• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

Không mở đc nguồn lên. Không nhận cáp, không có gì (Tối thui).
Chia buồn với bạn. Chỉ có cách mang ra ngoài hàng để thợ họ sửa lại.

Bạn này giống mình.Nhưng mà mình còn vẫn vào được bootloader. Vẫn cứu được. Chắc của bạn cũng khó đấy. Mang ra đào toàn 85 Triệu việt vương xem sao. Ở bên đó họ sửa được đấy. Mà thái độ cũng tốt lắm, Mình mua ở đó mà vẫn được bảo hành đấy

Có cao nhân nào biết s-off hboot 1.27.0000 không ạ. Cho em xin ý kiến với. Giờ unlocked rồi mà chả làm được gì cả. Chán quá
Down cái Rom Ship dạng PG58IMG.zip về chạy để hạ Hboot xuống là được mà.

Down cái Rom Ship dạng PG58IMG.zip về chạy để hạ Hboot xuống là được mà.

Một lần nữa xin chỉ giáo cụ thể hơn đc k ạ.em làm hỏng mất một lần nên e cũng tởn lắm.k dám tự làm.hix

Các bác có thể cho em xin link down romship dạng .zip không. em tìm trên mạng toàn dạng .exe thôi.Nhe nhóm tí hi vọng s-off rồi

* Phuơng pháp chuyển định dạng cho ROM SHIP (*.exe > *.zip)

a ) Làm như khi UP ROM bằng PC nhưng dừng ở bước đầu tiên
- Chạy file ROM (*.exe) mà bạn định UP cho máy
- Tích vào ô I understand the caution.... (Không nhấn NEXT)
b ) Vào thư mục :
- Đối với Windows XP

C > Documents and Settings > Tên user máy bạn > Local Settings > Temp

Sẽ thấy file rom.zip

- Đối với Windows 7

C:\Users\Tên user máy bạn\AppData\Local\Temp

Dùng chức năng Search sẽ thấy file rom.zip
sau đó đổi tên rom.zip thành PG58IMG.zip và chép vào thẻ nhớ, đưa máy về bootloader nó sẽ tự up.
p/s Thanks Mod Ancola66
hỏi nhiều mà tiết kiệm ấn nút Thanks cho người giúp bạn thế ?

* Phuơng pháp chuyển định dạng cho ROM SHIP (*.exe > *.zip)

a ) Làm như khi UP ROM bằng PC nhưng dừng ở bước đầu tiên
- Chạy file ROM (*.exe) mà bạn định UP cho máy
- Tích vào ô I understand the caution.... (Không nhấn NEXT)
b ) Vào thư mục :
- Đối với Windows XP

C > Documents and Settings > Tên user máy bạn > Local Settings > Temp

Sẽ thấy file rom.zip

- Đối với Windows 7

C:\Users\Tên user máy bạn\AppData\Local\Temp

Dùng chức năng Search sẽ thấy file rom.zip
sau đó đổi tên rom.zip thành PG58IMG.zip và chép vào thẻ nhớ, đưa máy về bootloader nó sẽ tự up.
p/s Thanks Mod Ancola66

quá good. thaks bác nhiều. để tối về em thử coi sao. Hi vọng ok. Nếu ok chắc là phải đi off với bác phát. Mời bác cà pháo tí cho vui.hehe

quá good. thaks bác nhiều. để tối về em thử coi sao. Hi vọng ok. Nếu ok chắc là phải đi off với bác phát. Mời bác cà pháo tí cho vui.hehe
ok chứ sao lại không ok ? ok mạnh ấy chứ lỵ. làm thế này nhiều lần rồi mờ lỵ. :))

ok chứ sao lại không ok ? ok mạnh ấy chứ lỵ. làm thế này nhiều lần rồi mờ lỵ. :))

Tại máy mình đang là s-on ấy chứ. Đọc trên này thấy a e bảo là ko cách nào s-off hay là cài rom đuợc nữa nên em cũng hơi.xoắn. bị lỗi 1 lần rồi nên e cũng hơi xoắn.k dám thử.của 1 đống tiền mà

Tại máy mình đang là s-on ấy chứ. Đọc trên này thấy a e bảo là ko cách nào s-off hay là cài rom đuợc nữa nên em cũng hơi.xoắn. bị lỗi 1 lần rồi nên e cũng hơi xoắn.k dám thử.của 1 đống tiền mà
Kệ xừ cái S-on ấy đi, chỉ cần UNLOCK được là đủ rồi. bạn cần up ROm nào cứ up, Kernel do S-ON nó không up kèm theo thì ta up rời, chả vấn đề gì ? mình vẫn làm thế cho con EVO 3D của mình, chạy tốt. chả lỗi lầm gì. có gì cứ post lên, mình sẽ trả lời bạn.

Cảm ơn bạn nhiều nhé. Có gì cho mình nick yahoo để mình hỏi nếu thắc mắc nhé. Có lẽ mai về nhà mình mới thử nghiệm được

Không chơi yahoo bạn ạ. yahoo sắp chết rồi nên tẩy chay dần đi thôi. mà giờ có mấy ai dùng yahoo nữa đâu ?

Kệ xừ cái S-on ấy đi, chỉ cần UNLOCK được là đủ rồi. bạn cần up ROm nào cứ up, Kernel do S-ON nó không up kèm theo thì ta up rời, chả vấn đề gì ? mình vẫn làm thế cho con EVO 3D của mình, chạy tốt. chả lỗi lầm gì. có gì cứ post lên, mình sẽ trả lời bạn.
Mỗi dòng máy đều có những cái riêng, không áp dụng được cho như nhau đâu bạn.
Sen XE Như trường hợp của nhnpro hiện nay Hboot 1.27 và S-ON. Đáng lẽ khi còn S_OF thì flash rom ship gốc 2.34 rồi S-ON thì sau này có thể làm bất cứ điều gì mình muốn tuy nhiên đã lỡ như vậy thì nếu trước đây có tạo GoldCard thì có thể tải rom ship về up qua Goldcard để hạ Hboot Và lấy lại rom gốc.
Như bạn jinsakura miêu tả là tách Kernel up riêng cũng không được vì Hboot hoàn toàn khác với Kernel (kernel up sai có thể up lại nhưng boot up sai máy chết luôn). Có thể tách file boot để up rom như up trên SamsungTap nhưng do tôi chưa thử nghiệm nên cũng không dám hướng dẫn bạn làm cách này. Thường máy bị hỏng là do file boot gây ra. Tôi nghĩ máy bạn sau khi tách file boot trong ROM vẫn có thể up được tuy nhiên không hạ Hboot được. Trước mắt máy còn dùng được và s-on nếu máy dùng recovery gốc thì vẫn có thể update qua OTA được, bạn khoan hãy làm các thao tác khác dẫn đến máy có thể hỏng trước khi chờ phiên bản S_OF cho Hboot 1.27.

Mỗi dòng máy đều có những cái riêng, không áp dụng được cho như nhau đâu bạn.
Sen XE Như trường hợp của nhnpro hiện nay Hboot 1.27 và S-ON. Đáng lẽ khi còn S_OF thì flash rom ship gốc 2.34 rồi S-ON thì sau này có thể làm bất cứ điều gì mình muốn tuy nhiên đã lỡ như vậy thì nếu trước đây có tạo GoldCard thì có thể tải rom ship về up qua Goldcard để hạ Hboot Và lấy lại rom gốc.
Như bạn jinsakura miêu tả là tách Kernel up riêng cũng không được vì Hboot hoàn toàn khác với Kernel (kernel up sai có thể up lại nhưng boot up sai máy chết luôn). Có thể tách file boot để up rom như up trên SamsungTap nhưng do tôi chưa thử nghiệm nên cũng không dám hướng dẫn bạn làm cách này. Thường máy bị hỏng là do file boot gây ra. Tôi nghĩ máy bạn sau khi tách file boot trong ROM vẫn có thể up được tuy nhiên không hạ Hboot được. Trước mắt máy còn dùng được và s-on nếu máy dùng recovery gốc thì vẫn có thể update qua OTA được, bạn khoan hãy làm các thao tác khác dẫn đến máy có thể hỏng trước khi chờ phiên bản S_OF cho Hboot 1.27.

bác lại làm em chột rồi. Em đang dùng ics 4.03. Unlocked, s-on liệu còn update qua ota được k bác

bác lại làm em chột rồi. Em đang dùng ics 4.03. Unlocked, s-on liệu còn update qua ota được k bác
Hiện tại bạn dùng rom ship ICS hay rom cook ICS. nếu romship và chưa can thiệp recovery thì up được qua OTA.

Mình dùng romship ics 4.0.3 bản test ấy.sao lại thấy có người bảo là unlocked rồi thì không up qua.OTA đc nệ mình mới ham hố s-on ấy chứ.Lắm thầy nhiều ma quá.mình cứ rối tung lên.tin đuợc mỗi ba manage thôi.hehe

Mình dùng romship ics 4.0.3 bản test ấy.sao lại thấy có người bảo là unlocked rồi thì không up qua.OTA đc nệ mình mới ham hố s-on ấy chứ.Lắm thầy nhiều ma quá.mình cứ rối tung lên.tin đuợc mỗi ba manage thôi.hehe

Sau khi bạn đã unlock bootloader,s-off,recovery,và root rồi thì chắc là ko update qua OTA được rồi.Máy mình cũng đã qua hết các bước trên nên mình nghĩ rằng muốn lên ICS 4.0 cũng ko khó lắm: bạn đợi ICS 4.0 ra bản chính thức thì down về thay vì up qua OTA ta up thủ công cũng được mà.Tội gì mất bao công sức s-off rồi lại đi s-on chỉ để update qua OTA.

Sau khi bạn đã unlock bootloader,s-off,recovery,và root rồi thì chắc là ko update qua OTA được rồi.Máy mình cũng đã qua hết các bước trên nên mình nghĩ rằng muốn lên ICS 4.0 cũng ko khó lắm: bạn đợi ICS 4.0 ra bản chính thức thì down về thay vì up qua OTA ta up thủ công cũng được mà.Tội gì mất bao công sức s-off rồi lại đi s-on chỉ để update qua OTA.

Cái này thì mình biết. Nhưng có vẻ bạn chưa hiểu câu hỏi của mình lắm thì phải

Back