• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera Mobile v10.00.353 Beta 2u S60v3/v5 SymbianOS9.x (Cập nhật trang 10)

em cài cái này nhưng thanh tìm kiếm ở mục đấy toàn tìm cho nước nga . ko tìm cho google . ai biết chỉ em với

Ọc.Như máy tính luôn.Vào mạng mất nhiều kb lắm.Down trang dantri.vn mất 4Mb.Kinh khủng khiếp.May là có sim ciao ko thì tiền bay cứ như gió.Cứ dùng cái opera mini 4.2final là tốt nhất rồi,nếu cần thì thêm cái opera 8.65 C@ck thì cứ gọi là No1 luôn,thêm luôn cái sim ciao của viettel thì đừng hỏi.:))

-----------------------------------------------------------------
Đồng ý với bạn cả 2 chân + 2 tay lun \-/
Cái Opera 10 này cài vô chạy nặng VL.... có lần lỗi mạng ko thể thoat dc bằng máy theo cách thông thường mà phải tháo pin ra rồi lắp vào và bật lại... mà mình xài N82 (cấu hình khoẻ) chứ có phải dòng đt vớ vẩn đâu...
Mình cũng đang xài Opera Mini 4.2 nè :p ... chạy ngon lắm !

công nhận Opera bản final đẹp hơn hẳn mấy bản beta trước, vào web cũng tối ưu hơn

ủa mấy bạn
opera mini và mobile khác nhau chỗ nào thế?
nên xài thằng nào?

ủa mấy bạn
opera mini và mobile khác nhau chỗ nào thế?
nên xài thằng nào?

tốt nhất là bạn nên xài cả 2 ẻm , sau đó thấy ẻm nào ngon hơn thì dùng ẻm đấy ! :))

" trăm nghe không bằng một thấy :D

trăm thấy không bằng một sờ ! " mà bạn . =))

chúc vui !

Chỉnh sửa cuối:
tốt nhất là bạn nên xài cả 2 ẻm , sau đó thấy ẻm nào ngon hơn thì dùng ẻm đấy ! :))

" trăm nghe không bằng một thấy :D

trăm thấy không bằng một sờ ! " mà bạn . =))

chúc vui !
hix,mình thấy cái mobile nó có vẻ năng hơn

Cái hay cuả Opera mini là nhẹ, tiết kiệm.
Nhưng có 1 nhược điểm là rất nhìu trang web k thể vào, xảy ra lỗi time out hoặc bad request.

Vả lại k hỗ trợ nhiều thứ.
Vd: click thank chẳng hạn, opera mini mà thank thì phải load lại cả page, còn opera mobile thì k, ấn phát là xong

Opera mobile thì k có những nhược điểm như opera mini, nhưng có vô số nhược điểm khác.
+ Quá ngốn ram.
+ Load page vừa chậm vừa hao.
+ v.v

Nói chung thích sài opera mini hơn, nhưng k thiếu opera mobile đc.

Hôm nay tải Opera Mini 4.2 thì thấy nó chạy độc lập khỏi OM 5 với tên cài trong máy là Opera Mini 4.
Phiên bản mới nhất 4.2.18887.

Tin tốt lành cho ai muốn xài Opera Mini 5 mà vẫn lưu luyến bản 4.2 vì đã quá quen thuộc và ổn định.

Hôm nay tải Opera Mini 4.2 thì thấy nó chạy độc lập khỏi OM 5 với tên cài trong máy là Opera Mini 4.
Phiên bản mới nhất 4.2.18887.

Tin tốt lành cho ai muốn xài Opera Mini 5 mà vẫn lưu luyến bản 4.2 vì đã quá quen thuộc và ổn định.

nó chạy độc lập với nhau từ ngày đầu tiên ra lò bạn nhé !

2 thằng này giao diện quá # nhau nên không hề liên quan bạn nhé !

chúc vui !

Chỉnh sửa cuối:
các bác cho mình hỏi là làm sao để xóa cái trang web mặc định khi cài opera vào ạ???? nó có 9 cái hình, mà cài sẵn 5 cái rồi như là bbc, cnn...gì đó, mà mình ko dùng mẫy cái này, muốn xóa để thay trang khác thì làm thế nào vậy?????

Bản 4.2 thì bạn vào Bookmark>Speed Dial để edit.
Còn bản 5 bạn bấm số 1 tại ô cần đổi rồi chọn Edit/Clear.

@chiencoi: Lúc trước mới ra bản 5 chính thức nó cài đè lên bản 4.2. Cài lại 4.2 nó đè lên bản 5.
Hôm nay mình cài thử nó mới tách riêng ra với tên là Opera Mini 4.
Đoán là từ bản 4.2.18887.

Không biết được bao nhiêu ngày rồi mà lâu.

bản opera mini 5 là mới nhất hả bạn????? có tốt hơn bản 4.2 ko??? bạn có thể gởi cho mình bản 5 đc ko??????? mình đã làm đc rồi, bản 4.2 bấm số 1 cũng đc bạn ơi, cho mình xin link opera mini bản 5 bạn nhé??

Bản 5 có thêm nhiều chức năng cần thiết hơn như copy đc chữ, duyệt theo tab...
Mình dùng bản 4.2 quen rồi nên vẫn dùng.

Bạn có thể vào mini.opera.com để tải. Nếu máy bạn dùng đc bản 5 thì nó sẽ cho link.

Khi vào một số trang web có hiện mã xác nhận nhưng lướt wen băng opera mobile hoặc các trình lướt web khác trên mobile lại không hiện. Có cách nào sử dụng mobil opera có thê hiện các mã xác nhạn này không? Bac nào biết giúp mình với.Thanks

Bạn bật tải ảnh lên nó mới hiện chứ. Mình vẫn reg được nick trên một số nơi.

Tốt nhất nên dùng trình duyệt của máy thì dễ hơn.

Posted via Mobile Device

Cai Opera Mobile 8.65 chay tot lam a ba con. Ban 10 nay nang qua di
Ai up dum ban 8.65 cho s60 v3 dc ko. Minh cam on rat nhieu

Mình hôm qua vào trang chủ của opera và down bản opera mobile 10 international có lẽ là bản chính thức chứ k phải beta nữa
Vào duyệt web rất ngon các bạn à

Bản chính thức ra cũng lâu rồi bạn ạ. Dùng ngon nhưng nặng quá. Hình như có bản tiếng Việt đấy.

Back