• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera Mobile v10.00.353 Beta 2u S60v3/v5 SymbianOS9.x (Cập nhật trang 10)

chính xác là bản Opera_Mobile_10.00(499)_VIE_S60v3.sis là có tiếng việt nhé pà con!

chính xác là bản Opera_Mobile_10.00(499)_VIE_S60v3.sis là có tiếng việt nhé pà con!

TruBic ơi !

bạn qua trang 10 bài # 96 mà xem , có bản 10.000.500 tiếng việt gần 1 tháng nay rùi mà ;;)

chúc vui !

Sao mấy bản opera mobile này khi xài trên E72 thì phone chữ nghiêng ngả, lung tung hết. Có ai gặp trường hợp này không?

@chiencoi; đúng rùi mình quên mất bản mà bạn nói, và mình remove luôn rồi, vì bản đó hình như server của nga, nhìn thanh google của nó toàn tiêng nga. Dù bản đó có ngôn ngữ việt!
@Anh Phúc: anh dùng font YaHeiHandelGotD.ttf xem sao. Em dùng thấy hiển thị chữ rõ ràng trong opera lắm đấy.

@chiencoi; đúng rùi mình quên mất bản mà bạn nói, và mình remove luôn rồi, vì bản đó hình như server của nga, nhìn thanh google của nó toàn tiêng nga. Dù bản đó có ngôn ngữ việt!
@Anh Phúc: anh dùng font YaHeiHandelGotD.ttf xem sao. Em dùng thấy hiển thị chữ rõ ràng trong opera lắm đấy.

Chắc là tại cái font mặc định của E72 nó không phù hợp với Opera Mobile nhưng khi anh xài Opera Mini 5.0 thì lại hiển thị tốt mới lạ chứ:-?

Uh mình dùng thấy bt k nặng lắm.có thể ram mình cũng tạm được
hehe duyệt web sướng,...lâu lắm k được dùng opera trước chả hiểu sao lỗi k thể vào được toàn kêu lỗi kết nối net

THế có bản nào Tiếng việt mà google nó là tiếng Anh hoặc Việt ko?Mình cũng đang dùng bản tiếng việt mà thanh Google nó là tiếng Nga.Hơi bất tiện :D

@: q630666= Bạn dùng điện thoại vào thẳng trang chủ ( m.opera.com ) mà download nếu ngôn ngữ máy bạn là tiếng Việt nó sẽ cho link bản tiếng Việt mới nhất cả opera mini +opera mobile, Google VN luôn. ( onl = Mobile )

Chỉnh sửa cuối:
Em này vẫn chưa hỗ trợ flash,vậy thì vẫn xài skyfire thôi.'mình cần vô Nông trại vui vẻ, mà chả có bản nào #, ngoài skyfire kả :(

? Mik xài 6220 lên trang chù opera download bản v10 nào củng đều tiếg việt hết. K hjw máy các bác ntnào nưa. Mik ngj máy mua tại vn.. Ngôn ngử vn là ok....!

? Mik xài 6220 lên trang chù opera download bản v10 nào củng đều tiếg việt hết. K hjw máy các bác ntnào nưa. Mik ngj máy mua tại vn.. Ngôn ngử vn là ok....!
Nếu dow bằng mobile thì là tiếng việt thôi.Tại những bản post lên đây là bản sưu tầm nên tiếng khác.Bản trên kia là tớ đow bằng mobile thì có tiếng việt.Ai chẳng thế.

Opera mobile này sử dụng tốn dung lượng hơn opera mini nhưng có vẻ nhanh hơn về tốc độ . Có ai biết cách thiết lập opera mobile này duyệt web ít tốn dung lượng như thăng opera mini ko vậy vì thằng MINI hay bị lỗi quá

Chỉnh sửa cuối:
Opera mobile này sử dụng tốn dung lượng hơn opera mini nhưng có vẻ nhanh hơn về tốc độ . Có ai biết cách thiết lập opera mobile này duyệt web ít tốn dung lượng như thăng opera mini ko vậy vì thằng MINI hay bị lỗi quá

Có lẽ là trong tương lai thôi....đt để lướt web thì cái này nó ổn định nhất rồi....của mình xài chỉ 4 tab là nó die cái ram....báo tắt u.dụng bớt rồi.....kèm theo pin hao lắm cơ....

Sao mọi người đều bảo down load trên mediafire ok lắm mà mình down hổng đc hết trơn.Mặc dù sài bản 498 roài.

Các bạn có thể dùng di động gõ địa chỉ m.opera.com mà download các bản có tiếng việt lun đó.

Mình thấy tính năng của nó mà thèm, nhưng thằng này hình như hơi nặng hả b?

Back