• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

Bác nào hướng dẫn hộ em với. Em mới mua lại 1 em Sen XE. làm thế nào để kiểm tra máy đã S-OFF - RECOVERY - ROOT- SUPER CID đầy đủ ạ.

Bác nào hướng dẫn hộ em với. Em mới mua lại 1 em Sen XE. làm thế nào để kiểm tra máy đã S-OFF - RECOVERY - ROOT- SUPER CID đầy đủ ạ.

Bạn thực hiện theo cách dưới để vào bootloader
Đưa máy về Bootloader
-Tắt máy hoàn toàn (Nếu cẩn thận thì tháo pin ra rồi lắp lại)
-Nhấn giữ Volume Down và nhấn nhả nút Power
-Giữ nút Volume Down đến khi nó vào được bootloader thì bỏ tay ra
Khi vàp được thì nó sẽ có hình như bên dưới, dòng màu xanh thứ 1 bạn sẽ thấy s-on hay s-off

Để xem có recovery hay không thì dùng volume down để chọn dòng recovery rồi bấm nút power, nếu nó load vào recovery là ok
Để xem có root hay không thì vào phần quản lý ứng dụng xem có superuser hay không, nếu có là ok.
Để xem có supercid hay không thì thực hiện như hướng dẫn IV bài #1

em đã kiểm tra như bác hướng dẫn rùi ạ
[/URL][/IMG]
như này là đã s off đúng k ạ.Còn em kiểm tra recovery thì nó hiện như này ạ
[/URL][/IMG]
quản lý ứng dụng thì cũng k có superuser ạ.bây giơ em phải làm từ bước nào hả bác.

em đã kiểm tra như bác hướng dẫn rùi ạ
[/URL][/IMG]9
như này là đã s off đúng k ạ.Còn em kiểm tra recovery thì nó hiện như này ạ
[/URL][/IMG]
quản lý ứng dụng thì cũng k có superuser ạ.bây giơ em phải làm từ bước nào hả bác.

Vậy thì bạn tiến hành cài recovery, rồi đến root và sau cùng là supercid,xem hướng dẫn bài 1 nhé.

Ôi trời anh em ơi.
Giúp mình với.Định S-On lại đẻ up qua OTA.Dùng Adb như trên đến lúc máy đen xì :((.Giờ như cục gạch bấm nguồn hay cắm USB cũng không nhận nữa:((.Giúp mình với nào

Máy không làm gì được nữa rồi :(( Bây giờ thấy bảo Repair Boot thì cứu được à?Anh em nào có kinh nghiệm vụ này giúp mình với.

Máy không làm gì được nữa rồi :(( Bây giờ thấy bảo Repair Boot thì cứu được à?Anh em nào có kinh nghiệm vụ này giúp mình với.

PC còn nhận máy của bạn không? nếu còn thì bạn dowm rom ship và up bằng RUU xem sao.

Khôg nhận vaò máy tính nua r.cắm usb cg k thấy j nữa.còn cách nào cứu k bạn?

Tôi thực hiện bước SuperCID đúng theo hướng dẫn. Dùng adb để kiểm tra lại thông tin:

D:\adb>adb devices
List of devices attached
SH1BWV801391 device

D:\adb>adb reboot-bootloader

D:\adb>fastboot getvar cid
cid: 11111111
finished. total time: 0.002s

D:\adb>fastboot reboot
rebooting...
finished. total time: 1.740s

Tuy nhiên khi tôi sử dụng ứng dụng CID Getter hay là ứng dụng Terminal Emulator (gõ dòng lệnh : getprop ro.cid) thì cả hai đều cho kết quả là CID gốc là HTC__044. Vậy cho mình hỏi là chính xác máy mình đã SuperCID chưa?

Regards

Híc không ai giúp được vụ này à?Chán quá@@.Thấy bảo Repair Boot mới được đúng không?

Híc không ai giúp được vụ này à?Chán quá@@.Thấy bảo Repair Boot mới được đúng không?

Bạn gỡ pin ra, xạc lại cho đầy cục pin bằng máy khác hay bằng cốc xạc sau đó đưa máy về bôtloader. Nếu không được để máy khoảng 10h sau đó gắn vào đưa máy về chế độ bootloader. Nếu vào được chế độ này thì up rom ship qua RUU được. Nếu máy không vào được boot thì phải dùng máy chuyên dùng repair boot.

Bạn gỡ pin ra, xạc lại cho đầy cục pin bằng máy khác hay bằng cốc xạc sau đó đưa máy về bôtloader. Nếu không được để máy khoảng 10h sau đó gắn vào đưa máy về chế độ bootloader. Nếu vào được chế độ này thì up rom ship qua RUU được. Nếu máy không vào được boot thì phải dùng máy chuyên dùng repair boot.
Cám ơn bạn.Có lẽ máy mình phải mang ra hàng repair boot rồi.Mình muốn hỏi liệu dòng Seasation XE đã Repair dc chưa vậy?Mình cũng muốn mua 1 bộ máy repair boot về để vọc máy thì mua ở đâu?Thanks.

Alo mọi người ơi sao mình download tool Mở khóa Bootloader (S-OFF) bằng Tool Revolutionary vào máy lại k chạy được help !!!!!!!!!!

Alo mọi người ơi sao mình download tool Mở khóa Bootloader (S-OFF) bằng Tool Revolutionary vào máy lại k chạy được help !!!!!!!!!!

Không chạy đc là như thế nào. Bạn bị lỗi ở đâu.

sensation xe

Mọi người cho mình hỏi máy đã S-OFF va Root thì có update qua OTA được không? Nếu không thì phải làm thế nào để update qua OTA cho những máy đã Root

Mọi người cho mình hỏi máy đã S-OFF va Root thì có update qua OTA được không? Nếu không thì phải làm thế nào để update qua OTA cho những máy đã Root
Đừng cố S -ON lại nhé.Máy mình đã die và không repair boot được.Hiện đang đi bảo hành :((

Sao mọi người cứ muốn update qua OTA sau khi đã unlocked,s-off,root? Lúc đầu mình cũng muốn update qua OTA nhưng sau khi tìm hiểu thì nếu cứ để như thế sẽ ko update qua OTA được nên mình nghĩ cứ để bản ROM ICS 4.0 ra lò đi đã rồi kiếm 1 bản rom SHIP ngon về up qua thẻ SD là OK thôi.

Máy đã S OF và root thì up lại rom ship là update OTA lại bình thường.

Cac bro cho mình hỏi tẹo nha. Super CID chỉ thực hiện được ở GB 2.3.4 thôi đúng không ? mình lỡ up lên ICS 4.0.3 và FW 3.25 rồi, lúc thực hiện SP CID thì lúc đầu đánh dòng lệnh adb devices thì có hiện lên S/N của máy rồi, nhưng sau đó đánh các lệnh tiếp theo thì toàn báo lỗi batch file gì gì đó, mình không nhớ rõ lắm, vậy là sao nhỉ các bro ?

Back