làm s-off thì vướng ở đây
Chạy bằng PC nó bảo update là đúng đó >>> Có nghĩa là cập nhật (Cài đè) bản rom bạn đang dùng.

Chạy bằng PC nó bảo update là đúng đó >>> Có nghĩa là cập nhật (Cài đè) bản rom bạn đang dùng.
thank bác. em unlock = HTC được rùi.
trời đất cái số 0 nó ko có / ở trong làm em tưởng là chư O làm mải không song. híc

Chỉnh sửa cuối:
Em moi dùng Android nên không bít, máy em đã up rom Asia 707 bằng OTA lên 2.3.4. Bây giờ mún mở khóa bootloader bằng HTCdev, sau đó cài recovery và root. sau này mún up tip Rom ship có dc nữa không? Vì mục đích em chỉ muốn cài thêm 1 số ứng dụng yêu cầu root máy thôi, còn rom em muốn xài rom Ship cho ổn định. Thanks!

Em moi dùng Android nên không bít, máy em đã up rom Asia 707 bằng OTA lên 2.3.4. Bây giờ mún mở khóa bootloader bằng HTCdev, sau đó cài recovery và root. sau này mún up tip Rom ship có dc nữa không? Vì mục đích em chỉ muốn cài thêm 1 số ứng dụng yêu cầu root máy thôi, còn rom em muốn xài rom Ship cho ổn định. Thanks!

Bạn làm theo cách 3 ở trang 1 bác Ancola66 hd để có S-OFF + UNLOCKED + HBOOT 1.18.0000, sau này bạn vẫn có thể update OTA, trước đó chỉ cần quay lại rom ship đã có rồi update OTA bình thường (mục đích up lại rom ship để nó replace cái recovery mình cài vào bằng cái stock recovery, có stock recovery thì mới update OTA đc)

Rất đơn giản thôi, cứ vọc là ra hết, hồi đầu mình cũng k dám làm gì cả, giờ thì làm tuốt, cứ vừa đọc vừa làm, giờ thì hiểu chân tơ kẽ tóc rồi nên khá tự tin vọc vạch.

Hjx... em nhập key s-off là dO5a1Xbi9J2NcJD0, toàn báo valid beta key, ko biết do lỗi gì ,ai giúp em với.thank các anh ạ

Hjx... em nhập key s-off là dO5a1Xbi9J2NcJD0, toàn báo valid beta key, ko biết do lỗi gì ,ai giúp em với.thank các anh ạ

Thử cách này đi bạn:
Sau khi đã nhận Beta key, dù nhập huài nhưng vẫn bị báo Invalid Key thì làm như sau: Copy thư mục revolutionary vào nơi dễ nhớ như ở ổ đĩa D Vào Start > Run > gõ CMD tại dấu nhắc câu lệnh: gõ: D: gõ tiếp cd revolutionary gõ tiếp revolutionary.exe Lúc này revolutionary.exe sẽ chạy. Bạn copy beta key và trở lại cửa sổ DOS > nhấn chuột phải chọn Paste rùi Enter là xong!

Hjx...em cũng đã làm như thế rùi, copy và paste trong dos nhưng vẫn báo vlid beta key anh ạ.huhu...giúp em với.
bạn để ý KEY của bạn xem có ký tự nào là O hoặc 0 không. cần phân biệt số 0 và chử O in. hôm qua mình làm nó báo sai key. mình làm đi làm lại ko song.
củng copy như bạn nói. trong key của mình có 1 đoạn la....OM.... ban đầu mình nghỉ là chử O vì nó không có cái gạch phía trong chử ( trong DOS số 0 có gạch chéo ). mình thay thành ....0M... enter >>>> ok luôn
đây là lổi mình làm và gặp bạn xem và tham khảo nhé
chúc vui

Back