• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

Cho mình hỏi thêm câu nữa là tại sao mình tạo super cid rồi, nhưng mà vào terminal nó vẫn báo lại cid gốc nhỉ

Cho mình hỏi thêm câu nữa là tại sao mình tạo super cid rồi, nhưng mà vào terminal nó vẫn báo lại cid gốc nhỉ

Bạn làm bước này nó có hiện số như hướng dẫn không?
12. Gõ fastboot getvar cid nhấn Enter (Điều này xác nhận bạn có Super CID nếu nó hiện 11111111

Mình làm bước này nó có hiện lên 8 số 1 đấy. Nhưng vào terminal nó vẫn báo là cid gốc. Mới lại mình muốn tìm bản rom ship châu âu cho máy mình để s-on thì tìm bản nào hả bạn. Cứ bản châu âu nào cũng đc à. Mình đã thử up lên 4.0, thấy ok. Có nghĩa là máy mình đã có super cid. Nhưng mình muốn để s-on để update qua OTA cho hồi hộp ý mà.Hehe

Mình làm bước này nó có hiện lên 8 số 1 đấy. Nhưng vào terminal nó vẫn báo là cid gốc. Mới lại mình muốn tìm bản rom ship châu âu cho máy mình để s-on thì tìm bản nào hả bạn. Cứ bản châu âu nào cũng đc à. Mình đã thử up lên 4.0, thấy ok. Có nghĩa là máy mình đã có super cid. Nhưng mình muốn để s-on để update qua OTA cho hồi hộp ý mà.Hehe

Làm như bác ntt2006 hướng dẫn mà ra được 8 số 1 là coi như máy bạn đã có SuperCID rồi, flash rom ship nào cũng được nhé!

Vậy bạn thử up rom xem nó có báo lỗi Cid không?

mình vừa s off - recovery - root - super cid cho 1 em sen xe khác cũng bị lỗi tương tự
làm trên LAP thì báo cid là 11111111 rồi nhưng khi kiểm tra trên đth thì vẫn là HTC_044
để kiểm tra thì nên up rom nào hả bác ????

mình vừa s off - recovery - root - super cid cho 1 em sen xe khác cũng bị lỗi tương tự
làm trên LAP thì báo cid là 11111111 rồi nhưng khi kiểm tra trên đth thì vẫn là HTC_044
để kiểm tra thì nên up rom nào hả bác ????

Máy của bạn có gốc Châu Á, bạn thử up các rom có gốc Châu Âu xem, ICS chẳng hạn.

Mình super cid tcpip ra 8 số 1 nhưng vào terminal vẫn bị báo Cid gốc,nhỉ?

Cái này do bạn đánh lệnh vào terminal sai thôi.".Sau khi super cid xong bạn muốn kiểm tra cid mới thì bạn phải gõ lệnh:"getvar cid" thay vì gõ lệnh:"getprop ro.cid".Có được 8 số 1 là OK.

Cái này do bạn đánh lệnh vào terminal sai thôi.".Sau khi super cid xong bạn muốn kiểm tra cid mới thì bạn phải gõ lệnh:"getvar cid" thay vì gõ lệnh:"getprop ro.cid".Có được 8 số 1 là OK.
Mình cũng thử cái này mà có được đâu. Nhưng mà mình nghĩ là có super cid rồi. Vì up rom ship thoải gà mái lắm. Đang đợi bản 4.0 để down đây.
Nhân tiện đây có bạn nào trả lời hộ mình là máy mình đã có unlocked, s-on rồi, liệu có thể update qua OTA được chưa nhỉ

các bác cho em hỏi muốn Locked lại bootloader thì làm thế nào vậy ??

Bạn muốn Relock lại thì làm như sau:
Bạn đưa máy vào BootLoader và kết nối máy điện thoại với máy tính.
Trên máy tính Start > Run > Type CMD, gõ lệnh cd c:\Android (Folder Android này bạn tạo lúc unlock đấy, trong đấy phải còn file Unlock_code.bin nhé)
Tiếp theo bạn dán dòng lệnh này vào là đc: fastboot oem lock
Xong!

Trên máy tính Start > Run > Type CMD, gõ lệnh cd c:\Android (Folder Android này bạn tạo lúc unlock đấy, trong đấy phải còn file Unlock_code.bin nhé)
Xong!
Nhưng mà khổ cái là lúc mua máy mình đã thấy nó unlock rồi ấy chứ. Nên trong máy mình không có folder Android nữa.Hix

Thử tải cái này về giải nén chép vào ổ C nhé. Rồi làm như mình hướng dẫn xem có đc không: http://www.mediafire.com/?byy9m17648s1eug

Mình đã làm như bạn bảo.Thấy nó hiện lên chữ relocked nghĩa là ok rồi nhỉ.Hay là cần phải nó hiện lên chữ locked. Máy mình bây giờ đã có relocked, s-on thì liệu đã đủ điều kiện để update qua OTA chưa bạn. Mình chỉ muốn xài qua ÔTA thôi, thấy nó ổn định hơn hẳn các bản rom khác mà

Help me...Mình làm cái s-on trở lại thì nó báo secure warning...Giờ cài rom ship vào nó k nhận. toàn báo lỗi. bootloader mình đang là reunlocked, s-on. Cao thủ nào giúp mình vấn đề này cái. Hix. Cái tội nghịch ngu. Đau lòng em tôi quá

Xong!
Mình đang gặp vấn đề với bootloader, giờ mình lại muốn unlock nó ra thì thế nào hả bạn. Có cách nào dùng bằng lệnh cmd k

Mình đang gặp vấn đề với bootloader, giờ mình lại muốn unlock nó ra thì thế nào hả bạn. Có cách nào dùng bằng lệnh cmd k

Thực chất việc không cho up rom trên máy bạn không phải (unlock hay lock) mà do máy bạn chưa được S-OF và root. Bạn hãy làm lại các bước này xem có được không. Trường hợp máy đã s-of mà bạn lại s-on lại rồi bị tình trạng như vậy thì máy đã bị hỏng tuy nhiên vẫn còn vào được bootloader thì khả năng cứu máy vẫn còn.
Bạn muốn update OTA thì sau khi S-of, root và supper cid xong thì cứ để nguyên vậy rồi tải rom ship về up vô. Khi bạn dùng rom ship thì up OTA thoải mái.

Back