• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Linux cho Universal, đầy đủ chức năng PHONE và SMS

hôm nào e phải lên chỉ dạy cho a mấy chiêu cơ bản, a loay hoay mãi mà chưa biết sử dụng, đến nỗi tắt 1 ứng dụng a còn k biết, chắc phải nghiên cứu linux lại thôi, cài vào để đấy thì quá phí

máu rồi mai sang mượn vợ thẻ 2gb dể chiến vậy...

tìm mãi mà k có tài liệu để hcoj cách sử dụng debian trên uni, có quá nhiều thắc mắc cần giải đáp đấy hakkien ơi

thêm một nhân nữa ủng hộ bác Hakkien và Linux. Đang mựon thẻ 2Gb về test

Hì, tất cả đều được chào đón, vì Uni và 1 hướng đi khác cho Uni. Có vấn đề gì cứ post lên mọi người cùng trao đổi nhé rock2u. Chúc bà con buổi tối vui vẻ!

thi xong up hướng dẫn cài package lên cho mọi người e nhé. a nghịch mãi mf vẫn chưa thông được, căn bản là chưa có manual, nên chịu,

hĩ hĩ link die hết rồi, cho mình xin lại link đi các bro,cảm ơn trước

hĩ hĩ link die hết rồi, cho mình xin lại link đi các bro,cảm ơn trước

Bạn check lại bài viết ở trang 8 nhé, mình thử các link đều vẫn hoạt động tốt, có lẽ do mạng chỗ bạn có vấn đề rồi. Link nào k down được bạn nói cụ thể để mình check nhé

nghịch đến phần set cho và mạng thì k vào được e ạ, trên pc nhận ra nhưng báo limited connectivity. k biết xử lý thế nào???
cho a hỏi là các thông số e đưa ra dựa trên cơ sở nào vậy, có phải như giống trên PC không? gate way trên pc ủa a là, 192.168.1.1

nghịch đến phần set cho và mạng thì k vào được e ạ, trên pc nhận ra nhưng báo limited connectivity. k biết xử lý thế nào???
cho a hỏi là các thông số e đưa ra dựa trên cơ sở nào vậy, có phải như giống trên PC không? gate way trên pc ủa a là, 192.168.1.1

192.168.0.1 là thiết lập IP cho PC, 192.168.0.2 là thiết lập IP cho Uni, thực ra bác muốn lấy thế nào cũng được, k quan trọng lắm, miễn là địa chỉ IP đúng quy cách. Chủ yếu là phải thiết lập share cái LAN connection của mình để Uni có thể vào mạng nhờ PC thôi. Bác làm theo các bước em hướng dẫn chứ, vướng ở bước nào, thấy bước nào k giống???

a làm giống e hết, trên pc a tích vào ô cho phép chia sẻ net rồi, config chuẩn như hướng dẫn luôn, nhưng vẫn k vào được, à a hỏi tiếp 208.67.222.222 là gì vậy e?

a làm giống e hết, trên pc a tích vào ô cho phép chia sẻ net rồi, config chuẩn như hướng dẫn luôn, nhưng vẫn k vào được, à a hỏi tiếp 208.67.222.222 là gì vậy e?

Đấy là 1 server trung gian mà khi kết nối Internet mình sẽ kết nối qua đó, có lẽ là vậy, em cũng chưa hiểu rõ lắm, nhưng chắc là đúng. Bác thử down phần mềm tên là Winsockxpfix về để fix lại network cho chuẩn nhé, phần mềm miễn phí, dùng rất tốt cho Windows

Đấy là 1 server trung gian mà khi kết nối Internet mình sẽ kết nối qua đó, có lẽ là vậy, em cũng chưa hiểu rõ lắm, nhưng chắc là đúng. Bác thử down phần mềm tên là Winsockxpfix về để fix lại network cho chuẩn nhé, phần mềm miễn phí, dùng rất tốt cho Windows
uh, để a tải về xem thế nào, config mãi mà chưa ổn, vẫn đang ngiên cứu

SD 2G tiêu rồi!!!

mình phân vùng thẻ nhớ theo hướng dẫn của chủ topic. nhưng cài linux mất thời gian quá nên mình đổi ý không cài nữa. mình vào windows để format lại thẻ thì chỉ thấy được 1 phân vùng là Fat (2 phân vùng kia windows ko nhận ra). Do vậy mình vào ppc chạy lại chương trình ramdisk để xóa hết partition đã tạo sau đó trở lại windows format lại thẻ như ban đầu (fat). Format thành công thế nhưng khi chép dữ liệu vào thì bị lỗi. Format lại mấy lần trên windows cũng không được, tức mình đi tải tool format thẻ của thằng panasonic về (SDformatter 2.0) format ==> vẫn bi lỗi và kết quả là bây giờ cả windows và ppc đều không nhận ra thẻ nữa. Mình chẳng thể làm được gì nữa. mong các bác chỉ cách cứu dùm con SD 2G của e. hu hu

a loay hoay mấy hôm rồi mà chưa chạy mượt được linux, đã thi xong chưa e? lên post mấy packet đi,
ps: vẫn chưa làm thể nào để vào FF trên exec được, đã config y như hướng dẫn, hay là trên win vista k chơi được nhỉ????

Bạn down phần mềm Vaio Recovery Manager dưới đây về cài vào PC rồi format thẻ nhé
http://vaiosoft.com/download/RecoveryManager/Setup.exe

Vẫn không được bác ơi. Cái thẻ bi giờ bỏ vào cứ như không bỏ. windows không có phản ứng gì cả. em đã cài tool của bác đưa nhưng vẫn không nhận ra được nên cũng không format gì được. Khi chạy nó báo là: "no device connected in the system". bác còn cách nào khác không cứu với. hix...

các bác yên tâm, có tui quan tâm nữa nè, đang đọc hướng dẫn đây, chiều nay mình sẽ cài luôn...

Back