• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.0.x Custom 3G / 3GS / iPod Gen2

Máy mình là lock bạn ơi không phải world, vô cydia xoá ultrasn0w đi là mất sóng liền

Vâng, đúng rồi vừa mới tra lại cho bạn:
model MC133X/A thì máy bạn là của Australia do nhà mạng Optus cung cấp và là "Locked to carrier" => LOCK (không phải WORLD).

Chỉ thắc măc một điều model MC133X/A là model của tháng 6/2009 == mà tuần thứ 4/2010 vẫn còn xuất loại model này => OLD BOOTROM
Vậy từ trước đến giờ toàn là kiểm tra NEW hay OLD BOOTROM toàn là dựa vào chi tiết là sản phẩm được sản xuất vào thời điểm nào, té ra là SAI. mà phải dựa trên Model của máy là Model của tháng - năm nào thì chính xác hơn.

(
Và máy bạn có thể mua code để đổi thành WORLD đó.
"Carrier offers authorized unlocking" --- YES.

Mục này Viettel cũng là YES (và "Locked to carrier" - YES)
còn Vinaphone là NO. (và "Locked to carrier" - NO).
)

Xin nhắc một điều để mọi người nắm thêm - và bạn kiểm tra xem máy mình có được mua code để thành WORLD chưa.

Giả sử máy bạn đã là WORLD thì nếu bạn Restore bản FW Custom LOCK => TLG đã set HACKIVATE - tức active bằng cách Hack => cái này chỉ giúp bạn vượt màn hình "Emergency" chứ không có nhiệm vụ mở mạng ====> WORLD mà HACKTIVATE => không có sóng, phải unlock bằng ultrasn0w mới có sóng (vô hình trung máy WORLD lại thành máy LOCK).

PHẢI ACTIVE bàng iTUNES (không hacktivate) => thì mới kiểm tra máy mình có phải là WORLD hay không ?

Chỉnh sửa cuối:
Cẩn thận gặp mấy em Táo 3 No phải làm lại thì khó lường lém đó DAT ơi ...

Có ai thấy gì lạ trong 2 tấm hình này không ?!
iOS này có vẽ như thích thông báo nhỉ ... mấy hôm nay thấy nó xuất hiện nhiều thông báo quái gở khủng ..
Nhất là cái EDGE liên tục "thông báo" không biết do mạng hay do iOS :-?

Cảm ơn bạn Doananhtai đã cung cấp nhiều thông tin bổ ích, tuy nhiên vì máy đang dùng fw của bác TLG + bb 4.26 rất tốt không có bất cứ một lỗi nhỏ nào nên tôi quyết định để vậy dùng luôn cho nó lành \-/

xin bổ sung thêm một ý kiến như thế này: nên xem bootrom bằng soft chuyên dùng như usbview hoặc xem trong Device Manager của Windows có lẽ sẽ chính xác hơn là chỉ dựa vào serial number.

Mình xài 3gs locked. Va xai bản cútom 3.1.3 pv002. Bây giờ mình upgrade len bản này và bi lỗi 1600. Giờ phải làm sao đây???

Mình xài Itunes 9.1.1. Minh dua ve dfu mode. Giu Home+Sleep trong vong 10 giây, rồi thả nút sleep, Minh bi loi 1600. Khi minh restore lại 3.1.3 pv02, mình không đưa về recovery nữa ma shift+rétore thì bị lỗi 13. Hichic

Chỉnh sửa cuối:
Mình xài Itunes 9.1.1. Minh dua ve dfu mode. Giu Home+Sleep trong vong 10 giây, rồi thả nút sleep, Minh bi loi 1600. Khi minh restore lại 3.1.3 pv02, mình không đưa về recovery nữa ma shift+rétore thì bị lỗi 13. Hichic

Up FW Custom thì phải đưa về chế độ Recovery chứ bạn ^^

mình đã đưa về recovery mode rồi chứ. Giữ nút HOME+SLEEP trong vòng 10 giây, rồi thả nút SLEEp cho tới khi Itunes báo là ở recovery mode. Đúng không vậy bạn. Mình làm vậy và bị lỗi 1600

Hic, em thử đưa về DDU, Recovery Mode rồi mà vẫn không thoát được lỗi 1604,
Máy em 3G lock BB 4.26, đang dùng 3.1.3 custom, em muốn up lên bản iOS4 custom của bác Tinhlagi quá mà ko được (vì muốn giữ nguyên BB)
Em có đọc từ đầu đến giữa rồi mà không xong, bác nào giúp em với
Tks n BRDGs

Hic, em thử đưa về DDU, Recovery Mode rồi mà vẫn không thoát được lỗi 1604,
Máy em 3G lock BB 4.26, em muốn up lên bản iOS4 customs của bác Tinhlagi quá mà ko được (vì muốn giữ nguyên BB)
Em có đọc từ đầu đến giữa rồi mà không xong, bác nào giúp em với
Tks n BRDGs
vấn đề này đã có có rất bạn đã trả lời và lập đi lập lại mãi,chịu khó tìm trong diễn đàn có sẵn hết rùi

Update cái Itunes lên 9.2.x luôn đi bạn

xin hỏi bạn mình tìm không thấy bản 3gs Update BB cho cả 3GS-L và 3GS-W ,xin bạn giúp cho dường link để mình download về cài nhe ! rất cám ơn bạn có lòng chia sẻ cho ae ! , bye !

xin hỏi bạn mình tìm không thấy bản 3gs Update BB cho cả 3GS-L và 3GS-W ,xin bạn giúp cho dường link để mình download về cài nhe ! rất cám ơn bạn có lòng chia sẻ cho ae ! , bye !

Các bản Custom của mình sẽ không có bản nào Update BB !!! Nếu bạn muốn update BB có thể dùng bản của Zenki - còn nếu vẩn muốn up bản của mình mà muốn nâng bb lên thì phải up bản gốc = nâng BB lên xong rồi up bản custom của mình !!

Than^

Bác tinh_la_gi ơi!
Bản PV002 dùng cho 3G có ổn không bác! Muốn lên OS4 quá nhưng bản 001 em thấy hơi chậm!

Mượt mà soft ngon lành ...
Dĩ nhiên nếu so tốc độ với 3.x thì không được rồi còn so tính năng thì không muốn về 3.x làm gì ...

Back