• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ÚP ROM CHO HD2 - NÊN ĐỌC KĨ TRƯỚC KHI ÚP ROM

Hì, sao mình up room bằng thẻ nhớ khi vào bootloader thì vẫn thấy HSPL 2.08 không có bị mất. Cũng không biết sao lại vậy, hay là mấy room sau này các bác ấy đã sữa được lỗi này rồi nhỉ?
Rom cook thì làm gì có SPL mà thay đổi được thông số đã HSPL chứ. Chỉ úp Ship rom mới bị mất HSPL thôi...

Hướng dẫn uprom ship 3.14.707.3 cho HD2

Tình hình là em đang dùng rom ship 1.66, HSPL 1.42. Hôm nay thấy có bản rom mới 3.14 mà không biết làm thế nào (vì có bác nói phải bỏ HSPL đi thì mới up được và nhận đủ RAM). Nhờ các bác hướng dẫn chi tiết giúp em nhé.
Không biết bản rom mới này có nâng cấp nhiều ko, chứ bản 1.66 có vẻ chạy hơi bị nặng nề.

Đơn giản thôi mà bác, tôi mới làm mấy hôm trước. tôi tạo Goldcard sau đó cho vào máy up thôi Bác đọc kỹ thêm về cách tạo và up bằng goldcard và chuẩn bị pin nhiều tí cho chắc ăn)

Tình hình là em đang dùng rom ship 1.66, HSPL 1.42. Hôm nay thấy có bản rom mới 3.14 mà không biết làm thế nào (vì có bác nói phải bỏ HSPL đi thì mới up được và nhận đủ RAM). Nhờ các bác hướng dẫn chi tiết giúp em nhé.
Không biết bản rom mới này có nâng cấp nhiều ko, chứ bản 1.66 có vẻ chạy hơi bị nặng nề.

Tôi cũng vừa up ROM này đêm hôm qua. Tôi đã làm như sau: HSPL theo Thread này http://www.pdaviet.net/showthread.php?95596-★-HSPLV3-by-COTULLA-for-HTC-HD2-★
sau đó Format=Task29
Cuối cùng là up ROM thành công. bạn nhớ là Pin phải nạp đầy cho chắc ăn

Nếuu ROM của bạn là đúng khu vực, thì cứ dùng PC up thôi, không cần HSPL cũng ok. Còn nếu khác khu vực thì khi up sẽ không được nếu chưa HSPL (cụ thể là up không vô)

May tôi mua cua FPT, có chạy lên HSPL 2.08 nhưng chưa uprom thì thấy ROMship mới nên chạy HSPL3 để đưa về SPL 1.66 sau đó up từ laptop được ngay, Rom mới khởi động và chạy ứng dụng nhanh hơn nhiều

Các bác cho đánh giá về bản rom mới này đi, có nâng cấp hơn nhiều so với bản 1.66 ko? (hiệu suất, cảm ứng, giao diện.....).

Theo tôi rất đáng up vì máy chạy nhanh hơn nhiều, toi dùng gần 10 ngày thấy rất ổn định, theo tôi thì ROMSHIP thì chắc phải cải thiện nhiều thì HTC mới đưa lên, nó gồm tất cả các update của ROM củ và cải thiện hoạt động CPU (theo giới thiệu của HTC) và tôi thấy có vẻ đúng như vậy

Các bác cho đánh giá về bản rom mới này đi, có nâng cấp hơn nhiều so với bản 1.66 ko? (hiệu suất, cảm ứng, giao diện.....).

Xin thêm là giao diện thì củng như cũ, chỉ chạy nhanh hơn thôi, còn hiệu suất (nếu bạn nói là chạy nhanh) thì hơn thất rõ nhất khi khởi động

Để full ram thì bận phải up bản Radio mới, tham khảo tại đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?80076-★-HD2-(Leo)-Radio-ROM-CÁC-PHIÊN-BẢN-★
Để chắc chắn nhất khi uprom, bạn nên chạy HSPL. Nhưng theo kinh nghiệm chung thì up bằng PC là lành nhất. Tham khảo thêm tại đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-UP-ROM

Để full ram thì bận phải up bản Radio mới, tham khảo tại đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?80076-★-HD2-(Leo)-Radio-ROM-CÁC-PHIÊN-BẢN-★
Để chắc chắn nhất khi uprom, bạn nên chạy HSPL. Nhưng theo kinh nghiệm chung thì up bằng PC là lành nhất. Tham khảo thêm tại đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-UP-ROM

Tôi chỉ up một lần thì ROM là 3.14.707.3, radio 2.15.50.14, manila 2.5.20181527.0 storage 162.05 mb program 336.17 mb

Máy đã chạy HSPL 1.42 thì cứ chiến thẳng từ Laptop luôn thôi nhỉ? Đêm nay lại mất công tuning em HD2 này rồi.

Hi các bạn!
Mình mới mua 1 e HD2-Tmobile nên vào forum tìm hiểu. Thấy mod Ancola66 viết hướng dẫn up rom có chỗ này
8. Những máy unlock SIM (Bản Lock) Tránh up Rom Ship (có kèm Radio) và hạn chế up Radio khác.
Mình thấy có nhiều bạn hỏi và được trả lời nhưng mình vẫn chưa hiểu lắm, nên có 1 số thắc mắc:
1. Máy Unlock Sim tránh up rom ship (có kèm radio) nhưng mình up Rom Cook có kèm radio vẫn được phải ko?
2. Hạn chế up Radio khác: nếu mình dùng Rom cook thì vẫn có thể up radio khác được?
3. Khi mình muốn đưa máy về tình trạng như lúc mới mua (có thể là để đi bảo hành) thì mình có thể up rom ship có kèm radio đúng phiên bản của máy phải ko?
Có vài điều thắc mắc, mong anh em chỉ giúp. Cám ơn ae !

Hi các bạn!
Mình mới mua 1 e HD2-Tmobile nên vào forum tìm hiểu. Thấy mod Ancola66 viết hướng dẫn up rom có chỗ này

Mình thấy có nhiều bạn hỏi và được trả lời nhưng mình vẫn chưa hiểu lắm, nên có 1 số thắc mắc:
1. Máy Unlock Sim tránh up rom ship (có kèm radio) nhưng mình up Rom Cook có kèm radio vẫn được phải ko?
2. Hạn chế up Radio khác: nếu mình dùng Rom cook thì vẫn có thể up radio khác được?
3. Khi mình muốn đưa máy về tình trạng như lúc mới mua (có thể là để đi bảo hành) thì mình có thể up rom ship có kèm radio đúng phiên bản của máy phải ko?
Có vài điều thắc mắc, mong anh em chỉ giúp. Cám ơn ae !

Nếu máy của bạn không bị khóa mã sim thì sau khi HSPL3 là up rom và radio thoải mái nhưng chỉ up các rom ship cho TmobileUS và các rom và radio có chỉ số OS từ 2.10 về sau.
Nếu khi mua bị khóa mạng và đã mở khóa (unlock sim) thì sau khi HSPL up rom bình thường, radio không nên thay đổi.
Khi đem đi bảo hành thì up rom ship trên thẻ nhớ (bản rom gốc của máy) các thông số sẽ trả về như lúc mua.
Bạn nên tải rom ship theo thông tin lúc mua máy về cất dành sẵn. Thông tin này nằm trong start/setting/device information.

Nếu máy của bạn không bị khóa mã sim thì sau khi HSPL3 là up rom và radio thoải mái nhưng chỉ up các rom ship cho TmobileUS và các rom và radio có chỉ số OS từ 2.10 về sau.
Nếu khi mua bị khóa mạng và đã mở khóa (unlock sim) thì sau khi HSPL up rom bình thường, radio không nên thay đổi.
Khi đem đi bảo hành thì up rom ship trên thẻ nhớ (bản rom gốc của máy) các thông số sẽ trả về như lúc mua.
Bạn nên tải rom ship theo thông tin lúc mua máy về cất dành sẵn. Thông tin này nằm trong start/setting/device information.

Cám ơm mod Long nhé, phải công nhận mod nhiệt tình thật.\-/
Nhưng còn chổ này mình chưa hiểu:
1.
Nếu như mình down rom cook của Long hay của Man PhamQuang đã có sẵn radio trong đó rồi, sau khi up Radio thay đổi thì sao?, hay là phải tách bỏ radio ra?
2.Nếu mình up lại rom ship gốc của máy thì có bị mất code unlock không? Vì mình có xem 1 bài trên forum nói Code unlock nằm trong radio, nay mình up lại rom gốc nghĩa là up lại radio nên mình sợ mất code unlock?

Với lại cho mình hỏi thêm là: máy mua về sử dụng tất cá sim đều được, làm cách nào để biết máy đó là loại không khóa sim hay là loại khóa sim được unlock bằng code? (người bán nói ko tin được :p)
Lần nữa cám ơn mod nhé!:D

Chỉnh sửa cuối:
1. Khi bạn up Rom của các Mod đã có Radio thì bạn cứ up bình thường thôi. Các Radio kèm theo các Rom của các Mod đã được các Mod lựa chọn rồi, dùng rất tốt. Bạn không cần phải tách ra là gì cho phức tạp
2. Nếu bạn up lại Rom ship thì không cần phải nhập lại unlock code, máy đã unlock rồi thì không cần unlock nữa
3. Nếu máy đã sử dụng được tất cả các sim thì có nghĩa là đã được unlock rồi

1. Khi bạn up Rom của các Mod đã có Radio thì bạn cứ up bình thường thôi. Các Radio kèm theo các Rom của các Mod đã được các Mod lựa chọn rồi, dùng rất tốt. Bạn không cần phải tách ra là gì cho phức tạp
2. Nếu bạn up lại Rom ship thì không cần phải nhập lại unlock code, máy đã unlock rồi thì không cần unlock nữa
3. Nếu máy đã sử dụng được tất cả các sim thì có nghĩa là đã được unlock rồi

Cám ơn bạn nhiều!
Máy sử dụng được tất cá các sim đương nhiên là được unlock rồi, vấn đề là mình muốn biết cách nào để phân biệt máy mình là loại bị lock sim đã được unlock hay là loại không bị lock sim thôi!
Nếu là HD2 Tmobile thì có loại không bị lock sim không?

Cám ơn bạn nhiều!
Máy sử dụng được tất cá các sim đương nhiên là được unlock rồi, vấn đề là mình muốn biết cách nào để phân biệt máy mình là loại bị lock sim đã được unlock hay là loại không bị lock sim thôi!
Nếu là HD2 Tmobile thì có loại không bị lock sim không?

Nếu bạn cắm nhiều sim vào mà dùng được cả thì không bị khoá sim đâu.
Có hai loại lock trên máy:
1/ lock CID. chạy tool HSPL3 sẽ unlock được máy.
2/ Lock sim. mở bằng cách mua code hay unlock bằng phần mềm (unlock sim) tức là bẻ khoá.
nếu máy chỉ dùng được 01 mạng khi cắm sim mạng khác vào bị khoá sim thì gọi là sim bị khoá (lock sim). Ngược lại thì không bị lock.

Nếu bạn cắm nhiều sim vào mà dùng được cả thì không bị khoá sim đâu.
Có hai loại lock trên máy:
1/ lock CID. chạy tool HSPL3 sẽ unlock được máy.
2/ Lock sim. mở bằng cách mua code hay unlock bằng phần mềm (unlock sim) tức là bẻ khoá.
nếu máy chỉ dùng được 01 mạng khi cắm sim mạng khác vào bị khoá sim thì gọi là sim bị khoá (lock sim). Ngược lại thì không bị lock.

Cám ơn mod nhe!
Để tối nay về phá trinh em HD2 mới được :D

Back