• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

Thực chất việc không cho up rom trên máy bạn không phải (unlock hay lock) mà do máy bạn chưa được S-OF và root. Bạn hãy làm lại các bước này xem có được không. Trường hợp máy đã s-of mà bạn lại s-on lại rồi bị tình trạng như vậy thì máy đã bị hỏng tuy nhiên vẫn còn vào được bootloader thì khả năng cứu máy vẫn còn.
Bạn muốn update OTA thì sau khi S-of, root và supper cid xong thì cứ để nguyên vậy rồi tải rom ship về up vô. Khi bạn dùng rom ship thì up OTA thoải mái.
Vấn đề là nó khoá boot rồi ợ, vào được boot nhưng chỉ để ngắm thôi, không làm gì được với em nó nữa. táy máy ah ? mở ra đã hốt cả hền, giờ lại đi khoá vào.

các bạn cho mình hỏi là mình đã SuperCID thành công nhưng mình quên mất mã CID gốc h làm sao để biết CID gốc.thank

các bạn cho mình hỏi là mình đã SuperCID thành công nhưng mình quên mất mã CID gốc h làm sao để biết CID gốc.thank
Ô thế thì bó tay rồi bạn. Mình khuyên các bạn 1 câu, 1 khi đã xác định UNLOCK, S-off và Super CID là xác định luôn là 1 đi không trở lại, làm được rồi thì đừng nên nghĩ là sẽ quay lại LOCK, S-on và CID gốc làm gì, vì khi mở khoá cao nhất có 10% thất bại, nhưng khoá lại thì thất bại hầu như là rất cao, 60 70% làm máy chết luôn là không phải bàn. mà cứ ham cái up qua OTA để làm gì cơ chứ ? tải Rom về máy tính rồi up cũng có khác gì nhau đâu mà cứ máu.

Ô thế thì bó tay rồi bạn. Mình khuyên các bạn 1 câu, 1 khi đã xác định UNLOCK, S-off và Super CID là xác định luôn là 1 đi không trở lại, làm được rồi thì đừng nên nghĩ là sẽ quay lại LOCK, S-on và CID gốc làm gì, vì khi mở khoá cao nhất có 10% thất bại, nhưng khoá lại thì thất bại hầu như là rất cao, 60 70% làm máy chết luôn là không phải bàn. mà cứ ham cái up qua OTA để làm gì cơ chứ ? tải Rom về máy tính rồi up cũng có khác gì nhau đâu mà cứ máu.

tại mình muốn nghịch thôi xem rom chính hãng và cook như nào chứ mình thấy đã lên ICS rồi dùng không vấn đề gì là ok còn quá khứ thì đúng là chẳng quay về làm gì đúng k? thôi h kệ đã root rồi cứ tìm rom nghịch thôi

Vấn đề là nó khoá boot rồi ợ, vào được boot nhưng chỉ để ngắm thôi, không làm gì được với em nó nữa. táy máy ah ? mở ra đã hốt cả hền, giờ lại đi khoá vào.
Việc unlock được boot thì relock lại cũng dễ. Ngay cả khi các bạn S-ON mà bị trục trặc vẫn có phương pháp để máy sống lại. Việc unlock Boot qua trang HTC thực chất không cần thiết lắm vì nếu máy được unlock boot mà vẫn s-on thì không làm gì được máy đâu kể cả up rom ship hay rom cook.

Việc unlock được boot thì relock lại cũng dễ. Ngay cả khi các bạn S-ON mà bị trục trặc vẫn có phương pháp để máy sống lại. Việc unlock Boot qua trang HTC thực chất không cần thiết lắm vì nếu máy được unlock boot mà vẫn s-on thì không làm gì được máy đâu kể cả up rom ship hay rom cook.
Em nó đã qua cơn nguy hiểm,giờ đã unlocked,nhưng không s-on đc vì hboot của em nó đang là 1.27.0000

Bạn cài Android Terminal Emulator vào máy,sau đó gõ lệnh này vào: getprop ro.cid.Nó sẽ ra số CID cũ của bạn.

Thế là chuẩn luôn đó ko cần chỉnh.

Khi cài super CID mặc dù trên PC báo thành công với 8 con số 1, nhưng khi kiểm tra CID bằng Terminal Emulator máy vẫn sẽ báo CID gốc phải không các bạn? và như vậy mình đã có Super Cid rồi đúng không?

hjx! ai giúp mình với mình làm máy s-on trở lại h máy ko khởi động lại được, gắn vô máy tính thì chỉ nghe âm thanh kết nối với máy thôi, vào bootlader cũng ko được

Khi cài super CID mặc dù trên PC báo thành công với 8 con số 1, nhưng khi kiểm tra CID bằng Terminal Emulator máy vẫn sẽ báo CID gốc phải không các bạn? và như vậy mình đã có Super Cid rồi đúng không?
Bạn super CID thành 8 con số 1 thì khi bạn kiểm tra, bằng bất kỳ hình thức nào, nó cũng sẽ báo là 8 con số 1 chứ không báo CID gốc, nếu báo CID gốc, tức là chưa Super CID được.

Con HTC EVO 3D của mình chỉ UNLOCK, và vẫn để nguyên S-ON, nhưng mình vẫn chiến Rom cook như thường, chả có vấn đề gì cả. Kernel mình trích xuất ra và flash sau khi up rom xong bằng ADB, chạy ngon. không dám S-off vì Hboot của nó là 0011, cái này mấy bác EVO 3D chắc sẽ hiểu mình nói gì ?

hjx! ai giúp mình với mình làm máy s-on trở lại h máy ko khởi động lại được, gắn vô máy tính thì chỉ nghe âm thanh kết nối với máy thôi, vào bootlader cũng ko được
1 phút mặc niệm bắt đầu.

Bạn super CID thành 8 con số 1 thì khi bạn kiểm tra, bằng bất kỳ hình thức nào, nó cũng sẽ báo là 8 con số 1 chứ không báo CID gốc, nếu báo CID gốc, tức là chưa Super CID được.

Cái đó chưa chắc đâu bạn,còn tuỳ vào bạn gõ câu lệnh gì( getprop ro.cid sẽ ra CID gốc-getvar cid sẽ ra Super CID).Hôm rồi mình cũng bị như thế gõ"getprop ro.cid " thấy ra CID gốc mặc dù máy mình đã Super CID, gõ lại lệnh kia thấy ra 8 số 1 liền.

Hix, Mình Super CID hoài mà vẫn không được. Mặc dù trên PC báo thành công 8 số 1 nhưng nếu kiểm tra trên Terminal Emulator:
getprop ro.cid --> Cid Gốc;
getvar cid báo lỗi: permission denied

Hix, Mình Super CID hoài mà vẫn không được. Mặc dù trên PC báo thành công 8 số 1 nhưng nếu kiểm tra trên Terminal Emulator:
getprop ro.cid --> Cid Gốc;
getvar cid báo lỗi: permission denied

Trên PC mà báo thành công 8 số 1 là ok rồi bạn ơi!

ban cho minh hoi ,minh lam tat ca nhung gi ban chi dan,nhung sau khi s-on may minh man hinh toi thui va ko khoi dong lai duoc ,cam cap cung khong nhan, nhu vay may minh bi gi vay ban? co the cuu duoc ko? thanks ban

ban cho minh hoi ,minh lam tat ca nhung gi ban chi dan,nhung sau khi s-on may minh man hinh toi thui va ko khoi dong lai duoc ,cam cap cung khong nhan, nhu vay may minh bi gi vay ban? co the cuu duoc ko? thanks ban

Không mở đc nguồn lên. Không nhận cáp, không có gì (Tối thui).
Chia buồn với bạn. Chỉ có cách mang ra ngoài hàng để thợ họ sửa lại.

Hơ, sao dạo này nhiều người thích S-on trở lại thế nhỉ ? tự tử tập thể ah ?

Có cao nhân nào biết s-off hboot 1.27.0000 không ạ. Cho em xin ý kiến với. Giờ unlocked rồi mà chả làm được gì cả. Chán quá

Back