• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ FroYo HD v.4.6 với Camera&Camcorder hoạt động tốt

Ko biết các bạn sao. Mình cứ nghe nhạc hay xem video...( mở các ứng dụng lên) xem xong thoát rồi. Nhưng để 1 lúc nó lại chạy ẩn. Mình mở mấy phần mềm Task lên thấy, mình lại tắt hết, 1 lúc sau lại chạy ẩn tiếp ~X(

Thế mới có ông ngồi viết cái taskiller chứ !

Bác bất cẩn quá mà.:p Mình đồng ý với pác bản này nó rất ít ăn pin.

Đau lắm bác ơi, trước em phi con Bold9000 còn ko tiếc mà vừa rồi tí sỉu:(. Bản hastarin8.5.1 ko hỗ trợ pin ngoài, mà phaie là bản 8.5.1-eb. Bác nào bị FC thì soft reset vài lần xem sao, cứ pahir reboot, reset 2 -3 lần nó mới ổn định cho-pó hand

Sao mình thay kernel hastarin 8.5.1 vào thì không set ringtones được ( bị force close ) huhuhu....

Mình cũng bị 1 lần như thế vì cài soft Mabilo Ringtones :)) chắc nó xung đột :( cuối cùng phải remove đi rồi reboot lại :))

Với Kernel 7.5 thì camera, camcorder, zooming có hoạt động tốt không vậy bác? Thanks. Mà Kernel S7.5HD của Mdjeey hay Hastarin 7.5 vậy?

Ngoại trừ chưa quay được 720p thôi chứ các thứ khác ngon cả :D kernel 7.5HD là của MDjeey còn Hastarin là 8.5.1 :D mà bác finalbread sao cứ bảo Hastarin 5.5.1 là sao :| nhầm hàng à :))

Mình cũng bị 1 lần như thế vì cài soft Mabilo Ringtones :)) chắc nó xung đột :( cuối cùng phải remove đi rồi reboot lại :))

Ngoại trừ chưa quay được 720p thôi chứ các thứ khác ngon cả :D kernel 7.5HD là của MDjeey còn Hastarin là 8.5.1 :D mà bác finalbread sao cứ bảo Hastarin 5.5.1 là sao :| nhầm hàng à :))

mình bảo 5.5.1 đâu? bác jennydontcry nói đấy chứ:p
Sau khi "jailbreak" từ bàn computer xuống "con vợ em" nó ko xước tí gì hàng vẫn ngon các bác ạ\-/. Mà ko như mấy bản trước bản này copy file từ PC qua phone bằng cable ko phải reboot để nhạn file nhé

Thay kernel của Hastarin, bản 5.1.1 nhé, ổn hơn kernel MDJ nhiều, cảm giác bản DesireHD này hao pin rất ít, hôm qua sạc đầy lúc 11h đêm, xem youtube đến 1h, cả ngày nghe gọi bt bây giờ còn 17%pin;;)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Hix, em vừa cho con HD2 bay từ bàn xuống thành 3 mảnh; pin - nắp sau- máy mỗi thứ 1 nơi:((

Hố hố bác nhầm hàng lại đẩy hạ cho e kaka =))

mình bảo 5.5.1 đâu? bác jennydontcry nói đấy chứ:p
Sau khi "jailbreak" từ bàn computer xuống "con vợ em" nó ko xước tí gì hàng vẫn ngon các bác ạ\-/. Mà ko như mấy bản trước bản này copy file từ PC qua phone bằng cable ko phải reboot để nhạn file nhé

Sorry em off topic tí, HD2 trâu lắm bác ạh, con HD2 của em vừa bị rơi xuống đường, đúng lúc có con Mẹc 4 chỗ chạy qua cán luôn lên màn hình, vậy mà em nó vẫn ko hề hấn j, chỉ có cái vỏ nhôm phía sau bị lực tì xuống đường nhựa nên lỗ chỗ như đạn bắn thôi hehe :p

Sorry em off topic tí, HD2 trâu lắm bác ạh, con HD2 của em vừa bị rơi xuống đường, đúng lúc có con Mẹc 4 chỗ chạy qua cán luôn lên màn hình, vậy mà em nó vẫn ko hề hấn j, chỉ có cái vỏ nhôm phía sau bị lực tì xuống đường nhựa nên lỗ chỗ như đạn bắn thôi hehe :p

May là đường phẳng, ít sỏi không thì vỏ thép cũng bẹp ! Chia vui nhé !

Giờ em sạc pin toàn mất 1 đêm, vậy là pin chai hả bác, hay là do bản Android? sạc bên winmo cũng thấy lâu lâu, tuy nhiên em chưa thử vì toàn dùng Android:)

Bác nên xem lại cục sạc đê. Đã có kernel 7.6 anh em nào test chưa?
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=831585

Thật kinh khủng chắc nóng bỏng tay với nó quá. Chạy đua vũ trang. anh em nào làm chuột bạch post cái Quadrant cho anh em chiêm ngưỡng cái nào. :p

S7.6HD:
- Edit OC proifile - NOW 1500MHz!
- Tweak Smartass governor for more performance
- Tweak BFQ
- Tweak CFS
- Tweak Interactive governor for more performance
- Added EXTBAT version for Extended battery (Thanks to Hastarin) - BETA patch
- Other small cleanups & fixes

1,5 8-|

Chỉnh sửa cuối:
Hix, em vừa cho con HD2 bay từ bàn xuống thành 3 mảnh; pin - nắp sau- máy mỗi thứ 1 nơi:((

Hà hà chia xót với bác :((, rõ ràng con T.Mobile lợi thế cái vỏ sillicon nhé. Nếu có vỏ sillicon thì đâu đến nỗi văng làm 3 mảnh, mà cầm vỏ sillicon không bị trượt nữa.\-/

MDJ muốn build HD của mình chạy đua với Cedesma chăng? Thực tế là kernel HD của đồng chí này mình xem video định dạng flv vẫn bị lag trong khi với kernel Hastari dùng cùng 1 chương trình lại xem bình thường.

MDJ muốn build HD của mình chạy đua với Cedesma chăng? Thực tế là kernel HD của đồng chí này mình xem video định dạng flv vẫn bị lag trong khi với kernel Hastari dùng cùng 1 chương trình lại xem bình thường.

đồng tình với bạn kernel của Mdeejay tuổi gì bằng Hastarin, Hastarin ra 1 bản r8.5.1 mà xài mượt cho cả HD còn Mdeejay ra 1 tá kernel mà k cái nào ra cái nào, đã vậy ép xung chạy đua theo người thiệt k dám đụng tới kernel Mdeejay

Cái bao cao su đó xấu ỉn bác ợ :)
Em hỏi xíu ạ, đã có bản nào quay video 720p ổn định chưa? Bản này quay xong xem lại nó cứ xanh lè ý :(

Cái bao cao su đó xấu ỉn bác ợ :)
Em hỏi xíu ạ, đã có bản nào quay video 720p ổn định chưa? Bản này quay xong xem lại nó cứ xanh lè ý :(

Chưa có bản nào đâu bạn, các deverloper vẫn đang tập trung giải quyết vấn đề này.

từ ngày e updrom Winmo của Cloudy thì khi goi đến e nghe giọng nói bên kia rõ hẳn hơn hẳn cái Rom cook của Energy GTX. Các bác nào nghe nhỏ so với Winmo thì up rom khác thử xem. Còn e thì e hài lòng với bản 4.3 thay Kernel R8.5.1 và Rom winmo Cloudy 1 sư kết hợp tuyệt vời.\-/

Back