• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

ai có rom ship cho sen xe ở idia ko ạ em kiếm mãi ko có ko có sao up lại đc bây giờ :((

MỘT SỐ THỦ THUẬT SAU KHI CÓ S-OFF - RECOVERY và ROOT

GỠ BỎ ROOT VÀ RECOVERY

Bạn có thể gỡ bỏ ROOT và RECOVERY nếu thích. Tuy nhiên máy của bạn vẫn có điều quan trọng nhất đó là S-OFF. Hơn nữa khi làm điều này thì dòng chữ Revolutionary trên cùng sẽ biến mất>>> Trông Bootloader " xịn " hơn:p

*Rất đơn giản :Bạn chỉ cần Up lại bản ROM SHIP theo khu vực xuất sứ máy của bạn
*Và cũng rất đơn giản nếu bạn lại muốn có RECOVERY và ROOT thì lại làm theo bước II và III bài 1 :D >>> Lại up rom Cook bình thuờng:))

GỠ BỎ ROOT, RECOVERY và S-ON TRỞ LẠI

*** LƯU Ý : Để S-ON trở lại bạn phải tải đúng bản ROM SHIP hỗ trợ cho KHU VỰC XUẤT XỨ máy của bạn

*** Trước khi tiến hành S-ON trở lại bạn phải có
SUPER CID (11111111)

CHUẨN BỊ :

* SUPER CID (CID 11111111) - Các bạn đọc bài 1 để có Super CID
* ROM SHIP (Stock ROM) Hỗ trợ cho KHU VỰC XUẤT SỨ MÁY của bạn : Tham khảo và tải tại ĐÂY hoặc ở ĐÂY

TIẾN HÀNH :

1. UP Lại ROM SHIP cho máy của bạn qua KẾT NỐI VỚI PC : Tham khảo cách UP rom qua kết nối với PC tại ĐÂY
2. Sau khi Up rom xong thì máy sẽ khởi động lại
3. Bạn bỏ qua tất cả các bước cài đặt ban đầu
4. Bật chế độ USB Debugging trên Điện thoại
5. Bạn làm lại các bước như khi bạn chạy Super CID trên bài 1 (Từ bước 4 đến bước 9)
6. Gõ fastboot oem writesecureflag 3 nhấn Enter
7. Gõ fastboot reboot-bootloader nhấn Enter
* Bạn nhìn thấy màn hình hiện Pyramid PVT Ship S-ON RL là OK
8. Tháo pin ra, lắp lại và khởi động lại máy là xong

*** Nếu Máy không khởi động lại được và hiện Security Warning thì bình tĩnh tháo pin ra, lắp lại, khởi động vào Bootloader và UP lại ROM SHIP một lần nữa.

*** LƯU Ý :

1. Đọc kỹ các ĐIỀU KIỆN để trở lại S-ON
2. UP ĐÚNG BẢN ROM SHIP HỖ TRỢ CHO KHU VỰC XUẤT XỨ MÁY CỦA BẠN.
3. Làm chính xác các bước tiến hành

THAM KHẢO THÊM TẠI ĐÂY

Một lần nữa Chúng tôi khuyến cáo bạn nên SUY NGHĨ và LỰA CHỌN cách thức sử dụng máy của bạn. Chúng tôi không chịu trách nhiệm nếu sảy ra hỏng hóc trên máy của các bạn.

UPDATE RECOVERY (
CLOCK WORK MOD )

Hiện nay đã có phiên bản RECOVERY 4.0.1.5 Hỗ trợ SẠC PIN khi bạn TẮT MÁY HOÀN TOÀN. Các bạn có thể update phiên bản này qua Ứng dụng ROM MANAGER

* Lên Market tải ứng dụng ROM MANAGER
* Chạy ứng dụng
* Nhấp vào Flash ClockWorkMod Recovery
* Nhấn xác nhận
* Ứng dụng sẽ tự động tải phiên bản Recovery mới nhất cho Sensation và cài đặt cho máy.

Mình gà mờ nên không biêt nên mới nhờ anh em giúp đỡ,có mỗi em này lỡ mà die là khổ.hic

em đang bối rối quá. Máy sen xe của em đã root rồi, cài Tatinium Backup (TB) ok & em cũng gỡ bỏ các ứng dụng tiếng Hoa ra rồi.
Hôm nay, chạy TB thì bị báo lỗi không chạy được TB vì máy chưa có root. Em bị thế này 3 lần rồi.
ANh em nào có giải pháp thì giúp em 1 tí nha: làm sao để đừng bị mất root nữa
Cám ơn

em đang bối rối quá. Máy sen xe của em đã root rồi, cài Tatinium Backup (TB) ok & em cũng gỡ bỏ các ứng dụng tiếng Hoa ra rồi.
Hôm nay, chạy TB thì bị báo lỗi không chạy được TB vì máy chưa có root. Em bị thế này 3 lần rồi.
ANh em nào có giải pháp thì giúp em 1 tí nha: làm sao để đừng bị mất root nữa
Cám ơn

Bạn thử down file này về up bằng recovery xem có khắc phục được không
Super User v3.0.7

Bạn thử down file này về up bằng recovery xem có khắc phục được không
Super User v3.0.7

không tải về được bạn ơi. Nó ra cái gì đâu không à, không thấy file download ở đâu cả.
Mà em để ý là hình như sau mỗi lần vô mạng wifi là bị mất root.
Nhờ các bác tư vấn tiếp cho em nha.
Cám ơn

các bác cho em hỏi với.
sao con Sen XE của em ko vào HBOOT được, e vào để lấy cái HBOOT Version mà ko đc
em đã tắt máy, tháo pin, lắp pin lại, giữ Vol- ấn Power mà nó khởi động máy luôn
trong Setting/Power e đã bỏ dấu tick ở Fast Boot rùi.
Có phải máy em chưa có HBOOT không?

các bác cho em hỏi với.
sao con Sen XE của em ko vào HBOOT được, e vào để lấy cái HBOOT Version mà ko đc
em đã tắt máy, tháo pin, lắp pin lại, giữ Vol- ấn Power mà nó khởi động máy luôn
trong Setting/Power e đã bỏ dấu tick ở Fast Boot rùi.
Có phải máy em chưa có HBOOT không?

Làm lại xem sao. Máy nào mà ko có Hboot hả bạn :D.
Bạn tháo pin ra, lắp pin vào giữ phím Volume Down và ấn nhấp nhả phím nguồn.

Làm lại xem sao. Máy nào mà ko có Hboot hả bạn :D.
Bạn tháo pin ra, lắp pin vào giữ phím Volume Down và ấn nhấp nhả phím nguồn.

em vào đc HBOOT rồi bác ơi, nguyên văn là giữ Vol- và Giữ Power đến khi nào hiện màn hình HBOOT thì ok 8-} hiểm quá

Sao khi mình down tool SuperCID đc file adb.7z nhưng 0 giải nén đc nhỉ? Đổi file thành .zip cũng 0 đc luôn. Ai trả lời dùm với

Sao khi mình down tool SuperCID đc file adb.7z nhưng 0 giải nén đc nhỉ? Đổi file thành .zip cũng 0 đc luôn. Ai trả lời dùm với

Download và giải nén vãn bình thường, bạn thử lại xem.

Giải nén thế nào nhỉ? Sao 0 để file ở định dạng luôn zip giúp mình với =.=

Giải nén thế nào nhỉ? Sao 0 để file ở định dạng luôn zip giúp mình với =.=

Kiểm tra lại ứng dụng giải nén của bạn nhé. Mọi người vẫn sử dụng và giải nén bình thường có sao đâu :D

mình vẫn chưa biết up Radio để làm gì nhỉ,xl mình hơi gà,mình đã s-OFF,recovery,root,đã up rom cook Revolution HD 6.0.3,bây giờ muốn Unlock bootloader qua HTCdev thì chỉ cần vào trang htcdev và làm theo unlock thôi phải không,trước đó đã ota lên 2.3.4,rom cook đang dùng cũng là 2.3.4

mình vẫn chưa biết up Radio để làm gì nhỉ,xl mình hơi gà,mình đã s-OFF,recovery,root,đã up rom cook Revolution HD 6.0.3,bây giờ muốn Unlock bootloader qua HTCdev thì chỉ cần vào trang htcdev và làm theo unlock thôi phải không,trước đó đã ota lên 2.3.4,rom cook đang dùng cũng là 2.3.4

- Radio liên quan đến sóng mạng của bạn và tuỳ vào version bản rom sẽ yêu cầu bạn up radio cho phù hợp.
- Unlock bootloader qua HTCdev thì chỉ cần vào trang htcdev và làm theo các bước để unlock.

em da lam và ok het roi.nhung chán quá muốn trở lại như cũ thì làm thế nào ạ?????
up rôom mới.ngoài tính năng bình thường ra thì chả có gì,bao nhiêu phần mềm,game trước cài giờ ko còn gì nữa

em da lam và ok het roi.nhung chán quá muốn trở lại như cũ thì làm thế nào ạ?????
up rôom mới.ngoài tính năng bình thường ra thì chả có gì,bao nhiêu phần mềm,game trước cài giờ ko còn gì nữa

Em cần cài titanium backup,backup lại hết app của em,sau khi up rom mới rồi restore lại lả ok thôi.

máy mình Sen Xe, đã s off,recovery,root,cid nhưng chưa unlock bootloader, hiện đang dùng rom Revolution
như vậy mình unlock bootloader như thế nào là tốt nhất, liệu có phải quay về rom gốc để unlock k

máy mình Sen Xe, đã s off,recovery,root,cid nhưng chưa unlock bootloader, hiện đang dùng rom Revolution
như vậy mình unlock bootloader như thế nào là tốt nhất, liệu có phải quay về rom gốc để unlock k

Bạn cứ thế mà unlock thôi. Một số bạn vẫn đang ở Rom Cook vẫn unlock đc bình thường ko sao cả.
Unlock Bootloader thì cứ làm theo hướng dẫn thôi. Ko có cách nào là tốt nhất cả :D

Back