• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

Cac bro cho mình hỏi tẹo nha. Super CID chỉ thực hiện được ở GB 2.3.4 thôi đúng không ? mình lỡ up lên ICS 4.0.3 và FW 3.25 rồi, lúc thực hiện SP CID thì lúc đầu đánh dòng lệnh adb devices thì có hiện lên S/N của máy rồi, nhưng sau đó đánh các lệnh tiếp theo thì toàn báo lỗi batch file gì gì đó, mình không nhớ rõ lắm, vậy là sao nhỉ các bro ?
Đã tìm ra nguyên do. thiếu mất file fastboot.

phải nói là máy e quá chuối, unlock bootloader trên htc dev, làm tới bược cuối, chỉ cần 'yes' là unlock dc rồi, nhưng e nhấn power thì máy nó cứ đơ ra đấy, bực mình quá, e chọn 'no' thì nó lại có ngay.
@ e vừa vào lại bootloader thì thấy unlocked rùi, mừng quá.

các bác ơi, em làm s-off nhưng khi chạy revolutionary thi lại báo lỗi "failer to get root". Cay quá mà ko biết làm sao. Nhờ các bác chỉ giúp.

thanks bác BLACKDOOR. em làm theo hướng dẫn trên link của bác, nhưng đến bước 6, đánh dòng lệnh theo hướng dẫn thì nó báo "device not found" mặc dù em đã cài đúng driver. Làm sao bây giờ hả các bác.

Đối với Sen XE:
Bước 1: Bạn S-off (đã có hướng dẫn ở trên)
Bước 2: Down rom ship cho Sen XE tại: http://translate.google.com.vn/tran..._signed.exe&hl=vi&biw=1280&bih=542&prmd=imvns
Sau đó chuyển đổi nó thành file zip (đã có hướng dẫn ở phần up rom), copy vào thẻ nhớ và up lại. Bước này để lấy lại HBoot là 1.18.0000 sau khi S-off.
Bước 3: unlock HTCdev (có hướng dẫn ở trên)
Bước 4: Cài Recovery (có hướng dẫn ở trên)
Bước 5: Super CID (có hướng dẫn ở trên)
Bước 6: Down bản rom này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1262539
Rom này đã được root sẵn.copy vào thẻ nhớ và cài bằng recovery. Vì không root được nên cài bản rom đã được root sẵn. Nếu muốn dùng tiếng Việt thì vào Market down phần mềm Locale2 về cài là có tiềng Việt.
Bước 7: Nếu tìm đc bản rom cook nào hay thì up theo bước 6 và chia sẻ cho anh em.
Bước 8: Thanks phát đi :)
Chú ý: Sẽ không update OTA được nữa.

Em làm theo hướng dẫn nhưng đến bước 6 thì báo lỗi. Các bác giúp em tí.

Em làm theo hướng dẫn nhưng đến bước 6 thì báo lỗi. Các bác giúp em tí.

Bước này là bạn down bản rom đã được root rồi up cho máy của bạn,bạn bị báo lổi gì? bạn down được bản rom chưa?

Bước này là bạn down bản rom đã được root rồi up cho máy của bạn,bạn bị báo lổi gì? bạn down được bản rom chưa?

Em đã down bản rom cho sen XE từ địa chỉ http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1262539. Mặc dù em đã Unlock, S-off, Super CID, Recovery thành công.
Sau khi up chạy được 1 lúc thì báo lỗi. Bác nào có bản rom đã root chuẩn chưa cho em xin.

Bác đã test qua bản rom cook nào chưa. Cho em xin, vì em thấy có nhiều bản hay bị lỗi lắm. Thanks bác nhiều.

Bạn hãy tham khảo các topic bên ngoài đều có nhận xét của các bạn khác khi sử dụng, cảm nhận nó ổn định hay không thì chính bạn là hay hơn cả.

Tình hình là Gấu vừa cho phép đổi HD2-Tmobile sang HTC Senstation XE nên hơi bỡ ngỡ. Máy của tôi có các thông số sau:
Phiên bản Kernel: 2.6.35.13-gbf669cc
htc-kernel@and18-2 #1
SMP PREEMPT Tue Dec 20 22:35:29 CST 2001

Phiên bản Baseband: 10.58.9035.00U_10.15.9035.02_2
Mã số phiên bản xây dựng: 1.77.709.104 CL239628 release-keys

Vậy làm cho tôi hỏi: máy của tôi là phiên bản châu Âu hay châu Á? có thể tài bản Rom Ship nào về để tiến hành tiếp bước 2 sau khi thực hiện bước 1 S-Off.

Xin cám ơn nhiều!

Tình hình là Gấu vừa cho phép đổi HD2-Tmobile sang HTC Senstation XE nên hơi bỡ ngỡ. Máy của tôi có các thông số sau:
Phiên bản Kernel: 2.6.35.13-gbf669cc
htc-kernel@and18-2 #1
SMP PREEMPT Tue Dec 20 22:35:29 CST 2001

Phiên bản Baseband: 10.58.9035.00U_10.15.9035.02_2
Mã số phiên bản xây dựng: 1.77.709.104 CL239628 release-keys

Vậy làm cho tôi hỏi: máy của tôi là phiên bản châu Âu hay châu Á? có thể tài bản Rom Ship nào về để tiến hành tiếp bước 2 sau khi thực hiện bước 1 S-Off.

Xin cám ơn nhiều!
Máy của bạn là phiên bản Châu Á (cụ thể là Đài Loan). Bạn cứ tiến hành S-OFF => Recovery => Root như hướng dẫn thôi.
Nếu cần ROM ship thì lấy ở đây:
http://www.filefactory.com/file/c09...0U_10.51.9007.27_M3_release_198188_signed.exe

Máy của bạn là phiên bản Châu Á (cụ thể là Đài Loan). Bạn cứ tiến hành S-OFF => Recovery => Root như hướng dẫn thôi.
Nếu cần ROM ship thì lấy ở đây:
http://www.filefactory.com/file/c09...0U_10.51.9007.27_M3_release_198188_signed.exe

Cám ơn SMod blackdoor nhiều. Nhưng do k có acc nên nó toàn hiện "All free download slots on this server are currently in use.For immediate access, upgrade to FileFactory Premium. Alternatively, you can try again shortly.
Retry download "

Đểu thật :D, có lẽ bắt mua acc Pre... AAAAAAAAAAAA...tải được rồi! có thế chứ.

Chỉnh sửa cuối:
Cám ơn SMod blackdoor nhiều. Nhưng do k có acc nên nó toàn hiện "All free download slots on this server are currently in use.For immediate access, upgrade to FileFactory Premium. Alternatively, you can try again shortly.
Retry download "
Đểu thật :D, có lẽ bắt mua acc Pre...

Dùng ultrasurf để fake IP hoặc vào đây để leech: http://10s.asia/

Máy mình đã S-off, root, recovery. Cài Super Cid trên PC đã báo thành công CID la 11111111 nhưng khi khởi động lại máy, kiểm tra bằng Terminal Emulator máy vẫn còn CID gốc HTC_44. Lúc này mình Uprom từ 1.45.707.1 len 1.45.707.2 báo lỗi. Ai biết vui lòng hướng dẫn lại dùm chi tiết.
Có thể hướng dẫn mình Up qua Yh: vungtau252513@yahoo.com được thì càng tốt.
Thanks!

Chỉnh sửa cuối:
Đọc ong hết cả đầu mà vẫn chưa rõ lắm :D. Làm ơn cho tôi hỏi:
Bootloader thấy hiện như sau:
***LOCKED***
PYRAMID PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.18.0000
eMMC-boot
Aug 2 2011,

HBOOT

Mình tiến hành bước "Bước 1: S-off" như hướng dẫn ở trên:
Tải bộ TOOL => lấy KEY Active (HBoot : Các đưa máy về Bootloader >>> nhìn thấy thông số Hboot 1.18.0000 )
=>Bỏ dấu tích ở mục "FAST BOOT" =>đánh dấu tích vào ô USB Debugging
=>Kết nối Sensation với PC ở chế độ Charge Only
Chạy file revolutionary.exe trong thư mục revolutionary-0.4pre4
Thấy màn hình computer nháy màn hình DOS rồi tắt nên không biết điền Key active vào đâu?

Nhờ hướng dẫn giúp.
Cám ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
Đọc ong hết cả đầu mà vẫn chưa rõ lắm :D. Làm ơn cho tôi hỏi:
Bootloader thấy hiện như sau:
***LOCKED***
PYRAMID PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.18.0000
eMMC-boot
Aug 2 2011,

HBOOT

Mình tiến hành bước "Bước 1: S-off" như hướng dẫn ở trên:
Tải bộ TOOL => lấy KEY Active (HBoot : Các đưa máy về Bootloader >>> nhìn thấy thông số Hboot 1.18.0000 )
=>Bỏ dấu tích ở mục "FAST BOOT" =>đánh dấu tích vào ô USB Debugging
=>Kết nối Sensation với PC ở chế độ Charge Only
Chạy file revolutionary.exe trong thư mục revolutionary-0.4pre4
Thấy màn hình computer nháy màn hình DOS rồi tắt nên không biết điền Key active vào đâu?

Nhờ hướng dẫn giúp.
Cám ơn nhiều.

Điền key vào trong màn hình DOS ấy.

Back