• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

BRO ơi!!

Em làm tốt tất cả các phần trên và đã up xong 4.0.3 ROMSHIP, sau đó em phải chạy lại Recovery và root lại, đã xuất hiện Superuser, nhưng khi chạy Titinium Backup nó cứ báo là chưa ROOT được.
Em chạy root lại mấy lần vẫn thế?? Em down file (su-2.3.6.3-efgh-signed.zip) mới nhất trên XDA và ROOT, sau đó update Superuser trên Market kết quả vẫn ko chạy được Titinium Backup???

Anh giup em, tks!!

Bạn down Super User v3.0.7 về và cài xem sau nha.

máy mình là SENsation , mình vừa mới root, recovery, s-off. Xin nhờ ae giúp đỡ 1 bản ROM nào đã lượt bỏ các ứng dụng ko cần thiết, tinh chỉnh hệ thống,cpu..mà ít tốn pin với. Mình nhìn thấy nhiều bản quá. ko bik dùng bản nào cả.
Mình có backup bản rom mình bằng recovery, nó chạy xong mà ko bik nằm ở đâu cả.

XIn giúp đỡ ! chân thành cảm ơn !

máy mình là SENsation , mình vừa mới root, recovery, s-off. Xin nhờ ae giúp đỡ 1 bản ROM nào đã lượt bỏ các ứng dụng ko cần thiết, tinh chỉnh hệ thống,cpu..mà ít tốn pin với. Mình nhìn thấy nhiều bản quá. ko bik dùng bản nào cả.
Mình có backup bản rom mình bằng recovery, nó chạy xong mà ko bik nằm ở đâu cả.

XIn giúp đỡ ! chân thành cảm ơn !

Hiện tại thì có 2 loại Rom cho bạn là Android 2.3.5 và ICS 4.0(Beta), nếu cần sự ổ định thì bạn thử bạn này
Pin của Sen thì thường là 1 ngày thôi bạn.
Bản Rom backup thì bạn sẽ thấy khi vào SD card \clockworkmod\backup

thank bạn !

cho mình hỏi 1 vài vấn đề nữa nha. full wipe nghĩa là gì thế ? vì bản ROM trên đòi như sau :
-Up rom qua recovery và full wipe trước khi up

Mình ko hiểu sao game Samurai mình chơi bt, nhưng sau khi s-off thì ko chơi đc nữa, dù đã factory reset vẫn ko chơi đc nữa. hix

thank bạn !

cho mình hỏi 1 vài vấn đề nữa nha. full wipe nghĩa là gì thế ? vì bản ROM trên đòi như sau :

Mình ko hiểu sao game Samurai mình chơi bt, nhưng sau khi s-off thì ko chơi đc nữa, dù đã factory reset vẫn ko chơi đc nữa. hix

Full wipe có nghĩa nôm na là bạn format xóa hết những gì có liên quan đến bản rom trước đó đang sử dụng trên máy của bạn để đảm bảo khi up rom mới sẽ hoạt động hiệu quả.

Alcola ơi cho mình hỏi chút
Mình Unlock em XE bằng web HTC ---> UNLOCK và S-ON
Bây giờ làm bước tiếp theo để S-OFF thì tool nó không nhận có phải do mình đã UNLOCK không hay tại sao?
Bạn cho mình cái video hướng dẫn thì tốt quá :((

Đã thành công, up lên bản ROM iCS 4.0.3, Sense 3.5. Dùng tuyệt vời. chỉ có điều, font chữ tiếng việt có chỗ hơi thiết thẩm mỹ

Alcola ơi cho mình hỏi chút
Mình Unlock em XE bằng web HTC ---> UNLOCK và S-ON
Bây giờ làm bước tiếp theo để S-OFF thì tool nó không nhận có phải do mình đã UNLOCK không hay tại sao?
Bạn cho mình cái video hướng dẫn thì tốt quá :((

Unlock trước hay sau không sao cả. Mình đã làm mấy con XE trước hay sau thì đều thế. mọi người đều làm theo và đã thành công.
Kiểm tra lại xem bạn đã đáp ứng đủ yêu cầu chưa:

Điều kiện :

* Trên PC bạn phải Remove HTC Sync và HTC Driver (Nếu trước đó đã cài)
* Remove Droid Explorer (Nếu trước đó đã cài)
* Tải HTC Driver mởi và cài đặt cho PC
* Nếu Sensation trước đó đã chạy Temp Root thì nên Up lại bản Rom Ship hoặc Factory Reset.​

Tiến hành S-OFF

1. Giải nén bộ Tool tải về trên PC
2a. Trên Sensation vào Settings / Power.Bỏ dấu tích ở mục "FAST BOOT"
2b. Trên Sensation vào Settings / Applications / Development đánh dấu tích vào ô USB Debugging
3. Kết nối Sensation với PC ở chế độ Charge Only​

Các bác ơi.Mình mới dùng Android bây giờ muốn kiểm tra Máy có Hboot hay reovery chưa làm ntn vậy @@

Cho em hỏi là máy e đã up s-off,reco,root,superid 1 lần rồi...sau đó e cài room cook nhưng thấy k ổn định, e up lại room ship khác.
Giờ e làm lại bước reco thì vào nó báo máy v dấu chấm than nên k thể làm xong bước reco rồi tới root tiếp.
Xin các cao thủ giúp đỡ!Xin cảm ơn.

Cho em hỏi là máy e đã up s-off,reco,root,superid 1 lần rồi...sau đó e cài room cook nhưng thấy k ổn định, e up lại room ship khác.
Giờ e làm lại bước reco thì vào nó báo máy v dấu chấm than nên k thể làm xong bước reco rồi tới root tiếp.
Xin các cao thủ giúp đỡ!Xin cảm ơn.

Nếu bạn đã Root và Recovery rồi nhưng up lại Rom sip thì sẽ bị mất Root và Recovery.
Trường hợp của bạn phải cài lại Recovery và Root lại.

Xin giúp đỡ ht sensation.

Tình hình mình đang muốn cho em nó quay về room góc mà không tạo được super cid,anh em nào co thể làm dược thì giúp minh với.Mặc dù mình đã làm theo hướng dẫn trên các diễn đàn mà vẫn không làm được,mình ở q,Tân Phú, HCM .Hoặc anh em nào biết chỗ làm thì cho mình xin địa chỉ,còn anh em nào muốn giúp mình thì sms 0909464408 minh sẽ call.Rất mong được sự giúp đỡ của anh em.

Tình hình mình đang muốn cho em nó quay về room góc mà không tạo được super cid,anh em nào co thể làm dược thì giúp minh với.Mặc dù mình đã làm theo hướng dẫn trên các diễn đàn mà vẫn không làm được,mình ở q,Tân Phú, HCM .Hoặc anh em nào biết chỗ làm thì cho mình xin địa chỉ,còn anh em nào muốn giúp mình thì sms 0909464408 minh sẽ call.Rất mong được sự giúp đỡ của anh em.

Bạn hãy nói rõ là bạn bị lổi gì khi thực hiện supercid? nhưng nếu như bạn chỉ cần quay về rom ship thì bạn chỉ cần biết máy của bạn xuất xứ từ đâu và tải rom ship đó về và up thôi không cần supercid, supercid chỉ cần khi bạn muốn up rom ship của khu vực khác mà thôi.

sao con Sen XE của em không vào HBOOT được thế các bác ơi :( e giữ Vol- rùi ấn Power không có động tĩnh gì là sao ah :(

Nếu bạn đã Root và Recovery rồi nhưng up lại Rom sip thì sẽ bị mất Root và Recovery.
Trường hợp của bạn phải cài lại Recovery và Root lại.
Em cài lại reco ok rồi nhưng lúc chép file sig vào thẻ nhớ để tiến hành root:
+ Vào reco thì nó hiện cái điện thoại kèm theo dấu chấm than rồi treo luôn, fai tháo pin ra hoặc power+vol + - thì mới reset máy được.

Em cài lại reco ok rồi nhưng lúc chép file sig vào thẻ nhớ để tiến hành root:
+ Vào reco thì nó hiện cái điện thoại kèm theo dấu chấm than rồi treo luôn, fai tháo pin ra hoặc power+vol + - thì mới reset máy được.

Chưa Cài đc Recovery đâu. Làm lại đi bạn :D

Back