• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ÚP ROM CHO HD2 - NÊN ĐỌC KĨ TRƯỚC KHI ÚP ROM

Vậy là máy của bạn chưa chạy được HSPL bạn đừng cố up rom nữa bạn thử làm từng bước như sau xem có được k?
-Tải HSPLV3 về giải nén ở ổ C http://www.pdaviet.net/showthread.php?95596-★-HSPLV3-by-COTULLA-for-HTC-HD2-★/page12
-Nối máy HD2 với máy tính bằng cáp USB
-Tháo pin ra khỏi máy HD2
-Ấn và giữ volume down (phím chỉnh âm lượng nhỏ) đồng thời lắp pin vào chờ cho màn hình hiện ba màu thì mới thả nút volume down ra
-Nhìn thấy ở hàng cuối cùng hiện chữ USB thì tiến hành cho chạy HSPL và làm theo hướng dẫn
chúc bạn thực hiện thành công

đã thử rồi nhưng vẫn báo lỗi như trên mới lạ chứ.

Các bác cho mình hỏi là,máy mình đã HPSL rồi (PSL-2.08 HPSL), đang dùng bản Zin có Radio là 2.15.50.14, thì khi up ROM thì khỏi phải Up Radio phải k? Thêm 1 vấn đề nữa là khi mình Up Rom, máy chạy ok hết,trên điện thoại đến khi nó hiện chữ HTC và 1 vạch trắng %, thì nó chạy mới có 1% là trên PC nó hiện thông báo EROR [224] : INVALID MODEL ID là sao vậy các bác. Còn trên điên thoại thì nó khởi động lại bình thường vào bản Rom củ.

Các bác cho mình hỏi là,máy mình đã HPSL rồi (PSL-2.08 HPSL), đang dùng bản Zin có Radio là 2.15.50.14, thì khi up ROM thì khỏi phải Up Radio phải k? Thêm 1 vấn đề nữa là khi mình Up Rom, máy chạy ok hết,trên điện thoại đến khi nó hiện chữ HTC và 1 vạch trắng %, thì nó chạy mới có 1% là trên PC nó hiện thông báo EROR [224] : INVALID MODEL ID là sao vậy các bác. Còn trên điên thoại thì nó khởi động lại bình thường vào bản Rom củ.

Cái này chắc là HSPL chưa thành công rồi, bạn vào BL kiểm tra xem có chữ HSPL phía sau 2.08 không nhé

đã thử rồi nhưng vẫn báo lỗi như trên mới lạ chứ.
Bạn vào BL kiểm tra xem nếu như máy của bạn có SPL 3.03 là không thể chạy HSPL được do lúc trước có thể up rom nào đó mà nó lên SPL 3.03
Bạn hãy tìm rom ship gốc của máy tải về rồi up bằng thẻ nhớ để SPL trở về 2.08 xong chạy HSPL và up rom bình thường

Đã kiểm tra BL rồi đã có HPSL, đã làm như hướng dẫn là chép các file vào chug 1 thư mục để ở ngoải Destop rồi mà chạy vẫn bị lỗi như trên.

Đã kiểm tra BL rồi đã có HPSL, đã làm như hướng dẫn là chép các file vào chug 1 thư mục để ở ngoải Destop rồi mà chạy vẫn bị lỗi như trên.
Hình như bạn úp rom Ship chứ không phải rom cook thì phải??? Bạn tải công cụ CustomRUU ở #1 rồi úp lại xem sao...

Die khi up rom

HD2 của em chạy NAND android, em cài lại winmobile. Mọi chuyện bình thường, quá trình up rom hoàn tất thì máy không chạy nữa. Cắm cáp vào máy tính thì vẫn nhận được nhưng màn hình đen thui. Hiện tại máy em cũng không sạc được.
Bác nào có kinh nghiệm giúp em với

bạn có vào được Bootloader kô (Volume down+Power)? nếu vào được thì Up lại bản rom gốc của HTC nếu máy chạy lại thì tốt rồi, bạn chạy lại HSPL3 rồi Up lại các bản Rom Cook bình thường, chúc bạn thành công!

Mình làm rồi mà vẫn không được. Lo lắng quá. Không biết làm sao nữa. Cứ tưởng cài HSPL rồi thì UP không sao nữa, ai dè

HD2 của em chạy NAND android, em cài lại winmobile. Mọi chuyện bình thường, quá trình up rom hoàn tất thì máy không chạy nữa. Cắm cáp vào máy tính thì vẫn nhận được nhưng màn hình đen thui. Hiện tại máy em cũng không sạc được.
Bác nào có kinh nghiệm giúp em với

bạn thử tháo pin ra, bấm giử vol down rồi lắp pin vào lại, nếu máy kg lên thì bấm nút nguồn +vol down xem có gì kg
máy là hd2 thường hay t-mobile, bạn có up lộn rom kg? xem kỹ lại xem mình có thể giúp được gì kg
trường hợp xấu nhất là chết bootloader thì chỉ có thay doc.

mình cũng bị trường hợp tương tự vậy. Của mình là Tmobile, up rom thì ko bị sao hết. Sau khi up ratio 2.06.51.07 thì máy ko bật nguồn lên được. Màn hình đen thui lun

chà nguy hiễm dữ ta , máy mình tmous cũng đang chạy nand android mà chưa up bản nào khác hay way về winmo , ghê ghê vậy8-|

mình cũng bị trường hợp tương tự vậy. Của mình là Tmobile, up rom thì ko bị sao hết. Sau khi up ratio 2.06.51.07 thì máy ko bật nguồn lên được. Màn hình đen thui lun

lỗi là do bro up radio 2.06 t-mobile radio kg được nhỏ hơn 2.08, trước khi up nên xem kỹ hướng dẫn.
trường hợp của bro không có khả năng tự cứu được mà cần phải box repair, nếu kg được nữa thì "đục" flash ra thay >:)

Sax! Tại không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng mà! T-mobile ai lại up radio 2.06.xxx, phải từ 2.08 trở lên và tốt nhất là chọn cái có nói là dành cho T-mobile (TMOUS).
Bạn up lại ROM Ship của T-Mobile đi ( vào phần ROM Ship ấy hoặc bản 3.14.531.1 Radio 2.15.50.14), hi vọng cứu được. Thường thì nó đã biến thành cục chặc giấy khi up sai radio thì phải. Chia buồn.

Bạn hãy lấy pin ra để khoảng 10' rùi lắp lại, bật máy lên lại xem. Mình bị thế 2-3 lần rùi không sao đâu

box JTAG hoặc riffbox mua về chạy thử, cảnh báo nếu kh là thợ thì mang em nó đi cấp cứu đi, vọc bậy là thành cục gạch thật đấy

h ko vào được bootloader sao mà up room được bác

box JTAG hoặc riffbox là sao bác, bác heobanhki có thể cho em yahoo để hỏi chi tiết hơn hok

repair chứ kg fai up rom, máy bro toi bootloader thì kh thể up rom như máy bt được.

Back