• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Việt hóa cho cộng đồng SYM của PV.

Có thể đổi đuôi hlp thành txt.dịch xong đổi lại thành hlp,h01 . . .

Đấy là mình nói có thể thôi chứ k phải tất cả.mới vào nghề còn phải va chạm học hỏi a e nhiều mà.

Có thể đổi đuôi hlp thành txt.dịch xong đổi lại thành hlp,h01 . . .

Không thể đổi kiểu đó được đâu em, cái này nếu là dân lập trình thì rất dễ còn ngược lại. Hèn gì cứ than vãn là dịch xong vào lại bị văng ngay.:))

Không thể đổi kiểu đó được đâu em, cái này nếu là dân lập trình thì rất dễ còn ngược lại. Hèn gì cứ than vãn là dịch xong vào lại bị văng ngay.:))
Em đã từng làm 1 pm đổi tên cái file h.01 thành txt rồi mà.Do làm mò nên nếu bị văng thì em đâu dám nói.Còn cái bị văng là hlp nó nằm trong rsc mà anh.Em biết phân biệt rõ ràng mờ.

Em đã từng làm 1 pm đổi tên cái file h.01 thành txt rồi mà.Do làm mò nên nếu bị văng thì em đâu dám nói.Còn cái bị văng là hlp nó nằm trong rsc mà anh.Em biết phân biệt rõ ràng mờ.

Mình thấy nếu làm làm file hlp thì sẽ rất mất thời gian để xong 1 pm @@

chính xác là ko thay đổi độ dài (nhiều hơn thì cắt bớt đi còn ngắn hơn thì thay bằng khoảng trắng). đây là điểm rất dở của cả 2 thằng Mobilhex và siêu dịch còn exetool thì ko bị khi dịch ngắn hơn. Có lẽ mọi người ít dùng vì khả năng xử lý của nó rất chậm nhưng bù lại exetool lại có chức năng tìm kiếm khá hữu ích :D nói chung nhiều công cụ để mình lựa chọn sử dụng trong tùy từng trường hợp còn so sánh thì vô cùng lắm a ạ:))
@Q630666: mình vừa mới thử. tìm từ "chia xẻ" thấy ngay mà :D 2 từ "chia xẻ" + 1 "chia sẻ" =)) dùng exetool chứ ko phải plugin của mobilhex đâu nhé

Hình như bạn Kp nhầm 1 chút, exe dịch ngắn hơn thì vô tư nhé, nó ko cho dịch dài hơn thôi, ko cần thay bằng khoảng trắng.

Cho đến nay có duy nhất 1 file là bắt buộc phải đủ kí tự, đó là file ngôn ngữ của sh. Ko được thừa cũng không được thiếu. Bắt buộc phải thay thế 1 kí tự = 1 kí tự khác.

Hình như bạn Kp nhầm 1 chút, exe dịch ngắn hơn thì vô tư nhé, nó ko cho dịch dài hơn thôi, ko cần thay bằng khoảng trắng.

Cho đến nay có duy nhất 1 file là bắt buộc phải đủ kí tự, đó là file ngôn ngữ của sh. Ko được thừa cũng không được thiếu. Bắt buộc phải thay thế 1 kí tự = 1 kí tự khác.

Nói thế không hiểu mà còn bảo họ nhầm.:|

chính xác là ko thay đổi độ dài (nhiều hơn thì cắt bớt đi còn ngắn hơn thì thay bằng khoảng trắng). đây là điểm rất dở của cả 2 thằng Mobilhex và siêu dịch còn exetool thì ko bị khi dịch ngắn hơn.

Nói thế không hiểu mà còn bảo họ nhầm.:|

Anh Thắng đọc lại nha. Ý Kp là khi dùng Mobihex và sieudich thì ko thể dịch exe với các kí tự ngắn hơn kí tự gốc, còn exetool thì có thể. << điều này sai, chỉ ko thể dịch thừa kí tự thôi.

Duy nhất file ngôn ngữ của sh là thiếu ko đc mà thừa ko xong.

Anh Thắng đọc lại nha. Ý Kp là khi dùng Mobihex và sieudich thì ko thể dịch exe với các kí tự ngắn hơn kí tự gốc, còn exetool thì có thể. << điều này sai, chỉ ko thể dịch thừa kí tự thôi.

Duy nhất file ngôn ngữ của sh là thiếu ko đc mà thừa ko xong.

Đúng và sai mà còn duy nhất? làm được bao nhiêu file exe rồi em, Sao em hay quả quyết thế, cứ từ từ rồi sẽ biết có bao nhiêu pm thiếu khoảng trống sẽ bị lỗi!

Đúng và sai mà còn duy nhất? làm được bao nhiêu file exe rồi em, Sao em hay quả quyết thế, cứ từ từ rồi sẽ biết có bao nhiêu pm thiếu khoảng trống sẽ bị lỗi!

Ôi hihi, có thể TL chưa vớ phải exe nào dịch thiếu sinh lỗi. Có điều exe TL làm không ít đâu anh ạ, và cho nó thiếu vô tư không bao giờ sinh lỗi ^^

Hoặc nếu em và anh đều đang hiểu sai ý nhau thì anh cứ thử làm file ngôn ngữ của SH đi, đó mới đúng là thiếu là sinh lỗi ngay đó anh ạ .( dù chỉ 1 kí tự thiếu , spacy cũng tính là 1 kí tự )

Thì e đâu có nói là dịch ngắn hơn thì bị sao đâu nhưng a để ý là khi dịch ngắn hơn thì những ký tự a ko dùng đến sẽ tự động đc thay bằng khoảng trắng. Điều này rất có ích khi a cần dịch lại từ đã dịch (có thể tăng độ dài = những ký tự a chưa dùng :D) nhưng cũng có những pm mà khi dịch mình cần xóa những ký tự thừa thì mobilhex hay SD lại ko làm đc (hoặc e chưa biết :() Hoặc nếu chỉnh sửa trực tiếp mã hex thì a phải tự thay những ký tự ko dùng bằng khoảng trắng nếu ko muốn bị lỗi :))
Còn với Java thì a cũng cần decompile bytecode sang source code nếu muốn chỉnh sửa...

Hi, đúng là mobihex có chức năng tự điền khoảng trắng vào các kí tự thiếu. Do đó a mới nói là nó cho thiếu vô tư.

Còn file jar, cụ thể là sh thì chắc do a ko có công cụ decompile nên anh dùng 1 công cụ tương tự như Xplore trên điện thoại, chỉnh sửa mã Hex rất nhanh. Có điều bất kì kí tự nào mình đều phải tự thay hết.

Hiện tại, công cụ dùng để đơn giản việc Việt hóa ngày càng nhiều, hi vọng sắp tới sẽ có những pm trị được bệnh của những file cứng đầu như sh.

@all. Hiện tại thì những file cứng đầu như .hlp đã có công cụ để mở và chỉnh sửa nha. TL cũng đang tìm hiểu chuyện đó đây :)

@all. Hiện tại thì những file cứng đầu như .hlp đã có công cụ để mở và chỉnh sửa nha. TL cũng đang tìm hiểu chuyện đó đây :)

.hlp thì đúng là từ trước tới giờ chưa hỏi được ai chỉnh sửa nó ! Anh em nào biết viết một bài thì hay hơn là tranh luận về cách diễn đạt khác nhau của các tính năng mà hầu như dân Việt hóa đều đã ghiền qua !
Anh em bốn biển là nhà !
Kể chi tinh tế với là PV ?

Theo em ngừng tranh luận và PM cho nhau trao đổi thích hơn !

.hlp thì đúng là từ trước tới giờ chưa hỏi được ai chỉnh sửa nó ! Anh em nào biết viết một bài thì hay hơn là tranh luận về cách diễn đạt khác nhau của các tính năng mà hầu như dân Việt hóa đều đã ghiền qua !
Anh em bốn biển là nhà !
Kể chi tinh tế với là PV ?

Theo em ngừng tranh luận và PM cho nhau trao đổi thích hơn !

Ok. về vấn đề file .hlp thì hiện tại TL khẳng định là đã có công cụ làm, và TL cũng đang nghiên cứu vấn đề đó đây, hi vọng sớm xong để ngày càng hoàn thiện 1 phần mềm Việt hóa :)

Ok. về vấn đề file .hlp thì hiện tại TL khẳng định là đã có công cụ làm, và TL cũng đang nghiên cứu vấn đề đó đây, hi vọng sớm xong để ngày càng hoàn thiện 1 phần mềm Việt hóa :)

A nghiên cứu tiếp đi.Rồi chia xẻ cho mọi người :D.Mỗi lần thạnks lại load về trang đầu rội lại về trang này thanks tiếp nên lười thanhk quá :D

CHo hỏi decompile có nghĩa là sao hả các bạn? Có phải là những phần mềm thuộc PY không ?

CHo hỏi decompile có nghĩa là sao hả các bạn? Có phải là những phần mềm thuộc PY không ?

Decompile nói cho dễ hiểu là giải mã những files đã biên dịch (mã hóa), từ này dùng chung cho tất cả ngôn ngữ lập trình như C++, Java... không riêng gì Py.

Sory mọi người nhé, mình chỉ muốn giải thích một cách dễ hiểu nhất, lỡ như có bác nông dân nào đó tình cờ Click chuột zô PDAVIET và ghé thăm vào cái Chuyên Mục này khi đọc cũng hiểu được. Yes.

Hãy nên nhớ Việt Nam hơn 80% dân số là nông dân, 10-15% là sinh viên, học sinh... Còn loại có trình độ hiểu được những từ ngữ cao siêu chỉ khoảng từ 3 đến 5% thôi

Đừng nên dùng những từ ngữ quá cao siêu...Yes

Chỉnh sửa cuối:
Decompile nói cho dễ hiểu là giải mã những files đã biên dịch (mã hóa), từ này dùng chung cho tất cả ngôn ngữ lập trình như C++, Java... không riêng gì Py.

Sory mọi người nhé, mình chỉ muốn giải thích một cách dễ hiểu nhất, lỡ như có bác nông dân nào đó tình cờ Click chuột zô PDAVIET và ghé thăm vào cái Chuyên Mục này khi đọc cũng hiểu được. Yes.

Hãy nên nhớ Việt Nam hơn 80% dân số là nông dân, 10-15% là sinh viên, học sinh... Còn loại có trình độ hiểu được những từ ngữ cao siêu chỉ khoảng từ 3 đến 5% thôi

Đừng nên dùng những từ ngữ quá cao siêu...Yes

Rất thực tế vì vậy khi úp pm VH nhớ hướng dẫn cho kỹ để các bác nông dân như chú dễ nắm bắt nhé!;;)

mấy cao thủ cho em hỏi phần thông tin của phototrte với ifree SMS ở chổ nào vậy em tìm hoài mà không thấy với cho em hỏi thêm 1 câu làm sau mình đưa skin vô app đó được vây giống như free SMS của SymViet vậy đó.chân thành cảm ơn

Back