• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ FroYo HD v.4.6 với Camera&Camcorder hoạt động tốt

xác nhận xài bản 4.3 bị lỗi nghe/gọi nhé, mình xài MDJ FroYo HD v.4.0 trước giờ bình thường, lên 4.3 cả ngày nay nhận cuộc gọi ko nghe đc bên kia nói, cảm giác hơi lag và màn hình đáp ứng chậm hơn 4.0

Chuyển Kernel Hastarin5.5.1 sẽ hết, mình nghe gọi ổn rồi, đang down cái desireHD2 mà mạng lởm quá, có bác nào có link mediafire ko?:p

Mình dùng bản 4.3 bị lỗi kô có 3g có ai biết cách khắc phục kô chỉ mình với

xác nhận xài bản 4.3 bị lỗi nghe/gọi nhé, mình xài MDJ FroYo HD v.4.0 trước giờ bình thường, lên 4.3 cả ngày nay nhận cuộc gọi ko nghe đc bên kia nói, cảm giác hơi lag và màn hình đáp ứng chậm hơn 4.0
em thì chả xác nhận lỗi này, e nghe gọi bình thường, hehe

Bản này còn một cái hay nữa là kết nối internet qua cáp USB ko cần wifi nữa :D
Hồi trước test mãi ko làm đc. Đến bản này đã thành công :))

Bản này còn một cái hay nữa là kết nối internet qua cáp USB ko cần wifi nữa :D
Hồi trước test mãi ko làm đc. Đến bản này đã thành công :))
bac hướng dẫn e cach lam` di bác thanks a lot

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 19 minutes:

báco cáo các bác e đã thay Kernel hastarin r8.5.1eb, chạy rất mượt và nhanh lắm ạ, ko bị lỗi forceclose như ban MCCM 1.2 beta3. Nói chung bản MDJ cook bản 4.3 này rất tốt. vote cho ban 4.3

Chỉnh sửa cuối:
sao ko up lên media fire nhỉ :( máy em cài IDM sao mà nó ko down đc từ Mutiupload ấy :cry:

Theo mình, bản 4.3 kernel 7.5 là bản Desire HD chuẩn nhất hiện nay :)) mượt, mát máy, 4-8mA, hao pin thì tùy mức độ sử dụng, ít nghịch thì >1 ngày :)), nghe gọi rõ ràng (mấy bạn bị lỗi này chắc là do dùng bản rom or radio chưa chuẩn :D), 3G vù vù (các bác phải set APN rồi reboot normal lại thì mới vào ngon được).

Theo mình, bản 4.3 kernel 7.5 là bản Desire HD chuẩn nhất hiện nay :)) mượt, mát máy, 4-8mA, hao pin thì tùy mức độ sử dụng, ít nghịch thì >1 ngày :)), nghe gọi rõ ràng (mấy bạn bị lỗi này chắc là do dùng bản rom or radio chưa chuẩn :D), 3G vù vù (các bác phải set APN rồi reboot normal lại thì mới vào ngon được).

Với Kernel 7.5 thì camera, camcorder, zooming có hoạt động tốt không vậy bác? Thanks. Mà Kernel S7.5HD của Mdjeey hay Hastarin 7.5 vậy?

Đang xài bản của cedesmith cũng ngo ko kém :D.

sao ko up lên media fire nhỉ :( máy em cài IDM sao mà nó ko down đc từ Mutiupload ấy :cry:

sao ko vào multiupload chọn cái Z share ý 250mb chưa tới 1 phút :p

Phong trào chơi build HD Desire đúng là đang lên đến cao trào. Hầu như anh em quên hết các bản FroYo với CM rồi :)) Bao giờ có NAND nhỉ ;))

bac hướng dẫn e cach lam` di bác thanks a lot

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 19 minutes:

báco cáo các bác e đã thay Kernel hastarin r8.5.1eb, chạy rất mượt và nhanh lắm ạ, ko bị lỗi forceclose như ban MCCM 1.2 beta3. Nói chung bản MDJ cook bản 4.3 này rất tốt. vote cho ban 4.3

Bác nối cáp USB rồi chọn dòng "Internet pass-though". Trước đó chắc chắn phải có HTC sync đã được cài trên máy tính và HD2.
Khi kết nối thành công sẽ có biểu tượng mũi tên 2 chiều trên thanh taskbar. Lúc này có thể tắt wifi, 3G vào net lên applanet hay market rất lẹ :D

Bản này mấy lần đầu lag dữ dội. Restart vài lần nó giảm đi đáng kể :-|

Bác nối cáp USB rồi chọn dòng "Internet pass-though". Trước đó chắc chắn phải có HTC sync đã được cài trên máy tính và HD2.
Khi kết nối thành công sẽ có biểu tượng mũi tên 2 chiều trên thanh taskbar. Lúc này có thể tắt wifi, 3G vào net lên applanet hay market rất lẹ :D

Bản này mấy lần đầu lag dữ dội. Restart vài lần nó giảm đi đáng kể :-|

Có cách nào để tắt chức năng sạc khi cắm cáp ko bác? kiểu như bên winmo ấy. Chứ cứ vào Android cắm cáp mà sạc liên tục thế này xót pin quá!

Có cách nào để tắt chức năng sạc khi cắm cáp ko bác? kiểu như bên winmo ấy. Chứ cứ vào Android cắm cáp mà sạc liên tục thế này xót pin quá!

Phải công nhận pin con HTC này tốt mặc dù không dùng được lâu nhưng mãi chưa thấy chai hẳn nhỉ !

Phải công nhận pin con HTC này tốt mặc dù không dùng được lâu nhưng mãi chưa thấy chai hẳn nhỉ !
Giờ em sạc pin toàn mất 1 đêm, vậy là pin chai hả bác, hay là do bản Android? sạc bên winmo cũng thấy lâu lâu, tuy nhiên em chưa thử vì toàn dùng Android:)

Với Kernel 7.5 thì camera, camcorder, zooming có hoạt động tốt không vậy bác? Thanks. Mà Kernel S7.5HD của Mdjeey hay Hastarin 7.5 vậy?

Thay kernel của Hastarin, bản 5.1.1 nhé, ổn hơn kernel MDJ nhiều, cảm giác bản DesireHD này hao pin rất ít, hôm qua sạc đầy lúc 11h đêm, xem youtube đến 1h, cả ngày nghe gọi bt bây giờ còn 17%pin;;)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Hix, em vừa cho con HD2 bay từ bàn xuống thành 3 mảnh; pin - nắp sau- máy mỗi thứ 1 nơi:((

Chỉnh sửa cuối:
Sao mình thay kernel hastarin 8.5.1 vào thì không set ringtones được ( bị force close ) huhuhu....

Thay kernel của Hastarin, bản 5.1.1 nhé, ổn hơn kernel MDJ nhiều, cảm giác bản DesireHD này hao pin rất ít, hôm qua sạc đầy lúc 11h đêm, xem youtube đến 1h, cả ngày nghe gọi bt bây giờ còn 17%pin;;)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Hix, em vừa cho con HD2 bay từ bàn xuống thành 3 mảnh; pin - nắp sau- máy mỗi thứ 1 nơi:((

Bác bất cẩn quá mà.:p Mình đồng ý với pác bản này nó rất ít ăn pin.

Ko có cách nào cả. Ghim vào là nó sạc, cùng lắm chai thôi :(

Ko biết các bạn sao. Mình cứ nghe nhạc hay xem video...( mở các ứng dụng lên) xem xong thoát rồi. Nhưng để 1 lúc nó lại chạy ẩn. Mình mở mấy phần mềm Task lên thấy, mình lại tắt hết, 1 lúc sau lại chạy ẩn tiếp ~X(

Back