• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Việt hóa cho cộng đồng SYM của PV.

àh sẵn tiện cho mình xin bộ gõ vnTelex nha, mình mới tập tành việt hóa :D

của bạn nè

-----------------------------------------
Thank chưa mà down

GoTex_Skin dep go tv tren di dong
.​

bạn phải tự dịch bằng tay rồi , chắc chắn bạn xuất ra rồi dịch google đúng không ? :D chúc vui !
dịch bằng tay làm thế nào bạn, mình lấy file src ra rồi dùng mobihex nhưng lại không gõ dấu đc, chỉ việt hóa không dấu thôi :(, àh còn nữa một số chương trình ví dụ như coreplayer sao trong file rsc của nó không thấy từ nào để việt hóa hết :( mình thấy đóng gói file bằng smart sis cũng tiện mà, rất dễ chứ không phức tạp như sisware :D

Last edited by a moderator:
dịch bằng tay làm thế nào bạn, mình lấy file src ra rồi dùng mobihex nhưng lại không gõ dấu đc, chỉ việt hóa không dấu thôi :(, àh còn nữa một số chương trình ví dụ như coreplayer sao trong file rsc của nó không thấy từ nào để việt hóa hết :( mình thấy đóng gói file bằng smart sis cũng tiện mà, rất dễ chứ không phức tạp như sisware :D

mình đã up phần mềm gõ TV cho bạn rồi đó dọc đi

còn smart sis hay sisware thì tùy theo từng .người mình thì thích cả 2 vì 2 cái đó có những cái hay riêng

Có 1số pm bạn phải làm trong file .exe chứ không phải tất cả ngôn ngữ chỉ nằm trong rsc đâu lytieulong à!

Cho em hỏi xí. Em muốn edit mấy cái ảnh mà nó không có file png để em edit(như cái opera mini) vậy em phải dùng soft nào để mod nó được ạh. Sài được trên mobile thì càng tốt vì em k có pc:D 
Thanks các bro nhìu !

Có 1số pm bạn phải làm trong file .exe chứ không phải tất cả ngôn ngữ chỉ nằm trong rsc đâu lytieulong à!

àh vậy là mình phải bung thêm cái file exe đó nữa hả, bạn có thể hướng dẫn chi tiết không, hướng dẫn luôn cách đóng gói exe sau khi Việt hóa càng tốt :D ths bạn trước

đã khắc phục được lỗi không gõ đc dấu, nhưng bây giờ em nó lại bị lỗi chữ, Việt hóa xong mình test thử thì thấy hình như chỉ có 2 chữ "á" và "à" là thành ô vuông :( ví dụ như chữ thoát là chữ "á" thành ô vuông đấy. làm sao đây mấy pro.

Chỉnh sửa cuối:
àh vậy là mình phải bung thêm cái file exe đó nữa hả, bạn có thể hướng dẫn chi tiết không, hướng dẫn luôn cách đóng gói exe sau khi Việt hóa càng tốt :D ths bạn trước

đã khắc phục được lỗi không gõ đc dấu, nhưng bây giờ em nó lại bị lỗi chữ, Việt hóa xong mình test thử thì thấy hình như chỉ có 2 chữ "á" và "à" là thành ô vuông :( ví dụ như chữ thoát là chữ "á" thành ô vuông đấy. làm sao đây mấy pro.

Bạn dùng SD để bung và gói exe, máy bạn bị lỗi font tiếng Việt thì phải, tìm font khác test xem sao.

cảm ơn bạn, sẵn mình up mấy tấm hình mình bị lỗi font cho mọi người dễ nghiên cứu hộ :(
đây em MicroPool Việt hóa đây :(

Cho em hỏi xíu : Em dùng E71, khi cài MobiHex 0.97 và 0.98 thì nó là màn hình đứng (còn 0.96 thì không). Các anh có cách nào làm cho nó hiện toàn màn hình cho máy E71 không ạ. Có thì cho em xin link luôn. Em đã search và đọc hơn 20 trang trong topic này mà không tìm thấy cách giải quyết. Mong được các anh giúp đỡ ạ!

Em theo anh Kojiro đến đây mà tập tin patch không còn nữa. Hix
http://www.symbian-freak.com/forum/viewtopic.php?f=4&t=30174&start=30
Ai có patch xin chia sẻ cho em với ạ. Em cảm ơn rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:
các anh cho em hỏi là khi em bung file .exe ra để sửa vậy làm sao để đóng gói nó lại vậy mấy anh? Em dùng SD để unpach exe.

các anh cho em hỏi là khi em bung file .exe ra để sửa vậy làm sao để đóng gói nó lại vậy mấy anh? Em dùng SD để unpach exe.

Dùng SD để pack lại luôn đó bạn, xem kỹ lại có chức năng đó mà.

Em dung xplore giai nen 1 game java vao 1 thu muc new , em viet hoa xong rui , da lam theo cac buoc o bai hd viet hoa java . Nhung khj em dong goi =xplore thi dc 1 *.zip em doi duoi *.zip = *.jar .sau do em cai dat thi no thong bao file bi loi ... May a giup em voi , neu co phan mem dong goi java thi cho em xin luon "tren s60v3 nhe " pc em ko co . Cam on cac pro .may a mod thong cam em onli= dd

Em dung xplore giai nen 1 game java vao 1 thu muc new , em viet hoa xong rui , da lam theo cac buoc o bai hd viet hoa java . Nhung khj em dong goi =xplore thi dc 1 *.zip em doi duoi *.zip = *.jar .sau do em cai dat thi no thong bao file bi loi ... May a giup em voi , neu co phan mem dong goi java thi cho em xin luon "tren s60v3 nhe " pc em ko co . Cam on cac pro .may a mod thong cam em onli= dd

Dùng X-plore phiên bản 1.43 là OK liền

Mong cac pro giup do , sau khi viet hoa thu 1 vai *.class . Em dong goi =x plore , da cai dat ok ,nhung nhan vao icon thi no cu tro ra ko thay 1 dau hieu gi , nhung em ban qua con s40 thi vao game dc . May pro biet tai sao giup em voi ... May mo viet hoa game ca ngay nay moi thanh cong ... The ma ko vao dc game ... :( a mod thong cam em online =dd

Mong cac pro giup do , sau khi viet hoa thu 1 vai *.class . Em dong goi =x plore , da cai dat ok ,nhung nhan vao icon thi no cu tro ra ko thay 1 dau hieu gi , nhung em ban qua con s40 thi vao game dc . May pro biet tai sao giup em voi ... May mo viet hoa game ca ngay nay moi thanh cong ... The ma ko vao dc game ... :( a mod thong cam em online =dd
Bạn tìm pm jar boom đi, chuyên trị java :D

Chào cả phòg!mình là thành viên mới,đang gặp trở ngại vì 0 biết chút gì về không gjan bao la của pdavjệt.một kho báu khổng lồ,đang chia sẻ tới tất cả các thành viên trên pdav mình mog muốn dc học hỏj kjh ngjệm của các anh em đi trước,để hack được máy ngon lành.mong các anh,em đj trước chỉ dẫn và gjúp đỡ nhiều.thank'anh,em nhiều

Back