• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ FroYo HD v.4.6 với Camera&Camcorder hoạt động tốt

cài bản 4.2 hum qua mấy hum nay gọi điện thấy bên kia cứ hỏi đi hỏi lại tưởng giọng mình có vẫn đề ji hóa ra bản này nói bên kia nghe như là nói vọng từ đâu đến ấy cứ ồm ồm híc sửa thế nào đây mấy bác

cài bản 4.2 hum qua mấy hum nay gọi điện thấy bên kia cứ hỏi đi hỏi lại tưởng giọng mình có vẫn đề ji hóa ra bản này nói bên kia nghe như là nói vọng từ đâu đến ấy cứ ồm ồm híc sửa thế nào đây mấy bác

Hiện tại mình dùng bản 4.3 thấy mọi thứ chạy tốt kể cả camera, camcoder, wifi, gprs. bản này nhanh và mượt. mình dùng bản này trên ROM_DRAGON_ V_77_29002. Hình như đây là bản đầu tiên fix được đầy đủ các tính năng như vậy. Riêng tiếng gọi bị méo là do sys trong bản rom đó chưa được chỉnh sửa đấy thôi. Bạn dùng rom khác sẽ hết.

Bản 4.3 này thấy nhiều người khen quá đang down về để thử,chỉ tiếc là kernel ko surpost pin ngoài hix.
Đúng là chóng mặt với tốc độ nấu nướng của mấy cao thủ này

bản 4.3 sao nhìn thông số kernel gê quá New kernel MDJ S7.5HD [OC1460 UV1000 SMARTASS CIFS] Not supported Extended battery nếu mà chạy max 1460 dễ teo con HD2 lắm

Mình dùng bản desire HD beta 2 này http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=9520229&postcount=4 xài mượt fix đầy đủ

mình thì toàn hạ xung nhịp xuống thôi chứ ép lên làm gì, có phải chạy đua điểm benchmark đâu :D

Bản bạn nói nó có update thêm nữa ko nhỉ? mình đợi nó ra ra bản tiếp rồi chạy cả thể :X

Hiện tại mình dùng bản 4.3 thấy mọi thứ chạy tốt kể cả camera, camcoder, wifi, gprs. bản này nhanh và mượt. mình dùng bản này trên ROM_DRAGON_ V_77_29002. Hình như đây là bản đầu tiên fix được đầy đủ các tính năng như vậy. Riêng tiếng gọi bị méo là do sys trong bản rom đó chưa được chỉnh sửa đấy thôi. Bạn dùng rom khác sẽ hết.
tức do rom winmo of e ak. e dùng rom của bác Quang dùng thử rất nhìu bản android rồi đến bản này mới bị. để mai coi có bản 4.4 ra ko chứ mới lấy 4.2 về đã thấy 4.3 rồi nhanh chóng mặt chưa kip cảm nhận

ước ji ngày mai ngủ dây thấy wp7 với android on nand xuất hiện nhỉ cài trên thẻ lắm lỗi lặt vặt quá

Massage000 cho hỏi là cài skin cho máy như nào? mình down thử 1 file về khoảng 32mb, giải nén ra nó ra khoảng mười mấy cái file .apk, nó là file chia nhỏ ra hay sao ý, ví dụ: clock.apk, calendar.apk, setting.apk..., hic. ngoài ra còn rất nhiều thư mục linh tinh khác nữa, chả bít đâu mà lần... chả nhẽ muốn cài mới toàn diện skin thì phải cài thủ công hết các file .apk trên sao?

mình thì toàn hạ xung nhịp xuống thôi chứ ép lên làm gì, có phải chạy đua điểm benchmark đâu :D

Bản bạn nói nó có update thêm nữa ko nhỉ? mình đợi nó ra ra bản tiếp rồi chạy cả thể :X

cái link mình đưa là nó fix cũng gần chuẩn rồi chỉ còn có camera 720p vớ eReader thôi bạn àh. bạn down về dùng được đó tốc độ download trên market nhanh lắm

Massage000 cho hỏi là cài skin cho máy như nào? mình down thử 1 file về khoảng 32mb, giải nén ra nó ra khoảng mười mấy cái file .apk, nó là file chia nhỏ ra hay sao ý, ví dụ: clock.apk, calendar.apk, setting.apk..., hic. ngoài ra còn rất nhiều thư mục linh tinh khác nữa, chả bít đâu mà lần... chả nhẽ muốn cài mới toàn diện skin thì phải cài thủ công hết các file .apk trên sao?

Tác giả đã hướng dẫn cụ thể rồi mà bác. Các file download skin (đuôi .apk) được đính kèm ở cuối post 1,2 và 4. Bác đừng down mấy cái dung lượng mấy chục mb, cái đấy là cả bộ kitchen dành cho các lập trình viên. Các file .apk dung lượng tối đa có 5mb/cái thôi :p

cái link mình đưa là nó fix cũng gần chuẩn rồi chỉ còn có camera 720p vớ eReader thôi bạn àh. bạn down về dùng được đó tốc độ download trên market nhanh lắm

Tks bạn

có điều version càng cao càng boot chậm và tốn pin :)

build 4.3 no support extended battery!

Hôm qua mix bản 4.2 với kernel Hastarin5.5.1-eb support exbattery, thấy chạy rất ổn, ko lag như kernel của Mdj, ko lỗi gì hết, xạc nhanh, hao pin khi chờ có 3-6mAh;;) .Cảm giác độ đáp ứng của máy nhanh hơn hẳn.
Đang thử mix với bản 4.3 xem sao, có thể còn ngon hơn

Hôm qua mix bản 4.2 với kernel Hastarin5.5.1-eb support exbattery, thấy chạy rất ổn, ko lag như kernel của Mdj, ko lỗi gì hết, xạc nhanh, hao pin khi chờ có 3-6mAh;;) .Cảm giác độ đáp ứng của máy nhanh hơn hẳn.
Đang thử mix với bản 4.3 xem sao, có thể còn ngon hơn

Bản 4.3 chỉ cần tải phần update về cài đè vào và softreset là xong. bản 4.2 còn lỗi camcord nhưng 4.3 thì đã fix chạy tốt.

Bản 4.3 chỉ cần tải phần update về cài đè vào và softreset là xong. bản 4.2 còn lỗi camcord nhưng 4.3 thì đã fix chạy tốt.

Camcord tốt nhưng vẫn chưa quay 720p được phải không bác?
Hiện tại quay 720p được nhưng play chỉ có tiếng, hình thì bị nhòe nhoẹt. Chắc sẽ được fixed sớm thôi. Giải quyết cái vụ hình nữa là xong. :D

Mình thấy các bản HD của Mdeejay dùng hay lag quá,ngốn pin kinh khủng,vừa chia tay bản HD đợi bản nào ổn ổn thì quay lại.:(

Vừa mix bản 4.3 với Hastarin8.5.1eb, nói chung là ổn, ít lag, máy đáp ứng nhanh, nhưng lúc đầu bị bệnh mất mic, bên kia ko nghe thấy mình nói, có cuộc thì toàn Ooooo, treo luôn máy. Reboot lại, gọi 2 cuộc thử bây giờ lại thấy ngon rồi;;). Còn lại đều ok, camcorder vẫn chưa quay được 720p

Mình thấy các bản HD của Mdeejay dùng hay lag quá,ngốn pin kinh khủng,vừa chia tay bản HD đợi bản nào ổn ổn thì quay lại.:(

Bác dùng bản desire_hd2 đi. BẢn đã fixed ở đây nè: http://www.multiupload.com/OZML22F1AY
Link gốc: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=857261
Bản fixed này có quadrant thấp hơn bản gốc của nó, nhưng có vẽ như thế sẽ an toàn hơn vì không nên bắt HD2 chạy nhanh hơn quá sức của nó :D

KHông có gì phải phàn nàn cả: lnhanh, ổn định, tất cả đều hoạt động tốt, trừ camcorder 720p. Dùng bản này chạy mượt như các bản FroYo thường, hơn cái là giao diện và nhiều options.

Vừa mix bản 4.3 với Hastarin8.5.1eb, nói chung là ổn, ít lag, máy đáp ứng nhanh, nhưng lúc đầu bị bệnh mất mic, bên kia ko nghe thấy mình nói, có cuộc thì toàn Ooooo, treo luôn máy. Reboot lại, gọi 2 cuộc thử bây giờ lại thấy ngon rồi;;). Còn lại đều ok, camcorder vẫn chưa quay được 720p

Hix....có bác nào bị như em kg, sau khi cài bản 4.3 tất cả mọi thứ đều bình thương chỉ có khi gọi thì kg nghe bên kia nói và người ta cũng kg nghe e nói, em kg nghe đc tiếng reo của chuông bên kia luôn.....bị như thế này là sao hả các bác. Em đã hotrestart 2, 3 lần rồi nhưng kg ăn thua hix

Hix....có bác nào bị như em kg, sau khi cài bản 4.3 tất cả mọi thứ đều bình thương chỉ có khi gọi thì kg nghe bên kia nói và người ta cũng kg nghe e nói, em kg nghe đc tiếng reo của chuông bên kia luôn.....bị như thế này là sao hả các bác. Em đã hotrestart 2, 3 lần rồi nhưng kg ăn thua hix

hotrestart thì ăn thua gì bạn, phải softreset sau khi cài, rồi normal restart khoang 2 lần nữa sẽ ổn. Nếu không thì kiếm kernel Hastarin thay MDJ như mình xem có hết không, bạn dùng radio nào?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 30 minutes:

Bác dùng bản desire_hd2 đi. BẢn đã fixed ở đây nè: http://www.multiupload.com/OZML22F1AY
Link gốc: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=857261
Bản fixed này có quadrant thấp hơn bản gốc của nó, nhưng có vẽ như thế sẽ an toàn hơn vì không nên bắt HD2 chạy nhanh hơn quá sức của nó :D

KHông có gì phải phàn nàn cả: lnhanh, ổn định, tất cả đều hoạt động tốt, trừ camcorder 720p. Dùng bản này chạy mượt như các bản FroYo thường, hơn cái là giao diện và nhiều options.

Thực sự chưa dùng bản này bao giờ, để test thử cái, quadrant cao cũng chẳng làm gì, mà chẳng hiểu sao lại cao tận 2000-3000 gấp đôi Nexus1 được nhỉ? Cứ chạy smooth, stable, dùng được hàng ngày là ổn, toàn chơi android chả bao giờ ngó đến WMo cả:D

Chỉnh sửa cuối:
xác nhận xài bản 4.3 bị lỗi nghe/gọi nhé, mình xài MDJ FroYo HD v.4.0 trước giờ bình thường, lên 4.3 cả ngày nay nhận cuộc gọi ko nghe đc bên kia nói, cảm giác hơi lag và màn hình đáp ứng chậm hơn 4.0

Back