• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Việt hóa cho cộng đồng SYM của PV.

mấy anh ơi, em có phần mềm = python, việt hóa đc nội dung rồi, em muốn đổi tên ứng dụng thì lun sửa ở file nào, và sửa như thế nào, ai giúp em với

mấy anh ơi, em có phần mềm = python, việt hóa đc nội dung rồi, em muốn đổi tên ứng dụng thì lun sửa ở file nào, và sửa như thế nào, ai giúp em với

Python bạn muốn đổi thành tiếng Việt là gì đó thì tùy bạn, miễn là đúng nghĩa, sửa chữ Python đó bạn.

không phải, đây là ứng dụng nhá máy tên là Jeer, em việt hóa đc nội dung rồi, còn cái tên ứng dụng thì chưa đổi thành nhá máy đc, ai bày em với

không phải, đây là ứng dụng nhá máy tên là Jeer, em việt hóa đc nội dung rồi, còn cái tên ứng dụng thì chưa đổi thành nhá máy đc, ai bày em với

Từ Jeer bạn VH thành nhá máy, Nhá máy có thể không được vì ký tự quá dài.

Ý của bạn là cái file Sis đó mang tên "Nhá máy Vh" hay, khi cài vào máy nó có tên Icon là Nhá máy?

Bạn xem trong Apps có 2 file *rsc đó. Không nhớ là cái nào, sờ sờ ra đấy chứ cứ đi tìm ở đâu :p

Test rồi! Good :p

E Vh thằng này bằng trình nào thế? nếu sửa file python thì hình như nó có tên trong đó. Tìm thử xem.

Mà file txt ghi ghê quá :D

E Vh thằng này bằng trình nào thế? nếu sửa file python thì hình như nó có tên trong đó. Tìm thử xem.

Ơ ! Anh hỏi lạ chưa, thì đương nhiên là dùng TranslateStorm rồi, nó là file *pyc chứ là *py thì cũng pó tay rồi. Còn đổi tên thì ở file *rsc trong Apps nhé, nghe anh Lâm là phá sản đấy :D

Cảm ơn anh, đã ủng hộ, cái phần mềm này nhá đố thằng nào bắt đc, lại có thêm chức năng tự động bắt máy nữa:)).

Mà sao em vào mấy file *.rsc trong App mà vẫn tìm không ra cái chỗ sửa để tên Icon thành nhá máy, ai giúp em với.

Cảm ơn anh, đã ủng hộ, cái phần mềm này nhá đố thằng nào bắt đc, lại có thêm chức năng tự động bắt máy nữa:)).

Mà sao em vào mấy file *.rsc trong App mà vẫn tìm không ra cái chỗ sửa để tên Icon thành nhá máy, ai giúp em với.

Tìm hổng ra :) E Vh thằng này bằng cái gì? Nói a, a mò cho :))

Tìm hổng ra :) E Vh thằng này bằng cái gì? Nói a, a mò cho :))

VH bằng thằng zntx.org(siêu dịch)
Vào tìm trong c/ nếu cài trên c/. ko thì trên E/ đó. Thấy có mấy thằng của python nó ở đấy. PM này ko cài trên máy.

cài cái python rồi mà sao vẫn không run được ứng dụng vậy, có cần cài cái gì nữa không vậy

Trả lời

Cái này cài trên thẻ hay máy đều có tiếng việt.
Cái trên cài vào máy ko có tiếng việt

1/ Phiên bản Unicode cài trên thẻ thì hiểu tiếng Việt còn cài trên máy thì ko hiểu đâu mấy bạn
2/ Phiên bản chính thức cài đặt trên thẻ và trên máy đều hiển thị tiếng việt hết nếu ai cần pm wa mail hunghansau@yahoo.com.vn đề nhận phiên bản theo font pcx ko sợ khi rút thẻ ra cũng vẫn tiếng việt bình thường

mình việt hóa cái app nó chạy cùng với máy giờ làm sao tắt để chép đè đây các bác ơi . có cách nào chép đè khi nó không cho chép không

mình việt hóa cái app nó chạy cùng với máy giờ làm sao tắt để chép đè đây các bác ơi . có cách nào chép đè khi nó không cho chép không

Không hiểu ý bạn lắm. Phải bạn Vh mấy cái như Taskman không :D nếu thế thì phải gỡ ra cài lại chứ ko có cách nào chép đè cả :)

Back