• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Việt hóa cho cộng đồng SYM của PV.

em xin hỏi . việt hóa chữ options và exit ở đâu vậy ạ . việt hóa được các chữ khác nhưng chữ này thì đành chịu .

Có ứng dụng Vh được chữ đó nếu trong file rsc nó có, còn nếu file rsc ko có thì nó sẽ dùng Options và Exit của máy. Sài N95, N82 chuyển qua tiếng Việt là thay ngay chứ gì :D
Nói nghe không Thank không được!

Last edited by a moderator:
máy anh ơi cho em hỏi, sao em việt hóa phần mềm java, khi add file .class đã việt hóa vào file .jar thì vào máy cài nó lại báo Invalid Jar File, không cài đc, thế là bị sao, ai chỉ em cách giải quyết đi

máy anh ơi cho em hỏi, sao em việt hóa phần mềm java, khi add file .class đã việt hóa vào file .jar thì vào máy cài nó lại báo Invalid Jar File, không cài đc, thế là bị sao, ai chỉ em cách giải quyết đi

Bạn không nên VH file jar vì nó có phần hơi phức tạp đối với những ai mới VH,có lẽ do file bạn VH không phù hợp nên nó báo file bị hỏng. Bạn nên làm file sis cho tốt đã,sau đó hãy khám phá những file khác, khi đã có kinh nghiệm. Chúc bạn thành công và sẽ có những pm mới góp phần vào bộ sưu tập VH của PV.

Tuyệt đối tuân theo hướng dẫ là được, cũng đơn giản, sợ bị gì chứ cái lỗi đó không phải do e Vh đâu. Xem lại rồi có gì hỏi nhé!

em tuân thủ tuyệt đối mà, có làm sai đâu, việt hóa xong lấy winrar add vào lại, mà có được đâu

thôi em xài handyzip đc rồi, hehe. À cho em hỏi thêm 1 câu, em đã việt hóa xong phần mềm Yamee nhưng em muốn đổi tên khi cài đặt tên mặc định của nó sẽ là ChatYahoo thì em phải sửa trong file nào, anh nào chỉ em với

Chỉnh sửa cuối:
OK. Dùng X-plore nhé
1. File MANIFEST.MF bấm số 3 -> Lựa chọn -> Sửa

2. Sửa tên pm thành tên mình muốn, có thể thêm hoặc xóa bớt ký tự. Thường nằm ở 2 chỗ sau (trong vùng màu xanh) . Xong có thể bấm OK để xem ( như hình ) . Nhưng chỉ xem thôi còn sửa thì dùng HexEdit.

Đã cài thằng Translate_Storm_1.34_3rd trước khi up fw mới thì chạy được, khi up mới rồi thì bó tay, cho install song khi bấm vào pm thì bung ra ko chịu chạy gì cả. Thật chán....có ai giúp được ko? Cảm ơn trước!

Đã cài thằng Translate_Storm_1.34_3rd trước khi up fw mới thì chạy được, khi up mới rồi thì bó tay, cho install song khi bấm vào pm thì bung ra ko chịu chạy gì cả. Thật chán....có ai giúp được ko? Cảm ơn trước!

Thằng này chạy trên nền python đó a. Cài Python và nó vào bộ nhớ máy nha.

Có ai sử dụng n73me khi viết tin nhắn sử dụng được phím Pencil(viết chì) chỉ cho mình cách với. khi vh chương trình VN thì chỉ cho dán chứ ko cho cop, còn chương trình Translate thì cho cop nhưng mình đâu cần cop ở đây. chán thật.

Cop chỗ nào cũng được hết anh ạ . Dữ nguyên phím bút chì , bấm phím di chuyển sang trái hoặc phải để bôi đen chữ cần Copy nó sẽ hiện nên chữ Copy thôi :)

Các bạn cho mình hỏi về cách chỉnh sửa Tex trong file data.dta với.
Mình dùng 7z để chỉnh sửa (và cả giải nén là ở ngoài và nén lại) tuy nhiên làm cách nào cũng bị lỗi (chương trình trên di động báo lỗi tex). Dù chỉ chỉnh 1 ký tự cũng lỗi.
ai có kinh nghiệm sử lý vấn đề này làm ơn giải thích dùm. cảm ơn các bạn rất nhiều.
Posted via Mobile Device

Các bạn cho mình hỏi về cách chỉnh sửa Tex trong file data.dta với.
Mình dùng 7z để chỉnh sửa (và cả giải nén là ở ngoài và nén lại) tuy nhiên làm cách nào cũng bị lỗi (chương trình trên di động báo lỗi tex). Dù chỉ chỉnh 1 ký tự cũng lỗi.
ai có kinh nghiệm sử lý vấn đề này làm ơn giải thích dùm. cảm ơn các bạn rất nhiều.
Posted via Mobile Device

Cái này chung chung quá, cùng khó trả lời, thường thì trong file này, ngoài file text thì bạn phải vẽ font nếu bạn VH SM, Divx. Nếu bạn nằm trong trường hợp này thì phải vừa vẽ font vừa Vh text.

Bạn Vh PM gì?

Cái này chung chung quá, cùng khó trả lời, thường thì trong file này, ngoài file text thì bạn phải vẽ font nếu bạn VH SM, Divx. Nếu bạn nằm trong trường hợp này thì phải vừa vẽ font vừa Vh text.

Bạn Vh PM gì?

Anh Smiler đang định Việt hóa X-Plore 1.22 hacked anh ạ!

Back