• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.0.x Custom 3G / 3GS / iPod Gen2

Mình có 1 iphone 3GS lock FW 3.0 . Sierial Number 88923xxxxxx, modem Fw 04.26.08 . Bây giờ muốn nâng cấp thì dùng bản IOS4 custom PV002 được không? TKS

Mình có 1 iphone 3GS lock FW 3.0 . Sierial Number 88923xxxxxx, modem Fw 04.26.08 . Bây giờ muốn nâng cấp thì dùng bản IOS4 custom PV002 được không? TKS
Được đấy bạn! Up luôn bản PV002 cho khỏe!

bác tình là gì ui cho mình hỏi máy mình 3g world đang ở FW 3.0 đã jaibreak up lên ios4 custom của bác thì itune báo lỗi 16xx mình đã cài itune 9.2 rồi mà vẫn không được. cho mình vài lời nha bác

bác tình là gì ui cho mình hỏi máy mình 3g world đang ở FW 3.0 đã jaibreak up lên ios4 custom của bác thì itune báo lỗi 16xx mình đã cài itune 9.2 rồi mà vẫn không được. cho mình vài lời nha bác
Dùng iREB mà fix 16xx nếu chạy iREB mà làm ko được thì đổi cổng USB hoặc qua máy khác mà Restore là được thôi mà !!!

Bửa nào rảnh qua chổ BatKid uống cafe xem cái máy bạn xem seo nó lắm bệnh thế !!!

Bửa nào rảnh qua chổ BatKid uống cafe xem cái máy bạn xem seo nó lắm bệnh thế !!!

Uống cafe ở chổ nào đây, Ông BatKid ổng ở đâu nhỉ?
Con 3gs của mình mỗi tội úp lên ios4 là bi chạy một tí là restart ngây và cứ thế mà lập lại. Dành về 3.1.2 và 3.1.3 sài. Nản quá luôn.
Vài thông tin khi update.
Đang ở 3.1.2 costom >>> úp lên 3.1.3 hay ios4 >>> điều bị lỗi 29 >> nhưng không sao >> dung recboot hay fix recovery là khởi động vào IP bình thường.
FW 3.1.3 thì nó chạy trơn tru, còn thằng ios4 lỗi là bi chạy một tí là restart ngây và cứ thế mà lập lại. đã thử hết các bản costom không update bb và tự build điều như nhau.
Info: 3gs_L tuần 45 bootrom là iBoot-359,3 ( bootrom cũ nhé)
Vấn đề chả biết thế nào?

Chỉnh sửa cuối:
Cám ơn bạn Tinh_la_gi nhiều lắm. Con Iphone 3GS Lock mình FW 3.1.2 up lên ban OS4.0 PV002 của bạn chạy rất nhanh và rất tốt, sóng gió, wifi và tất cả tính năng khắc cho vô tư. Một lần nữa cám ơn bạn nhiều và chúc bạn sức khoẻ để tiếp tục share và giúp anh em yêu Iphone ngày càng có nhiều FW và phần mềm tốt.

cho mình hỏi, nên dùng bản up BASE hay là giữ nguyên BASE. máy mình đang ở 3.1.3 base 05.12, bây giờ có up được bản cus 4.0 của tlg ko (bản cus của tlg là base 4.26)

cho mình hỏi, nên dùng bản up BASE hay là giữ nguyên BASE. máy mình đang ở 3.1.3 base 05.12, bây giờ có up được bản cus 4.0 của tlg ko (bản cus của tlg là base 4.26)

Up BB hay ko up BB là quyết định của mõi người ... về cơ bản BB đồng bộ hay ko đồng bộ với FW không ảnh hưởng gì tới quá trình hoạt động của máy ... nhưng nếu để ý BB càng thấp thì khả năng Unlock sớm hơn mấy chú BB cao !!!

Bản Custom không update BB thì khi máy bạn BB bao nhiêu thì nó sẽ vẩn giử nguyên thế ... máy TLG 4.26 thì nó sẽ vẩn là 4.26 còn của bạn 5.12 thì khi restore nó vẩn là 5.12

Nếu máy bạn là 3G thì "vô tư" mà lên
Nếu 3Gs thì kiểm tra xem nó là newboot hay oldboot

Có tool nào fix lỗi restart iphone 3gs không ta, exe hay deb hay ipa, ... cái chi chi cũng được ?????

Back