• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

Nguyên văn bởi venusian
Hi. Mình cũng bị giống bạn. chạy đến bước cuối nó cứ đơ ra vậy.
Ấn chuyển lên Yes nhưng nó không cho chấp nhận. Chán quá ấn lại No rồi ấn nút nguồn. Máy khởi động lại từ đầu. Bật lên kiểm tra lại Bootloader thì đã là Unlock rồi
Bạn thử lại xem sao nhé
Khi mình root máy theo cách ò HTCdev, cũng y chang như bạn vậy đó. Không hiểu luôn nhưng thấy đã unlocked thì nghĩ là ok.
Máy mình đã root & cài Titanium Backup, thấy báo root access ok.
Được 2 ngày thì tự đưng Titanium Backup báo root access fail mặc dù mình chẳng có làm gì cả (máy mới mua, hàng xách tay HK nên đang tìm hiểu, chưa chính thức dùng)
Hiện tại, vẫn bị lỗi trên, kiểm tra thấy vẫn unlocked nhưng làm sao biết đã còn root hay không?
Có bác nào trợ giúp cho mình là nên làm gì? có phải root lại hay không?
Cho mình hỏi ngu 1 tí:
sao máy mình không thấy mục recovery khi Hboot? (giữ phím down + bấm power)
cài recovery để làm gì nhỉ?
Cám ơn các bác nhiều

Khi mình root máy theo cách ò HTCdev, cũng y chang như bạn vậy đó. Không hiểu luôn nhưng thấy đã unlocked thì nghĩ là ok.
Máy mình đã root & cài Titanium Backup, thấy báo root access ok.
Được 2 ngày thì tự đưng Titanium Backup báo root access fail mặc dù mình chẳng có làm gì cả (máy mới mua, hàng xách tay HK nên đang tìm hiểu, chưa chính thức dùng)
Hiện tại, vẫn bị lỗi trên, kiểm tra thấy vẫn unlocked nhưng làm sao biết đã còn root hay không?
Có bác nào trợ giúp cho mình là nên làm gì? có phải root lại hay không?
Cho mình hỏi ngu 1 tí:
sao máy mình không thấy mục recovery khi Hboot? (giữ phím down + bấm power)
cài recovery để làm gì nhỉ?
Cám ơn các bác nhiều

Thấy bạn nói mà mình thấy kiểu gì đấy.
Nghe ko chuẩn lắm. Nếu bạn Unlock xong ko cài Recovery thì lấy đâu ra mà Root đc.
Còn nếu bạn đã Root thì nó sẽ ko mất đc. Root và Recovery chỉ mất khi bạn up lại Rom ship.
Bình thường khi vào Hboot nó vẫn có Recovery nhưng nếu bạn chưa cài Recovery thì không vào đc Recovery.

Các bác giúp em vấn đề này: (máy em HTC Sen thường, rom ship euro)
Máy e đã S-Off, reco, root ok.
Tới bước tiến hành Super-CID:
+ Chạy adb.bat,Gõ adb devices nhấn Enter , ra số series,device.
+ Gõ tiếp "adb reboot-bootloader" thì máy reboot lại giao diện hboot (Fasboot USB) ok sau đó type "fastboot oem writecid 11111111" thì trong cmd nó hiện <waiting for devices> hoài, không thấy chạy nữa.
Xin các bác giúp e ở bước này.Thanks!

Các bác giúp em vấn đề này: (máy em HTC Sen thường, rom ship euro)
Máy e đã S-Off, reco, root ok.
Tới bước tiến hành Super-CID:
+ Chạy adb.bat,Gõ adb devices nhấn Enter , ra số series,device.
+ Gõ tiếp "adb reboot-bootloader" thì máy reboot lại giao diện hboot (Fasboot USB) ok sau đó type "fastboot oem writecid 11111111" thì trong cmd nó hiện <waiting for devices> hoài, không thấy chạy nữa.
Xin các bác giúp e ở bước này.Thanks!

Kiểm tra lại kết nối cáp. Cài đặt lại devices và tiến hành Thử làm lại xem sao.

Thấy bạn nói mà mình thấy kiểu gì đấy.
Nghe ko chuẩn lắm. Nếu bạn Unlock xong ko cài Recovery thì lấy đâu ra mà Root đc.
Còn nếu bạn đã Root thì nó sẽ ko mất đc. Root và Recovery chỉ mất khi bạn up lại Rom ship.
Bình thường khi vào Hboot nó vẫn có Recovery nhưng nếu bạn chưa cài Recovery thì không vào đc Recovery.

Cám ơn bạn đã đọc & trả lời mình.
Mình làm theo cách root ở web này: http://blog.htcsmartphone.com.vn/?p=2796
Đâu có thấy phải cài Recovery đâu mà vẫn root được đấy mà. Để mình thử root lại xem sao.
Nếu muốn backup rom hiện tại trong máy thì phải cài Recovery à?
Cám ơn

Cám ơn bạn đã đọc & trả lời mình.
Mình làm theo cách root ở web này: http://blog.htcsmartphone.com.vn/?p=2796
Đâu có thấy phải cài Recovery đâu mà vẫn root được đấy mà. Để mình thử root lại xem sao.
Nếu muốn backup rom hiện tại trong máy thì phải cài Recovery à?
Cám ơn

Hôm trước anh bạn mình có làm theo cách bạn nói trên ko đc.
Có Recovery rồi thì bạn mới Backup lại Rom đc.
Máy bạn đã unlock Bootloader rồi thì giờ chỉ cần chạy Tool Revolutionary để S-OFF và cài Recovery Root lại là ok thôi. Thêm cái Super CID nữa cho nó đủ bộ, muốn làm gì cũng đc.

Hôm trước anh bạn mình có làm theo cách bạn nói trên ko đc.
Có Recovery rồi thì bạn mới Backup lại Rom đc.
Máy bạn đã unlock Bootloader rồi thì giờ chỉ cần chạy Tool Revolutionary để S-OFF và cài Recovery Root lại là ok thôi. Thêm cái Super CID nữa cho nó đủ bộ, muốn làm gì cũng đc.
Mình đã thử root lại & ok rồi. Không biết có bị lại không ;-)
mình root rồi mới cài recovery có được không vậy?
Cám ơn

cho mình hỏi có cách nào kiểm tra là máy đã vọc vạch k hả mấy bạn
mới nghịch android nên còn ít kng
tiện cho mình hỏi mình vào bootloader em sen xe của mình thấy version đã là 1.18.0000 rồi thì có cần phải làm phần trả lại ver này nữa k thế
sr nếu hỏi gà :D
mong các bạn giúp đỡ
mà em này root có bị die k vậy các bạn :(

cho mình hỏi có cách nào kiểm tra là máy đã vọc vạch k hả mấy bạn
mới nghịch android nên còn ít kng
tiện cho mình hỏi mình vào bootloader em sen xe của mình thấy version đã là 1.18.0000 rồi thì có cần phải làm phần trả lại ver này nữa k thế
sr nếu hỏi gà :D
mong các bạn giúp đỡ
mà em này root có bị die k vậy các bạn :(

Rất khó đánh giá lắm bạn,nếu bạn mua máy của thì chỉ nhận biết qua hình dạng thôi. còn về bootloader,s-
Off, recovery và root đều có thể thay đổi được.
Root máy không bị die

Mình đã thử root lại & ok rồi. Không biết có bị lại không ;-)
mình root rồi mới cài recovery có được không vậy?
Cám ơn

hic, tối hôm qua root lại xong, cài Tatinium Backup ok vậy mà sáng nay dậy thử chạy Tatinium Backup lại bị lỗi root access fail
Vậy là sao hả các bac?
Cám ơn

hic, tối hôm qua root lại xong, cài Tatinium Backup ok vậy mà sáng nay dậy thử chạy Tatinium Backup lại bị lỗi root access fail
Vậy là sao hả các bac?
Cám ơn
Mình mới kiễm tra lại,đúng là hôm qua mình patch ok rồi và sử dụng titanium backup ok,nhưng bây giờ thì bị mất patch,mới patch lại và khởi động và sử dụng bình thường.

Mình mới kiễm tra lại,đúng là hôm qua mình patch ok rồi và sử dụng titanium backup ok,nhưng bây giờ thì bị mất patch,mới patch lại và khởi động và sử dụng bình thường.

Vậy là phải root mỗi ngày à? :)))
Hoàn cảnh của mình là: sensation xe, hàng xách tay Hongkong. Chỉ muốn root để gỡ các phần mềm tiếng tàu ra & cài phần mềm mình thích vào thôi.
Máy đã unlock theo hướng dẫn của htcdev.
Nhờ các bác tư vấn giúp, mình phải làm những gì.
Cám ơn.

Vậy là phải root mỗi ngày à? :)))
Hoàn cảnh của mình là: sensation xe, hàng xách tay Hongkong. Chỉ muốn root để gỡ các phần mềm tiếng tàu ra & cài phần mềm mình thích vào thôi.
Máy đã unlock theo hướng dẫn của htcdev.
Nhờ các bác tư vấn giúp, mình phải làm những gì.
Cám ơn.

sao lại Root mỗi ngày. Root chỉ bị mất khi bạn up lại Rom ship thôi.
Còn cái Titanium Backup PRO dùng Patch để Full thì nếu bạn xóa file Patch đi thì nó sẽ mất bản Pro thôi.
Bạn có thể sử dụng phần mềm này để gỡ bỏ các Ứng ụng Hệ thống hay hơn: http://www.pdaviet.net/showthread.p...VE-ỨNG-DỤNG-REMOVE-VÀ-BACKUP-CÁC-APP-HỆ-THỐNG

các bác cho em hỏi là máy em sen xe thì nên làm theo các bước bài 1 hay làm theo các bc như bác này nói ah

Đối với Sen XE:
Bước 1: Bạn S-off (đã có hướng dẫn ở trên)
Bước 2: Down rom ship cho Sen XE tại: http://translate.google.com.vn/tran..._signed.exe&hl=vi&biw=1280&bih=542&prmd=imvns
Sau đó chuyển đổi nó thành file zip (đã có hướng dẫn ở phần up rom), copy vào thẻ nhớ và up lại. Bước này để lấy lại HBoot là 1.18.0000 sau khi S-off.
Bước 3: unlock HTCdev (có hướng dẫn ở trên)
Bước 4: Cài Recovery (có hướng dẫn ở trên)
Bước 5: Super CID (có hướng dẫn ở trên)
Bước 6: Down bản rom này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1262539
Rom này đã được root sẵn.copy vào thẻ nhớ và cài bằng recovery. Vì không root được nên cài bản rom đã được root sẵn. Nếu muốn dùng tiếng Việt thì vào Market down phần mềm Locale2 về cài là có tiềng Việt.
Bước 7: Nếu tìm đc bản rom cook nào hay thì up theo bước 6 và chia sẻ cho anh em.
Bước 8: Thanks phát đi :)
Chú ý: Sẽ không update OTA được nữa.

nếu làm ntn thì bác nào giải thích cho em bước thứ 2 và bc thứ 6 làm ntn vs ah
bc root em k hiểu lắm
bác nào giải thích hộ em vs
tại sao root lại là uprom
sr vì em mới vào nghề nên gà lắm

các bác cho em hỏi là máy em sen xe thì nên làm theo các bước bài 1 hay làm theo các bc như bác này nói ah

nếu làm ntn thì bác nào giải thích cho em bước thứ 2 và bc thứ 6 làm ntn vs ah
bc root em k hiểu lắm
bác nào giải thích hộ em vs
tại sao root lại là uprom
sr vì em mới vào nghề nên gà lắm

bước 2 máy báo can't update, máy e là con XE

Đấy là bạn đấy khó làm thì mới cần phải làm thế thôi.
Còn bình thường thì bạn cứ làm theo các bước như đối với Sesation thường.
Mình đã Root và S-Off 4 con Sensation XE theo các bước của Mod Ancola hướng dẫn với Sensation ở trên.
Chúc các bạn thành công.

làm tới bước Super CID gõ lệnh getprop ro.cid thì báo permission denied
khắc phục giúp e.
P/s: XE

Chỉnh sửa cuối:
mình đã s-off - recovery - root - super cid cho sen xe thành công rồi ^^
cám ơn tất cả mọi người :X:X:X
1 đêm đáng nhớ :D

BRO ơi!!

Em làm tốt tất cả các phần trên và đã up xong 4.0.3 ROMSHIP, sau đó em phải chạy lại Recovery và root lại, đã xuất hiện Superuser, nhưng khi chạy Titinium Backup nó cứ báo là chưa ROOT được.
Em chạy root lại mấy lần vẫn thế?? Em down file (su-2.3.6.3-efgh-signed.zip) mới nhất trên XDA và ROOT, sau đó update Superuser trên Market kết quả vẫn ko chạy được Titinium Backup???

Anh giup em, tks!!

Back