• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Việt hóa cho cộng đồng SYM của PV.

Không thấy chức nămg cập nhật file cũ mới gì cả:

A có cài nhầm file không đó :-? Theo ảnh của anh thì anh đang dùng 0.96 mà, vậy sao lại hỏi kì vậy :(

Làm theo hướng dẫn lần đầu hiện như KJR làm, còn các lần sau dịch xong nhấn OK chọn save nó ra cái hình này:

Làm theo hướng dẫn lần đầu hiện như KJR làm, còn các lần sau dịch xong nhấn OK chọn save nó ra cái hình này:

Trong Rsc options anh phải giữ con số 12 (bắt buộc) a vào mà không thấy thì gõ vào. Xem thử nha!

Dùng Siêu dịch hoặc dùng Mobihex, đề có hướng dẫn cả rồi, search nhé!
cái của em cài vào cũng không thấy có chức năng này luôn nhỉ
Không thấy chức nămg cập nhật file cũ mới gì cả:

Trong Rsc options anh phải giữ con số 12 (bắt buộc) a vào mà không thấy thì gõ vào. Xem thử nha!

Số 12 là số ở chỗ nào? em nói cho kỹ tí mới hiểu, kẻo hỏi nhiều lại bảo cơ hội Spam.:D

Số 12 là số ở chỗ nào? em nói cho kỹ tí mới hiểu, kẻo hỏi nhiều lại bảo cơ hội Spam.:D

Thì anh nhấn vào RSC Option, nếu ko có số 12 hiện lên màn hình thì a gõ vào. Đơn giản mà.

A KJR cho e hỏi,muốn VH mấy ứn dụng python thì VH file nào?Sao e tìm file chứa mấy từ để dịch mà ko có:((

A KJR cho e hỏi,muốn VH mấy ứn dụng python thì VH file nào?Sao e tìm file chứa mấy từ để dịch mà ko có:((

Thường là file py hoặc pyc em à. Thường nằm trong C:\Private\default.py

Em cần bung nó ra trước để xem các file py năm ở đâu để tìm cho nhanh, ko thì tìm lâu lắm.

Mà các PM python rất khó chịu, thường bị lỗi font :)

Thường là file py hoặc pyc em à. Thường nằm trong C:\Private\default.py

Em cần bung nó ra trước để xem các file py năm ở đâu để tìm cho nhanh, ko thì tìm lâu lắm.

Mà các PM python rất khó chịu, thường bị lỗi font :)

Để e thử xem,hy vọng khả quan.Thank a KJR nhìu nha

A KJR hay ai dịch hộ e mấy từ này nha,tra từ điển ra nghĩa gì đâu ko àh:(
Clipboarb,traffic,cache,NetDisk,Charset,Appearance,Input Match,Cursor efficiency,OpenWave,bookmark,proxy,sreen
"Chỉ" nhiu đó thui àh :D.E thank trước nha

Có từ thì dịch được có từ thì để nguyên. ví dụ như: Clipboarb.

Last edited by a moderator:
A KJR hay ai dịch hộ e mấy từ này nha,tra từ điển ra nghĩa gì đâu ko àh:(
Clipboarb,traffic,cache,NetDisk,Charset,Appearance,Input Match,Cursor efficiency,OpenWave,bookmark,proxy,sreen
"Chỉ" nhiu đó thui àh :D.E thank trước nha

Tùy vào ngữ cảnh và chức năng của ứng dụng mà lựa chọn, các từ ở trên dịch ra cũng hơi căng :)
Biết nghĩa vài từ còn vài từ thì thua :D

Tùy vào ngữ cảnh và chức năng của ứng dụng mà lựa chọn, các từ ở trên dịch ra cũng hơi căng :)
Biết nghĩa vài từ còn vài từ thì thua :D

Hì vài từ cũng là khá hơn e nhìu òi :D.A cho e nghĩa mấy từ a bik để e tham khảo cái :p.

Back