• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MobiTV-Xem TV trên mobile(3g viettel)

Không giải nén được file bi lỗi rồi bạn
bạn xem lại xem lại dùm mình nhé.
Posted via Mobile Device

Không giải nén được file bi lỗi rồi bạn
bạn xem lại xem lại dùm mình nhé.
Posted via Mobile Device

Giải nén bình thường có lỗi gì đâu :O

tình trạng là n91 mình xài không dc cái này .

N91 độ phân giải mh là 176x208, những file post lên đây 0 có cái nào phù hợp với máy Bro cả, bạn phải vô trang wap 3G Viettel tự tải về bản phù hợp với máy của mình -> OK

Đây là phiên bản mới nhất mình vừa down về, chỉ có bổ sung quan trọng duy nhất là 0 bị tắt đèn mh trong khi xem cho phiêu bản mh ngang test trên E63, còn bản mh đứng mình thử trên Sony Ericsson T700 vẫn tắt tối thui :((, ai thử trên Nokia xem sao :-??

@ Link download:

http://www.mediafire.com/file/mmm3nnyhumo/MobiTV_V_H264_240x320.zip
http://www.mediafire.com/file/0ggk5wtzyym/mobitv_h_h264_320x240.zip
Mình mới remove bản cũ, cài bản 320x240 của bạn, lên hình rất tốt, chương trình mở lên không còn yêu cầu phải nâng cấp lên phiên bản mới nữa, giao diện chương trình bổ sung một số lựa chọn. Mình xài N73.
Nói thêm:
- Chức năng tăng volume (bấm phím số 2), giảm volume (bấm phím số 8) ở pm trước không còn. Chỉ một mức âm thanh.
- Mình sử dụng pm SmartLight được Caominh71 Việt hóa nên màn hình không bị tối khi đang xem tv. Nếu pm này của Caominh171 tự động chạy sau khi khởi động máy thì hay quá, lúc mới khởi động máy do quên chạy pm nên khi xem màn hình bị tắt.

Chỉnh sửa cuối:
Mình mới remove bản cũ, cài bản 320x240 của bạn, lên hình rất tốt, chương trình mở lên không còn yêu cầu phải nâng cấp lên phiên bản mới nữa, giao diện chương trình bổ sung một số lựa chọn. Mình xài N73.
Nói thêm:
- Chức năng tăng volume (bấm phím số 2), giảm volume (bấm phím số 8) ở pm trước không còn. Chỉ một mức âm thanh.
- Mình sử dụng pm SmartLight được Caominh71 Việt hóa nên màn hình không bị tối khi đang xem tv. Nếu pm này của Caominh171 tự động chạy sau khi khởi động máy thì hay quá, lúc mới khởi động máy do quên chạy pm nên khi xem màn hình bị tắt.
ban dung jbak taskman,de gan chuc nang tu khoi dong cho smartlight thu xem

Posted via Mobile Device

Bản cập nhật của bạn cmen, mình up thẳng lên dđ cho các bạn onl bằng đt có thể down đc:

Chỉnh sửa cuối:
Nói thêm:

Bản mh ngang <mobitv_h_h264_320x240> mình cài trên con E63 khi xem ko bị tắt đèn mh nên 0 cần phải cài thêm pm nào nữa, bạn có lộn 0 ? vì N73 là mh đứng phải cài bản <mobitv_v_h264_240x320> :O, bản này mình chưa test trên Nokia nên 0 biết có bị tắt đèn ko, nhờ AE confirm giúp =D>

Đúng như donghothapcanh nói, N73 của mình cài 240x320 bị lỗi, mình cài bản 320x240 thì sử dụng được. Nhưng nặng quá, RAM còn trên 19M thì mới vào kênh truyền hình được, dưới 19M thì khi mới vào là bị treo máy. Bản cũ chỉ cần khoảng trên dưới 14M là vào thoải mái.

Posted via Mobile DeviceBản 240 320 không mở được. Dùng bản 320 240 trên E52 , khi xoay ngang màn hình, vào kênh xem bị báo " lỗi " . Ai chi cách khắc phục được không.

Mình xài con N73. Theo kinh nghiệm đã vọc máy suốt mấy ngày nay trong thời gian được khuyến mãi miễn phí truy cập, mình rút ra kết luận: không cần cài đặt pm Mobitv làm gì, vì vào xem được TV quá khó khăn. Chỉ cần cấu hình 3G theo đúng chỉ dẫn trong topic, chọn trang http://mobitv.vn/channel/cat làm trang mặc định của Web, cấu hình RealPlayer đúng theo hướng dẫn (tức là chọn kết nối mặc định là VIETTEL GPRS), sau khi connect xong, chỉ vài giây là thấy trang web MobiTV, việc kế tiếp là lựa chọn kênh truyền hình muốn xem là gần như lập tức vào được. Con N73 của mình khi xem, bấm phím số 2 còn xem được màn hình nằm ngang. Mình đã thử rất nhiều lần, hiệu suất là 100% cho dù bộ nhớ RAM thấp đến mức nào. Trong khi đó, vào pm Mobitv thì rất khó khăn, chỉ sau khi khởi động lại máy mới vào xem được, thoát ra chọn kênh khác thì cũng phải khởi động lại máy. Xem bằng trình RealPlayer thì chuyển đổi thoải mái, nhanh đến bất ngờ. Điều lưu ý là phải vào ngay trang web mà mình đã nói, sẽ tiết kiện được thời gian lựa chọn Live TV trong trang Web MobiTV.
Vài ghi nhận của mình, có gì sơ suất mong các bác chỉ vẽ thêm.
Một vài hình ảnh chụp từ máy của mình:
http://www.mediafire.com/?dzmmj5ntmyc

Chỉnh sửa cuối:
Mình xài con N73. Theo kinh nghiệm đã vọc máy suốt mấy ngày nay trong thời gian được khuyến mãi miễn phí truy cập, mình rút ra kết luận: không cần cài đặt pm Mobitv làm gì, vì vào xem được TV quá khó khăn. Chỉ cần cấu hình 3G theo đúng chỉ dẫn trong topic, chọn trang http://mobitv.vn/channel/cat làm trang mặc định của Web, cấu hình RealPlayer đúng theo hướng dẫn (tức là chọn kết nối mặc định là VIETTEL GPRS), sau khi connect xong, chỉ vài giây là thấy trang web MobiTV, việc kế tiếp là lựa chọn kênh truyền hình muốn xem là gần như lập tức vào được. Con N73 của mình khi xem, bấm phím số 2 còn xem được màn hình nằm ngang. Mình đã thử rất nhiều lần, hiệu suất là 100% cho dù bộ nhớ RAM thấp đến mức nào. Trong khi đó, vào pm Mobitv thì rất khó khăn, chỉ sau khi khởi động lại máy mới vào xem được, thoát ra chọn kênh khác thì cũng phải khởi động lại máy. Xem bằng trình RealPlayer thì chuyển đổi thoải mái, nhanh đến bất ngờ. Điều lưu ý là phải vào ngay trang web mà mình đã nói, sẽ tiết kiện được thời gian lựa chọn Live TV trong trang Web MobiTV.
Vài ghi nhận của mình, có gì sơ suất mong các bác chỉ vẽ thêm.
Một vài hình ảnh chụp từ máy của mình:
http://www.mediafire.com/?dzmmj5ntmyc
Dung nhu ban noi. Minh dung N73 xem bang pm mobitv rat kho khan lai hay dung may nua. Tam thoi xem bang web vua nhanh lai vua de. Cho doi ban ho tro N73 xem sao.

Posted via Mobile Device

mình ở Quy Nhơn,mình đã test thành công trên n95 cả mạng viettel và mobi,mình có vài nhận xét như sau,xem tivi trên mạng viettel mượt và rỏ hơn nhiều so với mobi,nhưng mobi thì xem đầy hết màn hình,còn viettel thì nhỏ hơn,còn truy cập internet thì cả hai mạng vẫn còn chậm lắm,như 2.5g vậy

mobi tv của vietel xem 1 ít là tắt đèn màn hình à.lại fải bấm fím cho sáng lên .nãn

sao mình cài rồi!nhưng khi sử dụng chọn thì cứ hiện ra chữ Error "An internal error occurred:java.lang.Illega lArgumentException: mảgin cannot be negative"

Back