• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

mình Super CID bị lỗi ở bước 10. Gõ fastboot oem writecid 11111111 nhấn Enter (Lưu ý nó gồm 8 con số 1 ) mình gõ vào nó báo ...failed (remote:not allowed . ai biết chỉ mình với

mình Super CID bị lỗi ở bước 10. Gõ fastboot oem writecid 11111111 nhấn Enter (Lưu ý nó gồm 8 con số 1 ) mình gõ vào nó báo ...failed (remote:not allowed . ai biết chỉ mình với
Bạn tải file adb về giải nén, để trên thư mục gốc của ổ C. Sau khi giải nén thì xóa luôn file rar trong đó (nếu copy đưa vào mới giải nén thì còn file nén). xong tiến hành làm theo hướng dẫn, thành công 100%.

vẫn không được bạn ạ mình đã xóa file zip nhưn vân báo lỗi như trên. bác có yahoo không cgho em xin có gì thắc mắc bác giúp em cái .mới dùng androi lên em còn gà bác thông cảm

Chỉnh sửa cuối:
vẫn không được bạn ạ mình đã xóa file zip nhưn vân báo lỗi như trên. bác có yahoo không cgho em xin có gì thắc mắc bác giúp em cái .mới dùng androi lên em còn gà bác thông cảm

Bạn thử restart lại máy tính xem.Mình cũng bị gần giống bạn làm mãi ko được bực mình tắt máy đi ngủ.Hôm sau làm lại thì OK luôn.

Tôi đã làm thử:
- root = file su..... có lúc success có lúc aborted nhưng mà vào máy thì vẫn thấy có superuser và máy được root.
- cài 4EXT touch recovery
- bắt đầu cài ICS 4.5.2 (chọn option có full wipe, và phần kernel thì chọn stardard htc)
- sau khi cài xong, vào power option để reboot in bootloader
>>> đến đây thì tôi ko hiểu ý bác phải cài firmware thế nào, nên tôi rút thẻ ra copy file firmware324 dưới dạng PG58IMG.zip vào thư mục gốc >>> lại đút vào máy rồi vào fastboot để máy tự update ( không biết đoạn này tôi làm có đúng ý bác chỉ ko) >> máy chạy và chuyển hboot về 1.27.... và báo : incorect CID, update failed ( máy tôi chưa làm superCID vì ko có ý định up rom ship), radio thì đang là 10.58...... ( trong yêu cầu của ROM ICS thì yêu cầu 11.68.... không biết có ảnh hưởng ko)
và cuối cùng khi bị báo lỗi update firmware, khởi động lại máy thì nó lắp đi lặp lại chữ : HTC
Các bác có thể chỉ hộ cách giải quyết để up ROM ICS hay 1 ROM COOK nào đó được ko ạ

Đã superCID và làm lại theo bác ntt2006 hướng dẫn thì sau khi up ROM xong , up Firmware 3.24 bình thường nhưng khi khởi động thì vẫn dừng ở HTC ( cứ lặp đi lặp lại HTC)

Các bác cho hỏi thêm, khi up lỗi như thế này làm thế nào để up lại ROM đã backup vì hình như đã lên firm3.24 thì ko dùng bản backup được nữa ( backup của tôi là ROM SHIp), như vậy sau khi back up phải chạy lại firmware 1.17 đúng không hay phải cài lại ROMSHIP từ thẻ nhớ và recovery, root, superCID lại từ đầu

Chào Bạn.
Mình cũng gặp trường hợp tương tự như Bạn.
Do các bản ICS của HD, InsertCoin dùng firmware cao hơn nên không tương thích.
Nếu dùng Insert Coin thì bạn làm theo các bước sau:
1. Down và up firmware này http://www.mediafire.com/?utpdjggalstxz để nâng H-BOOT lên.
2. Down con InsertCoin 4.5.2 mới nhất về
3. Tiến hành up ROM bình thường.

Sẵn đây xin hỏi các cao thủ có cách nào nhả H-BOOT về thấp hơn để chạy các con cũ, máy của mình đẩy lên xong không thể nào nhả về 10.58.xxxx được. Đang cắn lưỡi... xin chỉ giúp. thanks.

Mình bị ở chỗ.copi phai recovery vào thẻ nhớ up qua flashboot.xong rồi vào recovery thì chỉ hiẹn lên hình tam giác với dấu chấm than đỏ

Mình bị ở chỗ.copi phai recovery vào thẻ nhớ up qua flashboot.xong rồi vào recovery thì chỉ hiẹn lên hình tam giác với dấu chấm than đỏ

Bạn chép file PG58IMG.zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ.(Không giải nén nhé để nguyên định dạng .zip như vậy) Đợi một lúc nó hỏi up hay ko thì bạn up.
Xem lại hướng dẫn nhé bạn:
Đưa máy về Bootloader
Tắt máy hoàn toàn (Nếu cẩn thận thì tháo pin ra rồi lắp lại)
Nhấn giữ Volume Down và nhấn nhả nút Power
Giữ nút Volume Down đến khi nó vào được bootloader thì bỏ tay ra
Nhấn Volume UP khi nó hỏi có đồng ý Update không? " Do you want to start the update"
Sau khi nó báo update xong thì nhấn Power để khởi động lại máy . Bạn đã có RECOVERY.
Sau khi máy khởi động lại xong thì kết nối với PC và xoá file PG58IMG.zip đi

Trường hợp của bạn trên là chưa cài Recovery thành công nên khi vào Recovery mới như vậy.

II- Tiến hành RECOVERY

1. Bạn tải File RECOVERY 5.0.0.8 (File có dạng PG58IMG.zip) tại ĐÂY
2. Giải nén file CW_1.0.1.4_Fix.7z . Chép file PG58IMG.zip vào THƯ MỤC GỐC của THẺ NHỚ
3. Đưa máy về Bootloader
-Tắt máy hoàn toàn (Nếu cẩn thận thì tháo pin ra rồi lắp lại)
-Nhấn giữ Volume Down và nhấn nhả nút Power
-Giữ nút Volume Down đến khi nó vào được bootloader thì bỏ tay ra
4.Nhấn Volume UP khi nó hỏi có đồng ý Update không? " Do you want to start the update"
5. Sau khi nó báo update xong thì nhấn Power để khởi động lại máy . Bạn đã có RECOVERY.

Link down PG58IMG die rồi bác ơi. Up lại giùm em phát. Em lỡ dùng cái PG58IMG khác rồi giờ bật máy đến cái logo của beat thì bị khởi động lại luôn. Cứ liên tục như vậy. huhu. help me!!! (Em dùng sen XE)

II- Tiến hành RECOVERY

2. Giải nén file CW_1.0.1.4_Fix.7z . Chép file PG58IMG.zip vào THƯ MỤC GỐC của THẺ NHỚ
3. Đưa máy về Bootloader
4.Nhấn Volume UP khi nó hỏi có đồng ý Update không? " Do you want to start the update"
5. Sau khi nó báo update xong thì nhấn Power để khởi động lại máy . Bạn đã có RECOVERY.

Link down PG58IMG die rồi bác ơi. Up lại giùm em phát. Em lỡ dùng cái PG58IMG khác rồi giờ bật máy đến cái logo của beat thì bị khởi động lại luôn. Cứ liên tục như vậy. huhu. help me!!! (Em dùng sen XE)

Của bạn đây: PG58IMG.zip

II- Tiến hành RECOVERY

3. Đưa máy về Bootloader

Của bạn đây: PG58IMG.zip

Thanks bác. Nhưng khi em chạy nó báo Model ID incorrect. Là sao hả bác. Hix

Bác chủ ơi. Của em chưa super CID được. Hiện tại máy đang bị treo, chỉ vào được đến bootloader thôi. Mà máy của em CID num là HTC__001, cái rom ship của bác CID là HTC_004, em up vào nó báo lỗi incorrect CID. Bác có cái rom ship nào CID HTC_001 thì cho em với, máy em sắp thành cục gạch mất rồi. Từ hôm qua đến giờ ko ngủ được. Hix. Bác nào có thì cho em link với. Em thanks trước.

Máy tớ Sensation, lúc cài S-OFF và recovery rất bình thường, đã báo recovery update thành công, nhưng lúc vào Bootloader chọn recovery, nó hiện cái hình đt ở giữa màn hình với cái tam giác màu đỏ, rồi đứng luôn, ko vào recovery để làm bước root máy được. Bạn nào chỉ mình cách sửa với, hay do recovery ko chuẩn, vì link ở bài #1 down ko dc, phải lên xda down về >_<
// à cái CID coi ở đâu nhỉ :(

Máy tớ Sensation, lúc cài S-OFF và recovery rất bình thường, đã báo recovery update thành công, nhưng lúc vào Bootloader chọn recovery, nó hiện cái hình đt ở giữa màn hình với cái tam giác màu đỏ, rồi đứng luôn, ko vào recovery để làm bước root máy được. Bạn nào chỉ mình cách sửa với, hay do recovery ko chuẩn, vì link ở bài #1 down ko dc, phải lên xda down về >_<
// à cái CID coi ở đâu nhỉ :(
Máy chưa bị gì cả đâu. Bạn tháo pin lắp vào lại. Vào chế độ bootloader. (Nút volumdown&power) xem máy đã báo có S-OF chưa, nếu đã có thì tiếp tục cài Recovery theo hướng dẫn. Hiện nay máy bạn chưa có Recovery.

Máy chưa bị gì cả đâu. Bạn tháo pin lắp vào lại. Vào chế độ bootloader. (Nút volumdown&power) xem máy đã báo có S-OF chưa, nếu đã có thì tiếp tục cài Recovery theo hướng dẫn. Hiện nay máy bạn chưa có Recovery.

Mình cài đến khúc này thì link chỗ này die mất nên lên xda kiếm file giống tên vậy

tình hình là máy em sensation xe.dã s off rồi hboot 1.18.000.nhưng unlock bôtloader bằng tool HTCDEV thì vao mục .select your device.nhưng ko thấy sénation xe đâu cả.vậy thì em phải chọn máy nào,có mấy loại sénaton thường thì chọn sensaton nào cho phù họp với sensation xe.thankkk

Chỉnh sửa cuối:
tình hình là máy em sensation xe.dã s off rồi hboot 1.18.000.nhưng unlock bôtloader bằng tool HTCDEV thì vao mục .select your device.nhưng ko thấy sénation xe đâu cả.vậy thì em phải chọn máy nào,có mấy loại sénaton thường thì chọn sensaton nào cho phù họp với sensation xe.thankkk

Chọn cái nào cũng đc. Miễn là có chữ Sensation :))

Back