• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ FroYo HD v.4.6 với Camera&Camcorder hoạt động tốt

các bác cho em hỏi giải nén file 7z như thế nào em dow về mà k giải nén ra được hichic
:((

Gửi các bác
Cái phiên bản 4.4 ko có tích hợp tiếng việt phải ko ạ?
Em dùng thì nó cứ y chang 4.3 ko khác gì,

Gửi các bác
Cái phiên bản 4.4 ko có tích hợp tiếng việt phải ko ạ?
Em dùng thì nó cứ y chang 4.3 ko khác gì,

chính xác là ko khác nhau nhiều khác cái kernel khi cần có thẻ lên tới 1500.
bản 4.4 ko tích hợp tiếng Việt

Bản Deisre_hd2 chạy nhanh hơn so với bản này. Quadrant của bản Desire_HD2 lúc nào cũng được độ 2200 dù mình chỉ dùng thẻ 16GB Class 2 đi theo máy. Chỉ mỗi tội bản Desire_HD2 bị lỗi DNS, cóc vào được facebook qua 3G. Fix mãi không xong, đành dùng tạm bản này ;(

Kernel Hastari đúng là chạy rất ngọt, điểm Linpack tầm gần 40 trong khi Mdj chỉ đạt tầm 18 là hết. Chỉ thay kernel xong là khác ngay. Nhưng k hiểu sao sóng Mobi nhảy như ngựa mà lại rât yếu, chỉ tầm 2 vạch. Trong khi quay lại Wm test thử thì sóng căng 4 vạch k hề nhảy múa. K biết có bác nào bị vậy k ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 37 minutes:

Ặc ặc mới coi lại, sóng để Duo GSM và 3G nên bị vậy, chuyển hẳn sang GSM là lại căng đứt chỉ rồi. Kính báo !

Bác nào có link Kernel Hastari 8.5.1 quăng em cái nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Kernel Hastari đúng là chạy rất ngọt, điểm Linpack tầm gần 40 trong khi Mdj chỉ đạt tầm 18 là hết. Chỉ thay kernel xong là khác ngay. Nhưng k hiểu sao sóng Mobi nhảy như ngựa mà lại rât yếu, chỉ tầm 2 vạch. Trong khi quay lại Wm test thử thì sóng căng 4 vạch k hề nhảy múa. K biết có bác nào bị vậy k ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 37 minutes:

Ặc ặc mới coi lại, sóng để Duo GSM và 3G nên bị vậy, chuyển hẳn sang GSM là lại căng đứt chỉ rồi. Kính báo !

Bác nào có link Kernel Hastari 8.5.1 quăng em cái nhé.

Hastarin r8.5.1 đây !

Sao máy mình boot lần đầu vào Desire HD v4.4 mất chưa đến 10'. Mình reset lại vào winmo boot tiếp sang Desire HD v4.4 nó cứ dừng mãi ở màn hình đen đen ấy nhỉ

Sao máy mình boot lần đầu vào Desire HD v4.4 mất chưa đến 10'. Mình reset lại vào winmo boot tiếp sang Desire HD v4.4 nó cứ dừng mãi ở màn hình đen đen ấy nhỉ

lạ nhỉ, lần đấu thường lâu thôi chứ. Bác kiểm tra kỹ lại xem có chỉnh gì trong startup.txt ko? có boot trực tiếp hay thông qua phần mềm?

sao mấy bản HD nó ko load hết ảnh trong thẻ nhớ cho mình nhỉ ? Bác nào bít làm cách nào cho nó load hết ko?

sao mấy bản HD nó ko load hết ảnh trong thẻ nhớ cho mình nhỉ ? Bác nào bít làm cách nào cho nó load hết ko?

Theo em hiểu thì lần đầu bác mở gallery bao giờ nó cũng chậm vì bận tạo thumups. Em dùng thì load vô tư :D

Theo em hiểu thì lần đầu bác mở gallery bao giờ nó cũng chậm vì bận tạo thumups. Em dùng thì load vô tư :D

bản 4.4 thì lại load đc rồi, hì, bản này dùng cũng đc phết ( thay kernel hastarrin ) thanks bác chủ thớt

bác nào tốt bụng dùng bản này cho em xin bộ icon WIFI. Bluetooth. ........ web................. tks alot

bác nào hướng dẫn em cách thay kernel với ạ.Em down về bung nén ra 1 đống file ko biết chép đè vào đâu

nhưng có những folder mới mà trong folder Andorid ko có.Vậy những folder đó cũng chép vào folder Android luôn hả bác

nhưng có những folder mới mà trong folder Andorid ko có.Vậy những folder đó cũng chép vào folder Android luôn hả bác

Đối với những file dạng này, bác copy đè vào các folder tương ứng trong /system (dùng root explorer hoặc droid explorer)

Bác nên tham khảo topic NÀY

Đối với những file dạng này, bác copy đè vào các folder tương ứng trong /system (dùng root explorer hoặc droid explorer)

Bác nên tham khảo topic NÀY

thay kernel mà bị lỗi wiffi mới làm vậy bác ạ, còn ko cứ chép vào thư mục android là ok

Back