• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera Mobile v10.00.353 Beta 2u S60v3/v5 SymbianOS9.x (Cập nhật trang 10)

Mình dùng opera 10 để lướt web mà vẫn ko nghe đc nhạc online, cho mình hỏi có cách nào để vào web nghe nhạc online wa wifi ko? mình dùng N96.

Bạn thử dùng trình duyệt Skyfire nhé.
Hoặc dùng phần mềm Socbay IMedia cũng có mục nghe nhạc trực tuyến.

Bạn thử dùng trình duyệt Skyfire nhé.
Hoặc dùng phần mềm Socbay IMedia cũng có mục nghe nhạc trực tuyến.

Mình muốn nghe trực tiếp trên web luôn ý, chẳng hạn như là vào zing để nghe. Ko biết có trình duyệt nào cho nghe online như vậy ko?

Mình nghe đc rồi nhưng trình này, hơi chậm và hiển thị hình ảnh hơi xấu, bên opera hiện thị đẹp mà lại ko nghe đc. Thanks :)

Có thể sùng Web mặc định của máy kết hợp với Flash 3.1 và User Agent Changer để lướt web nghe nhạc và xem phim trực tuyến. Ko có pc nên ko up lên cho các bạn dc. PM Mod Caominh171 để lấy nhé.

Opera Mobile v10.00.448 Beta 3 S60v3/v5 SymbianOS9.x Signed (Update:12.02.10)

Opera Mobile 10 - a new beta version of the well-known Internet browser, is now available for smartphones running Symbian 9.x. Opera Mobile includes the most advanced technologies and capabilities that are comparable with similar functions in Opera for PC. New user-friendly and intuitive interface, fast download, zoom and pan pages, built-in password manager, and convenient system of tabs and support for touch screens - this is only part of the features that make Opera Mobile one of the most comfortable browser for your smartphone.
Features:
*Fast loading pages 50% faster than previous versions of Opera;
*Support for zooming and panning pages;
*Compressing web pages up to 70%, which significantly reduces the costs of traffic;
*New polzovetelsky interface with support for tabs;
*Access to your favorite pages using visual bookmarks;
*Save web pages for later viewing offline;
*Auto-completion for fast input web addresses;
*Full podderzhaka technology AJAX;
*Support for smartphones with touch screens
and much more ...
New in Opera Mobile 10 beta 3
Opera Link
Synchronize your bookmarks and Speed Dial between your mobile phone and desktop computer.
Faster browsing
Opera Mobile 10 beta is faster at rendering pages, zooming, panning and almost everything else you do with a browser. And pages load up to 50% faster than the previous version.
Speed Dial
Get to your favorite Web page with just one click, with a set of visual bookmarks that appear when you open a new tab. To add a new page, simply click on an empty Speed Dial slot.
Tabbed browsing
Browse several Web sites at the same time. Check your email in one window, Facebook in another, and Twitter in a third, all while easily jumping from one tab to another.

Direct Download Link
International version- 5.8MB
Tải về

Direct Download Link
English version- 4.4MB
Tải về

Có thể sùng Web mặc định của máy kết hợp với Flash 3.1 và User Agent Changer để lướt web nghe nhạc và xem phim trực tuyến. Ko có pc nên ko up lên cho các bạn dc. PM Mod Caominh171 để lấy nhé.

Ai có up lên giúp mình với, mình đã PM cho Mod Caominh171 rồi mà chưa thấy gì cả :)

em thử dùng opera beta3 nhưng ko hiểu sao lươt 1 số trang web hay bị văng ra ngoài . trong khi dùng bản beta2 thì ko thấy hiện tượng như vậy thế mới lạ

Lên trang chủ Opera thấy Opera Mini 5 và Opera Mobile 10 đã Release. Hết kiếp beta. Anh em vào nâng cấp xài thử.

Tôi chỉ tiếc cài Opera Mini 5 nó bắt đè lên 4.2.
Một số hình ảnh chụp từ máy E63.

Chỉnh sửa cuối:
đã có OPERA MOBILE v10.00.498
OPERA MOBILE v10.00.499

Các bạn test và cho ý kiến. mình chưa test!!!!!!!!!

thanks pác cái đã !

sau một hồi test thử em thấy : vào web nhanh hơn , nhưng giao diên lúc đầu vào hơi xấu ( không giống mấy bản trước ) ,

và đăc biệt bản 10.00.499 này đã hỗ trợ TIẾNG VIỆT cho pà kon rồi đó ! \-/

link mediafire cho anh em nè :

http://www.mediafire.com/?mzjgjjkhndf

chúc vui !

Chỉnh sửa cuối:
Opera 10 nặng máy load cực lâu cho dù dùng 3g tốt nhất là dùng ucweb load nhanh tải nhanh :))

Anh em cập nhật bản mới nè Opera Mobile v10.00.500 dùng ngon lém :

bản 500 này cũng hỗ trợ tiếng việt như bản 499 !

Các tính năng chính:

· tốc độ tải trang 50% nhanh hơn phiên bản trước của Opera;
Hỗ trợ cho phóng to và panning trang;
· Nén trang web lên đến 70%, trong đó đáng kể làm giảm các chi phí giao thông;
· Mới giao diện người dùng với các tab hỗ trợ;
· Truy cập vào các trang web ưa thích của bạn bằng cách sử dụng dấu trực quan;
Tiết kiệm cho các trang web sau xem offline;
tự động hoàn toàn cho các địa chỉ web nhanh, đầu vào;
Full hỗ trợ công nghệ AJAX;
Hỗ trợ cho các điện thoại thông minh với màn hình cảm ứng
· Và nhiều hơn nữa ...

http://www.mediafire.com/?mjyajbmnzym

chúc vui !

Chỉ có một điểm mình chưa hài lòng với opera mobile 10 là vẫn còn ngốn khá nhiều RAM, điều này khá bất lợi cho các máy có RAM yếu.

Back