• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ FroYo HD v.4.6 với Camera&Camcorder hoạt động tốt

thanks hai bác.Em thay kernel dc rồi ạh.Nhưng khi chạy fần mềm es file manager thì nó hơi lag.Khi chạy Sense thì free mem thấp chủm dù đã thay data khác.Mà đọc mấy cmm trên thì thấy ai cũng hài lòng khi chạy bản android này,còn của em thì bị thế.Hix

Bác dùng thêm các trình task killer để đóng ứng dụng, để chế độ auto kill. Ngoài ra nếu thấy thành phần nào ko dùng thì bác dùng Titanium backup xoá bớt đi. Như em, em xoá HTC likes, twitter, flick, news and weather widget, ... Còn thấy vẫn chưa hài lòng thì bác chuyển qua xài bản của Cedesmith ở ĐÂY.

thanks hai bác.Em thay kernel dc rồi ạh.Nhưng khi chạy fần mềm es file manager thì nó hơi lag.Khi chạy Sense thì free mem thấp chủm dù đã thay data khác.Mà đọc mấy cmm trên thì thấy ai cũng hài lòng khi chạy bản android này,còn của em thì bị thế.Hix

Mình ko dùng es file manager mà dùng root explore nên ko bít, còn phần free ram chỉ cần dùng Task killer kill all lần đầu là từ đó free ram ~250mb, bác nhớ đặt chế độ auto kill nhé,mà nhớ Ignore HTC Sence nhé ko thì mỗi lần kill nó lại load lại sence mất thời gian

sao của mình nó không tìm thấy Location nhỉ,

bật 3G và GPS vất đấy 1 lúc bạn ạ, rồi vào google map xem nó nhận ra vị trí của bạn chưa? lần truớc mình làm thế đc,bạn thử xem sao nhé

Bản 4.4 mình dùng thử thì không sử dụng được hot reboot. Dùng Mybackup pro để restore SMS sẽ bị forceclose phone luôn, phải dùng SMS backup&restore mới restore SMS được. Quadrant cũng chỉ tầm 1600. Thỉnh thoảng hơi giật, Mình dùng Kernel 8.5.3, đã thử cả MDJ 7.9.

Mình dùng bản 4.4 này thấy cũng ổn với nhu cầu sử dụng bình thường nhưng có 2 vấn đề thế này :

Sử dụng ES explore mặc định theo ROM thường xuyên bị lag, nhất là khi cài PM (lag 1 TG ngắn khoảng 5- 7 giây sau khi cài 1 PM).
Đặt chế độ tiết kiệm pin ở mức pin 15%, đến 15% máy tự tắt luôn ???? ( thay vì chỉ disable Wifi - Bluetooth - Sync ...)

P/S: Bản này xài với kernel Hastarin r8.5.1 ít hao pin hơn hẳn so với r8.5.3 ( từ 4 đến 7 mAh so với 40 đến 60 mAh ở chế độ chờ )

Chỉnh sửa cuối:
bác làm ơn cho em hỏi bản của bác có tiếng việt.làm thế nào chỉ em với
:-?

Mình dùng bản 4.4 này thấy cũng ổn với nhu cầu sử dụng bình thường nhưng có 2 vấn đề thế này . Sử dụng ES explore mặc định theo ROM thường xuyên bị lag, nhất là khi cài PM (lag 1 TG ngắn khoảng 5- 7 giây sau khi cài 1 PM). Bản này xài với kernel Hastarin r8.5.1 ít hao pin hơn hẳn so với r8.5.3 ( từ 4 đến 7 mAh so với 40 đến 60 mAh ở chế độ chờ )

+1 ES explorer bị lag khi cài chương trình. Thử thay ES Explorer bản cũ hơn xem thế nào.
Mình cũng đang dùng hastarin 8.5.3 nhưng pin không sao, 3-8mA ở chế độ chờ.

bác làm ơn cho em hỏi bản của bác có tiếng việt.làm thế nào chỉ em với
:-?

Cài morelocale trên MArket bạn ạ.

sao của mình nó không tìm thấy Location nhỉ,

Bác vào Settings bỏ check ô GPS đi, check vào ô wireless networks, bật wifi or 3G, remove clock HTC đi rồi add lại là ok :D mình bị như thế mấy lần rồi :)) chắc GPS ko dò được VN :))

Mình dùng bản 4.4 này thấy cũng ổn với nhu cầu sử dụng bình thường nhưng có 2 vấn đề thế này :

Sử dụng ES explore mặc định theo ROM thường xuyên bị lag, nhất là khi cài PM (lag 1 TG ngắn khoảng 5- 7 giây sau khi cài 1 PM).
Đặt chế độ tiết kiệm pin ở mức pin 15%, đến 15% máy tự tắt luôn ???? ( thay vì chỉ disable Wifi - Bluetooth - Sync ...)

P/S: Bản này xài với kernel Hastarin r8.5.1 ít hao pin hơn hẳn so với r8.5.3 ( từ 4 đến 7 mAh so với 40 đến 60 mAh ở chế độ chờ )

Công nhận dùng kernel 8.5.3 thấy data ko ổn định bằng 8.5.1, hao pin hơn hẳn :(

à lại vụ 60mA đây mà, ko phải tại kernel đâu, bác để auto boot sang android 3s là hết

_ Cho mình xin soft đo mAh được không, mình thử cài widget system info nhưng không thấy, cũng không biết từ khóa để tìm.

Mấy bản rom này vẫn bị bệnh mic "quá nhậy" ko lọc được tạp âm nên nghe gọi rất khó chịu, trên WMo cũng bị nhưng nhẹ hơn, không biết có phải do radio ko nữa
Chính xác là em cũng bị như bác. Mình thì nghe rõ mà bên kia nghe rè rè. Đổi máy mình nghe lại chính em HD2 từ bên kia gọi đúng là rè thật.
Quay về Wm thì có đỡ hơn nhiều, nhưng nói chung vẫn rè.
HD2 T-Mo Radio 2.14, Android mấy bản MDJ rồi đều bị như nhau, bản cuối là 4.4 cũng thế lúc đầu nghĩ do thẻ nhưng có lẽ k phải.

k bít có fix lỗi gọi điện bên kia nghe ồm ồm k nhỉ chứ như bản 4.3 chán lắm, cài xong gọi điên phát xóa luôn, đang tán gái cứ hỏi mình mấy tuổi rồi, giọng ồm ồm như ông già ấy híc ~X(

Back