• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

Nếu bạn muốn làm theo cách thứ 3 thì bạn cứ làm theo từng bước thôi. Nếu khôg tự tin thì ra yahoo, bác cứ buzz, thường buổi tối mình mới đi làm về, tôi hướng dẫn cho. Thật ra anh Ancola viết rõ rồi, nhưng có lẽ là bạn còn chưa dám làm thôi. Cứ mạnh dạng lên bạn nhé. Nên làm trên labtop yh: minhsaigonbeer

Lưu ý: việc upgrade lên 2.3.4 qua OTA, hay hạ về rom Ship 2.3.3 không nhất thiết phải trả máy về S-ON, vấn đề là chỉ cần đúng bản ROM cho từng khu vực. bạn cứ dể S-OFF vẫn LÊN/XUỐNG bình thường. (trong hướng dẫn mình có nói là revolutionary để S-OFF, sau đó hạ về 2.3.3). Việc hạ về 2.3.3 chỉ có ý nghĩa trong giai đoạn này vì hiện nay chưa có puplic bản ROM 2.3.4 cho khi vực asia-wwe dưới dạng file RUU hay OTA nên không thể update bằng máy tính, hay SDCARD, nếu sau này có file 2.3.4 RUU rồi thì không cần hạ về 2.3.3 nữa mà sau khi revolutionary thì chỉ cần up lại ROM 2.3.4 lần nữa bằng PC thì nó sẽ tự lên HBoot thôi. Hoặc là Revolutionary sẽ update phiên bản mới nó sẽ hoạt động trên nền HBoot là 1.18.xxxx, khi đó bác cũng chẳng cần lăng tăng về vụ LÊN/XUỐNG của HBoot làm gì

Rất cám ơn câu trả lời của bác.sẽ add nick cua bác,trao doi them kinh nghiem

các bác ơi giúp em với, em cài rom revolution hd v3.0.4 nhưng khi flash Radio_10.56.9035.00U_10.14.9035.01
thì nó báo lỗi fail remote: not allow . Em đã bật chế độ usb debugging nhưng ở trên thanh status bar nó không hiện hình tam giác có dấu chấm than ở giữa . bác nào biết cách fix xin chỉ giúp em thanks

Mọi người giúp em với, mới chuyển qua android nên chưa rành gì cả, em xớn xác không đọc hết thread nên nhảy vô unlock theo cách htcdev thì bây giờ ko cài recovery với root được :( nên chắc phải xài tiếp Tool Revolutionary thôi, nhưng mà mọi người cho em hỏi tí dể an tâm:
- Máy em la t-mobile basebane là 10.56.9035.00U_10.14.9035.01_M thì tải cái rom ship nào bây giờ nhỉ?
( có phải cái này ko nhỉ tại có mình nó là T-MOUS: Pyramid_TMOUS_1.29.531.2_R_10.42.9007.00P_10.11.90 07.15_M, nếu ko phải thì cho e xin cái link, thanks)
- Cho em xin cái link hướng dẫn up rom ship ạ ko thì hướng dẫn em với, search toàn thấy up rom ship hd2 chẳng hiểu gì hết :(
- Thêm nữa e đọc thấy bác ancola nói cách này 50/50 hở bác@@ hay chỉ đùa thế thôi, nếu thế thì relock rồi xài tool recovery nó có chắc ăn hơn ko bác? ( em chỉ cần S-OFF thui :(( và em cũng rất sợ hãi >"< )
Mọi người giúp em nhé, thanks.

Chỉnh sửa cuối:
II. Với các máy đã nâng cấp 2.3.4 nhưng:

1. Đã nâng cấp ROM, đã unlocked bằng HTCdev rồi, sau đó không recovery và root được thì làm như sau:

a. Dùng tool revolutionary để S-OFF, lúc này thì chữ Revolutionary sẽ hiện lên thay cho chữ unlocked, Hboot 1.17.11111

Ghi chú: Nếu chạy lại HTCDev để có Unlocked thì không được, vì HTCdev chỉ làm việc trên HBoot 1.18.0000 thôi. Nên qua bước tiếp theo

b. Chạy lại ROM ship 2.3.3 một lần nữa để có thể update lên 2.3.4 qua OTA. Nếu ai có ROM ship 2.3.4 thì up thẳng luôn chứ không cần về lại 2.3.3. Mục tiêu là phải lên 2.3.4 để có Hboot 1.18.0000

Ghi chú: vì tôi không có file 2.3.4 để chạy lại rom ship, mà hiện nay chì có update OTA nên phải hạ về 2.3.3, sau đó nó mới cho up OTA lên lại 2.3.4 để có HBoot là 1.18.0000)

c. Sau khi up lại 2.3.4, vào lại Hboot các bạn sẽ thấy: S-OFF, HBoot 1.18.0000, và còn có luôn unlocked.

d. Nếu cảm thấy không chắc ăn thì chạy lại HTCDev lần nữa để chắc là Unlocked

2. Với máy Đã nâng ROM 2.3.4, nhưng chưa unlocked

- Làm tương tự như mục 1. Nhưng mà đến bước c. thì có S-OFF, Hboot 1.18.0000, nhưng vẫn chưa thấy có unlocked.
- Chạy HTCDEv đễ unlocked

Sau khi làm thi nó thế này, cài recovery và root thoai mái
Bạn Minhdakai cho mình số dt đc ko? Mình muốn gọi luôn cho bạn để hỏi một số thắc mắc .Mình cũng đang bị vướng ở cách thứ 3 này .

Thật ra hướng dẫn qua điện thoại thì tôi nghĩ rất khó nói hết ý. Bác cứ qua yahoo, step by step thi moi thứ sẽ ok. Minh cũng support các bạn khác qua yahoo, cũng hên là thành công.

Các Bác cho e hỏi : Có ai dùng Sensation bản Châu Á ( 2.3.4 - 1.45.707.1) đã unlock được bằng HTC Dev chưa ? e thực hiện đến bước thứ 9 và 10 , sau khi chọn Sumit thì báo là Unlock failed. Em làm đi làm lại mà không được. Em đã kiểm tra lại trong phần Support Devices thì không thấy có bản 1.45.707.1 . Không biết đây có phải là lý do ko unlock được hay ko?
Tiện đây các Bác cho hỏi luôn là nếu thực hiện HTC dev lại từ đầu thì có cần phải gỡ các ứng dụng đã cài trên PC ko ( SDK ...) ?
Mong các bác chỉ giáo hộ em với !

Các Bác cho e hỏi : Có ai dùng Sensation bản Châu Á ( 2.3.4 - 1.45.707.1) đã unlock được bằng HTC Dev chưa ? e thực hiện đến bước thứ 9 và 10 , sau khi chọn Sumit thì báo là Unlock failed. Em làm đi làm lại mà không được. Em đã kiểm tra lại trong phần Support Devices thì không thấy có bản 1.45.707.1 . Không biết đây có phải là lý do ko unlock được hay ko?
Tiện đây các Bác cho hỏi luôn là nếu thực hiện HTC dev lại từ đầu thì có cần phải gỡ các ứng dụng đã cài trên PC ko ( SDK ...) ?
Mong các bác chỉ giáo hộ em với !

Mình dùng bản Châu Á giống hệt bạn đây. Mình đã unlocked thành công bằng HTCdev.

Hỏi bạn thêm một chút nhé, bạn đã S-OFF bằng tool revolutionary chưa? Nếu đã S-OFF thì sau khi nâng lên 2.3.4 bạn mới S-OFF hay đã S-OFF khi vẫn ở 2.3.3

Sở dĩ mình hỏi vậy là vì mình đang nghi ngờ sau khi bạn update lên 2.3.4 bạn đã thực hiện S-OFF trước khi dùng HTCdev để unlock bootloader. Đương nhiên sẽ không đc vì khi dùng tool revolutionary thì Hboot của bạn đã bị thay đổi thành 1.17.1111 chứ không còn là 1.18.0000 nữa.

Bạn thử up lại rom ship 2.3.3 sau đó update lên 2.3.4 qua OTA rùi HTCdev unlocked lại xem sao.

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho em hỏi chút ạ.
Máy em đã update OTA nhưng thấy trong Software information là
Android version 2.3.3 chứ không phải là 2.3.4
Software number 1.35.911.1
Kernel 2.6.35.10
Baseband 10.43a.9007.00U_10.51.9007.27_M3

Vậy em có thể sử dụng phương pháp "3.PHƯƠNG PHÁP UNLOCK KẾT HỢP REVOLUTIONARY và HTCdev" được không ạ?
Mà tại sao em update qua wifi mà không nâng lên thành 2.3.4 mà chỉ là 2.3.3 nhỉ?

Mình dùng bản Châu Á giống hệt bạn đây. Mình đã unlocked thành công bằng HTCdev.

Hỏi bạn thêm một chút nhé, bạn đã S-OFF bằng tool revolutionary chưa? Nếu đã S-OFF thì sau khi nâng lên 2.3.4 bạn mới S-OFF hay đã S-OFF khi vẫn ở 2.3.3

Sở dĩ mình hỏi vậy là vì mình đang nghi ngờ sau khi bạn update lên 2.3.4 bạn đã thực hiện S-OFF trước khi dùng HTCdev để unlock bootloader. Đương nhiên sẽ không đc vì khi dùng tool revolutionary thì Hboot của bạn đã bị thay đổi thành 1.17.1111 chứ không còn là 1.18.0000 nữa.

Bạn thử up lại rom ship 2.3.3 sau đó update lên 2.3.4 qua OTA rùi HTCdev unlocked lại xem sao.
Mình đã S-off bằng tools Revolutinary rồi.Khi đó máy mình đã up lên 2.3.4.Nhưng mình đã up lại 2.3.3, rồi lên tiếp 2.3.4 để có Hboot đúng là 1.18.0000. Đến đây là ok rồi phải không?
Nhưng khi tiến hành HTCdev thì đến bước 9, mình copy được cái đoạn text đó rồi. Bạn cho hỏi là : tiếp theo mình past cái text đó vào cái ô ở bước 10 ( có cái chữ :enter token) rồi sau đó chọn Sumit và chờ code thôi àh?? ( làm đến đây thì mình được báo là Unlock failed )
bạn cho mình hỏi luôn là nếu mình làm lại từng bước 1 thì có phải gỡ các ứng dụng đã cài ở lần trước đó ko ? ( vd : SDK...)
Tks bạn vì đã nhiệt tình giúp đỡ nhé !

Các bác cho em hỏi chút ạ.
Máy em đã update OTA nhưng thấy trong Software information là
Android version 2.3.3 chứ không phải là 2.3.4
Software number 1.35.911.1
Kernel 2.6.35.10
Baseband 10.43a.9007.00U_10.51.9007.27_M3

Vậy em có thể sử dụng phương pháp "3.PHƯƠNG PHÁP UNLOCK KẾT HỢP REVOLUTIONARY và HTCdev" được không ạ?

Mà tại sao em update qua wifi mà không nâng lên thành 2.3.4 mà chỉ là 2.3.3 nhỉ?

Chưa thể Unlock được. Do chưa lên được 2.3.4
Bạn có thể check update lại lần nữa, nếu chưa có thì phải chờ thêm vài hôm.

sao máy của mình bị lổi invaide key trong rovlutionảy vay mọi người máy mình sensation tmobile 4g

Chỉnh sửa cuối:
sao máy của mình bị lổi invaide key trong rovlutionảy vay mọi người máy mình sensation tmobile 4g
theo mình thì lỗi đó do bạn nhập key sai ký tự hoặc bạn lấy key không đúng với phiên bản hboot mà máy của bạn đang dùng

Chưa thể Unlock được. Do chưa lên được 2.3.4
Bạn có thể check update lại lần nữa, nếu chưa có thì phải chờ thêm vài hôm.

Bác nói lại phải chờ thêm vài hôm nữa ư???
Ver 2.3.4 có lâu rồi mà. Em thấy có bác nói đã up lên 2.3.4 của bản Korea (911) rồi mà, bản 1.45.911.2.
Bác nào có 1.45.911.2 share cho em với ạ. Thanks.

Hix ..hix..Cuối cùng thì tối qua cũng đã làm được UNLOCK, S-OFF, RECOVERY, ROOT và HBOOT 1.18.0000. =D>
Tks Bác Minhdakai nhiều nhé .

sao để chế độ bootloader laptop không nhận ra htc sensation gỏ lệnh fastboot oem get..... nó thông báo bootloader [Err] command error

Làm thế nào để biết đc mình đã root thành công hả mọi người? Tớ mới dùng nên ko biết, mặc dù đã làm theo hướng dẫn ở trên. Nhưng chỉ thấy cái màn hình bootloader có chữ REVOLUTIONARY, ko phải UNLOCKED. Còn cái màn hình kia thì chả biết ở đâu?

Back