• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

Mình mới mua máy HTC Sensation XE. Mình muốn root thì phải làm thế nào vậy? Theo hướng dẫn
Đối với Sen XE:
Bước 1: Bạn S-off (đã có hướng dẫn ở trên)
Bước 2: Down rom ship cho Sen XE tại: http://translate.google.com.vn/tran..._signed.exe&hl=vi&biw=1280&bih=542&prmd=imvns
Sau đó chuyển đổi nó thành file zip (đã có hướng dẫn ở phần up rom), copy vào thẻ nhớ và up lại. Bước này để lấy lại HBoot là 1.18.0000 sau khi S-off.
Bước 3: unlock HTCdev (có hướng dẫn ở trên)
Bước 4: Cài Recovery (có hướng dẫn ở trên)
Bước 5: Super CID (có hướng dẫn ở trên)
Bước 6: Down bản rom này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1262539
Rom này đã được root sẵn.copy vào thẻ nhớ và cài bằng recovery. Vì không root được nên cài bản rom đã được root sẵn. Nếu muốn dùng tiếng Việt thì vào Market down phần mềm Locale2 về cài là có tiềng Việt.
Bước 7: Nếu tìm đc bản rom cook nào hay thì up theo bước 6 và chia sẻ cho anh em.
Bước 8: Thanks phát đi :)
Chú ý: Sẽ không update OTA được nữa.
Vậy k update OTA thì như thế nào vậy mấy bro? K update dc thì có sao k? Lần đầu tiên mình dùng Android nên chả biết j cả...hix

MOD fix link ở chỗ này giúp với.bị kẹt ở đây ko làm được
II- Tiến hành RECOVERY

1. Bạn tải File RECOVERY 5.0.0.8 (File có dạng PG58IMG.zip) tại ĐÂY
2. Giải nén file CW_1.0.1.4_Fix.7z . Chép file PG58IMG.zip vào THƯ MỤC GỐC của THẺ NHỚ

THêm 1 cái nữa là chỗ HBoot mình lên 1.23 rồi nên khúc lấy Beta key ko biết chọn sao, nó chỉ cho chọn 1.17 và 1.18 :|

Ai giúp mình với

Chỉnh sửa cuối:
MOD fix link ở chỗ này giúp với.bị kẹt ở đây ko làm được

THêm 1 cái nữa là chỗ HBoot mình lên 1.23 rồi nên khúc lấy Beta key ko biết chọn sao, nó chỉ cho chọn 1.17 và 1.18 :|

Ai giúp mình với

Nếu Hboot lên 1.23 rồi thì Tools không hộ trợ đc.

Máy e khi vào bootloader để xem Hboot thì dòng trên nó ghi Locked, dòng dưới là S-Off, kế đến là Hboot là 1.18.0000. Vậy máy em đã s-off chưa ? Máy e đã update ota 2.3.4 rùi.

Máy e khi vào bootloader để xem Hboot thì dòng trên nó ghi Locked, dòng dưới là S-Off, kế đến là Hboot là 1.18.0000. Vậy máy em đã s-off chưa ? Máy e đã update ota 2.3.4 rùi.

Có chữ S-OFF rồi thì là đã có S-OFF rồi :D

Vào HTC Dev chọn máy để unlock lại ko bik chọn máy nào cả vì máy e mua ở Nguyễn Kim, tìm trong đấy lại ko thấy

Vào HTC Dev chọn máy để unlock lại ko bik chọn máy nào cả vì máy e mua ở Nguyễn Kim, tìm trong đấy lại ko thấy

nếu máy bác k hiện trong list của htc dev có thể là dòng máy của bác chưa đc hỗ trợ

Sensation hay Sensation XE thì trên HTC DEV đều là một. Nếu bạn đang dùng Sensation XE khi bạn vào HTC DEV sẽ ko tìm thấy đâu. Bạn cứ chọn đại một dòng máy Sensation thường là đc. Mình làm rồi.

có ai unlock bằng HTC DEV rồi chụp hình lên coi với =(( ko làm được =((

Tham khảo chi tiết hơn các bước hướng dẫn Unlock trên HTC DEV mình viết cho DHD: http://www.pdaviet.net/showthread.p...HO-DESIRE-HD&p=1993289&viewfull=1#post1993289
Đọc phần hướng dẫn các bước thôi nhé. Với Sensation các bước đều tương tự.

tình hình là máy em sensation xe.dã s off rồi hboot 1.18.000.nhưng unlock bôtloader bằng tool HTCDEV thì vao mục .select your device.nhưng ko thấy sénation xe đâu cả.vậy thì em phải chọn máy nào,có mấy loại sénaton thường thì chọn sensaton nào cho phù họp với sensation xe.thankkk

Khi mình unlock mình chọn Sensation EU mặc dù máy mình là châu Á vẫn unlock thành công.

Sử dụng Android SDK để chạy lệnh Fastboot và yêu cầu mã thông báo nhận dạng thiết bị

có ai nói rõ chỗ này dùm mình được ko. chạy lệnh Fastboot ntn

tks :)

vào Bootloader nó cứ bắt khởi động lại là sao nhỉ @@

có ai nói rõ chỗ này dùm mình được ko. chạy lệnh Fastboot ntn

tks :)

Chắc phải nhấc cả cái này sang đây cho bạn:
Bạn áp dụng hướng dẫn này của mình vào các bước trên HTC DEV

• Từ bước 1 tới 4: là các bạn đưa máy vào BootLoader và kết nối máy điện thoại với máy tính.
  • Bước 5: ko cần phải loằng ngoằng tải luôn cái này về giải nén folder Android chép vào ổ C của máy tính.
  • Bước 6,7: Start > Run > Type CMD, gõ lệnh cd c:\Android
  • Bước 8: Chuột phải vào cửa sổ CMD paste dòng này vào: fastboot oem get_identifier_token
  • Bước 9: Chuột phải vào dòng mã đó chọn Mark làm theo hình vẽ nhấn Enter để Copy.
  • Bước 10: Dán đoạn mã vừa copy vào phần My Device Identifier Token
  • Bước 11: Tải file Unlock_code.bin đính kèm ở Email gửi về chép vào C:\Android
  • Bước 12: Chuột phải dán tiếp dòng lện này vào cửa sổ CMD: fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin

vào Bootloader nó cứ bắt khởi động lại là sao nhỉ @@

Trên thẻ nhớ của bạn đang có file PG58IMG.zip . Bạn phải xóa nó đi. không xóa là nó đòi up đấy.

À tiện thể cho mình hỏi lun.

Nge ngoài Nmobile.com nói mới up được Sensation lên tốc độ 1.5GHz, beats audio và thời lượng pin tăng 6 tiếng. ko biết có thật ko

đã có ai up thử chưa. và cho mình xin lun cái Rom đó nhé :) cảm ơn nhiều

À tiện thể cho mình hỏi lun.

Nge ngoài Nmobile.com nói mới up được Sensation lên tốc độ 1.5GHz, beats audio và thời lượng pin tăng 6 tiếng. ko biết có thật ko

đã có ai up thử chưa. và cho mình xin lun cái Rom đó nhé :) cảm ơn nhiều

Bạn ra bên ngoài Box tìm. Mình thấy mọi người Post một đống Rom lên đấy.

Back