• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ FroYo HD v.4.6 với Camera&Camcorder hoạt động tốt

Mình dùng bản thường thôi, vì chỉ dùng pin theo máy.
Để set CPU, vào SetCPU, chọn Device Selection -->Chọn Autodetect Speeds .... --->Kéo thanh Max sang phải tối đa là được 1190
Scaling thì em cũng chẳng biết chọn cái nào tốt, đang để là smartass
Check vào Set on Boot
Cuối cùng reboot lại.

Các bác khác xem có đúng không?
Bác

Mình làm 3 lần như vậy rồi mà vẫn bị, chả hiểu nổi sao nữa?

Thanks bác

Theo lý thuyết thì bác copy kernel + root folder vào thư mục Android, reboot là ok. Nếu chưa được, bác thử dùng root explorer copy từng file một trong root folder đè vào thư mục tương ứng trong system/

Mình dùng bản thường thôi, vì chỉ dùng pin theo máy.
Để set CPU, vào SetCPU, chọn Device Selection -->Chọn Autodetect Speeds .... --->Kéo thanh Max sang phải tối đa là được 1190
Scaling thì em cũng chẳng biết chọn cái nào tốt, đang để là smartass
Check vào Set on Boot
Cuối cùng reboot lại.

Các bác khác xem có đúng không?
Bác
Bác cho hỏi em dùng pin dung lượng cao Galio 1500mah thì dùng bản thường hay eb vậy ?
( vì bên xda gọi pin 2300 mah là pin dung lượng cao :D )

Chỉnh sửa cuối:
Mình làm 3 lần như vậy rồi mà vẫn bị, chả hiểu nổi sao nữa?

Thanks bác

Bác vào android dùng root copy thủ công 3 file bcm4329.ko,tun.ko,cifs.ko đè lên trong system/lib/modules của máy, khởi động lại là ok :D mình đã thử và lại vào wifi vù vù :D

Mấy bản rom này vẫn bị bệnh mic "quá nhậy" ko lọc được tạp âm nên nghe gọi rất khó chịu, trên WMo cũng bị nhưng nhẹ hơn, không biết có phải do radio ko nữa

Đã cập nhật link down kernel hastari 8.5.3 lên đầu bài (chạy rất nuột với build v.4.4) :D

bản HD này mình dùng spb Tivi sao có tiếng như lại không có hình mặc dù đã có Adobe Flash..1 10.1.105.7
Bác nào biết khắc phục chỉ dùm mình với .Thanks

Đã cập nhật link down kernel hastari 8.5.3 lên đầu bài (chạy rất nuột với build v.4.4) :D

Đã test data với r8.5.3 chưa ? Có download tốt kg ? Đi chợ có ổn định không ? Dùng r8.5.1 ổn hơn đấy !

Đã test data với r8.5.3 chưa ? Có download tốt kg ? Đi chợ có ổn định không ? Dùng r8.5.1 ổn hơn đấy !

Tks bác đã feedback. Em dùng thẳng r8.5.3 chứ chưa thử 8.5.1 nên ko thể so sánh ;)

Back